Tâm sự Tranh chức lớp trưởng

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:rongcon12:rongcon12
Mình sắp lên THPT,học lớp mới với toàn bạn mới.Trong lớp đấy,mình không giỏi nhất cũng không phải quá yếu. Nhưng mình muốn làm lớp trưởng.
Ai có thể chỉ cho mình cách để tranh chức lớp trưởng mà không mất thiện cảm với bạn bè mới không?:rongcon1:rongcon1:rongcon1

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
Mình sắp lên THPT,học lớp mới với toàn bạn mới.Trong lớp đấy,mình không giỏi nhất cũng không phải quá yếu. Nhưng mình muốn làm lớp trưởng.
Ai có thể chỉ cho mình cách để tranh chức lớp trưởng mà không mất thiện cảm với bạn bè mới không?:rongcon1:rongcon1:rongcon1
Đối với em, chức lớp trưởng nếu làm và không làm thì cũng không sao hết ạ, chỉ chờ GVCN phân công là làm thôi, hoặc làm các chức khác. Còn đối với tình huống như chị, thì khi vào lớp mới trên THPT, mới đầu có thể GVCN sẽ bầu bạn khác, và sau đó chị hãy cố gắng năng nổ học tập lên, và GVCN sẽ thấy chị có đủ năng lực thì cho làm thôi ạ !!!!

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Đối với em, chức lớp trưởng nếu làm và không làm thì cũng không sao hết ạ, chỉ chờ GVCN phân công là làm thôi, hoặc làm các chức khác. Còn đối với tình huống như chị, thì khi vào lớp mới trên THPT, mới đầu có thể GVCN sẽ bầu bạn khác, và sau đó chị hãy cố gắng năng nổ học tập lên, và GVCN sẽ thấy chị có đủ năng lực thì cho làm thôi ạ !!!!
Lớp chị là lớp chuyên,nếu không làm gì khác thì chỉ có học mà thôi.Mà học thì chị không địch được vói các bạn khác,toàn bọn nhất nhì tỉnh thôi. Lớp trưởng thì chưa chắc đã phải học quá giỏi mà cần năng nổ và biết quản lý lớp cơ. Nếu không tranh được từ đầu thì không có cơ hội thể hiện đâu.

Elishuchi

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng mười 2015
2,240
2,920
479
Thanh Hoá
github.com
Thanh Hóa
✎﹏ ๖ۣۜTHPT❄๖ۣۜTriệu❄๖ۣۜSơn❄④ღ
Lớp chị là lớp chuyên,nếu không làm gì khác thì chỉ có học mà thôi.Mà học thì chị không địch được vói các bạn khác,toàn bọn nhất nhì tỉnh thôi. Lớp trưởng thì chưa chắc đã phải học quá giỏi mà cần năng nổ và biết quản lý lớp cơ. Nếu không tranh được từ đầu thì không có cơ hội thể hiện đâu.
haha vậy làm quen dần với bạn mới nhanh đi

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Em cũng không biết gì hết á. Nhưng hồi năm lớp 1 mới vào em không biết chuyện gì đang xảy ra, đột nhiên một hôm đang ngồi làm bài chung với các bạn thì cô chủ nhiệm nói em làm lớp trưởng và từ đó đến nay em vẫn làm lớp trưởng. Em nghĩ chị hãy giúp đỡ các bạn trong lớp nhiều hơn để có một chút thiện cảm từ các bạn, cố gắng học em nghĩ không cần học quá giỏi chỉ cần giỏi hơn bây giờ để có một chút thiện cảm từ cô.*Ý kiến riêng thôi ạ*

• Like
Reactions: Tiểu Bạch Lang

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
haha vậy làm quen dần với bạn mới nhanh đi
Cái này mình cũng nghĩ đến rồi,nhưng mấy bạn ấy ở tận đâu đâu,chưa một lần gặp mặt, không biết tính cách thế nào thì làm sao kết bạn nhanh được đây..haizz
Em cũng không biết gì hết á. Nhưng hồi năm lớp 1 mới vào em không biết chuyện gì đang xảy ra, đột nhiên một hôm đang ngồi làm bài chung với các bạn thì cô chủ nhiệm nói em làm lớp trưởng và từ đó đến nay em vẫn làm lớp trưởng. Em nghĩ chị hãy giúp đỡ các bạn trong lớp nhiều hơn để có một chút thiện cảm từ các bạn, cố gắng học em nghĩ không cần học quá giỏi chỉ cần giỏi hơn bây giờ để có một chút thiện cảm từ cô.*Ý kiến riêng thôi ạ*
Vừa vào lớp 1 chị cũng được làm lớp trưởng mà không biết nguyên do là gì.Giờ muốn lại không biết phải làm thế nào? Mệt....

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,867
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Là 1 Lớp trưởng tốt thì cần nhìu yếu tố lắm ạ, như là: mức độ năng nổ, nhiệt tình trong quản lý lớp, trong các hoạt động, thân thiện, hòa đồng với mọi người, kết thân với các nhìu người trong lớp càng tốt( Vì nếu lớp bầu cử thì sẽ có lợi ạ), nhưng chơi thân chứ ko phải lợi dụng( ý của em là thế) và học càng giỏi thì càng có lợi,...
Có thể cô giáo sẽ tuyển theo ai đã từng là lớp trưởng thì cô sẽ chọn bởi vì người đó có kinh nghiệm
Đây là quan điểm của em, em mong chị thành công, 5ting

• Like
Reactions: Dương Phạm 106

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Nói thật bạn có tinh thần vậy mình thấy bạn khá hợp với lớp trưởng rồi đó.
Làm lớp trưởng mệt lắm đó bạn nghe danh lớn lao là vậy nhưng phải đánh đổi rất nhiều công sức mồ hôi và thời gian .
Ở chỗ mình ai cũng lé chức lớp trưởng hay việc làm cán bộ lớp hết. Tuy vậy cũng có khá nhiều lợi ích vì bạn có thể rèn luyện khả năng lãnh đạo, vân vân và mây mây...
Nên bạn muốn làm lớp trường thì nên đối xử hòa đồng với mọi người hay giúp đỡ bạn bè trong mọi lĩnh vực để tạo sự tin tưởng rằng hoàn toàn có thể giao lớp cho bạn quản lý .

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Thường giáo viên chọn lớp trường rất có con mắt nhìn người. Họ chọn những người có đủ tố chất. Bạn cứ thể hiện hết mình thôi, không việc gì phải tranh. Vì làm lớp trưởng không phải trên danh nghĩa, hơn hết bạn phải gánh công việc chung của lớp. Theo ý kiến cá nhân của mình, thì lớp trưởng do giáo viên chọn, không cần phải tranh

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Thường giáo viên chọn lớp trường rất có con mắt nhìn người. Họ chọn những người có đủ tố chất. Bạn cứ thể hiện hết mình thôi, không việc gì phải tranh. Vì làm lớp trưởng không phải trên danh nghĩa, hơn hết bạn phải gánh công việc chung của lớp. Theo ý kiến cá nhân của mình, thì lớp trưởng do giáo viên chọn, không cần phải tranh
Mình biết là thế,nhưng đầu năm học,GVCN chọn trên nguyên tắc nào? Đã biết ai đâu...

• Like
Reactions: The Joker

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,867
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
em nghĩ là chị ấy đang nói trên phương diện bầu cử thì phải

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Mình biết là thế,nhưng đầu năm học,GVCN chọn trên nguyên tắc nào? Đã biết ai đâu...
Đấy lại là tùy giáo viên bạn ạ. Không thì bạn cứ chủ động ứng cử. Biết đâu, sự tự tin sẽ đem lại điều tốt, nhỉ ?

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Đấy lại là tùy giáo viên bạn ạ. Không thì bạn cứ chủ động ứng cử. Biết đâu, sự tự tin sẽ đem lại điều tốt, nhỉ ?
Mình chính là định như thế,nhưng không biết phải tự ứng cử thế nào để không bị mất thiện cảm

• Like
Reactions: The Joker

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Mình chính là định như thế,nhưng không biết phải tự ứng cử thế nào để không bị mất thiện cảm
Có gì đâu mà mất thiện cảm. Thật sự chả ai muốn mang trách nhiệm trên vai đâu ( mình nghĩ là thế vì thường vào lớp mới các bạn hay vậy). Bạn cứ tự ứng cử như bình thường, như cách bạn giơ tay phát biểu bài ý =))

• Like
Reactions: Tiểu Bạch Lang

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
Mình cũng giống bạn muốn làm lớp trưởng...( vì làm lớp trưởng rèn luyện cho mình những tố chất quan trọng ). Nhưng lớp trưởng thường là do giáo viên CN quyết định..Nếu bạn muốn làm được thì trước hết bạn phải rèn cho bản thân những năng lực cần có...Tiếp theo hãy bắt chuyện làm quen vs tất cả mọi người trong trường, cả lớp trên nữa ( đừng ngại) qua mạng hay nói trực tiếp..Rồi thổ lộ tâm tư nguyện vọng của mình..
Trong lần nhận lớp lúc cô bầu cán bộ lớp thì hãy giơ tay đảm nhận và hãy nói năng một cách lưu loát, tự tin( Chuẩn bị từ trước)..
Đảm bảo bạn sẽ được làm lớp trưởng..100%%%%( Trừ trường hợp đặc biệt có người xin xỏ trước rồi..)
----------------'
Trường hợp đặc biệt thì thì như mình vậy, mình sẽ thành lập một ''đế chế'' thu phục tất cả mọi người, khiến mình là người điều hành mọi việc.(.Lớp trưởng chỉ là bù nhìn...)
---------------------
Nhưng nói thật sự rằng, làm lớp trưởng trên CHuyên hơi chán vì toàn những người chỉ cắm đầu vào học, dễ quản, (trừ 1 số trường hợp đặc biệt,)
Sự vụ thì chẳng có nhiều( toàn học sinh ngoan) Nói lý là bọn nó hiểu sạch......

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Mình cũng giống bạn muốn làm lớp trưởng...( vì làm lớp trưởng rèn luyện cho mình những tố chất quan trọng ). Nhưng lớp trưởng thường là do giáo viên CN quyết định..Nếu bạn muốn làm được thì trước hết bạn phải rèn cho bản thân những năng lực cần có...Tiếp theo hãy bắt chuyện làm quen vs tất cả mọi người trong trường, cả lớp trên nữa ( đừng ngại) qua mạng hay nói trực tiếp..Rồi thổ lộ tâm tư nguyện vọng của mình..
Trong lần nhận lớp lúc cô bầu cán bộ lớp thì hãy giơ tay đảm nhận và hãy nói năng một cách lưu loát, tự tin( Chuẩn bị từ trước)..
Đảm bảo bạn sẽ được làm lớp trưởng..100%%%%( Trừ trường hợp đặc biệt có người xin xỏ trước rồi..)
----------------'
Trường hợp đặc biệt thì thì như mình vậy, mình sẽ thành lập một ''đế chế'' thu phục tất cả mọi người, khiến mình là người điều hành mọi việc.(.Lớp trưởng chỉ là bù nhìn...)
---------------------
Nhưng nói thật sự rằng, làm lớp trưởng trên CHuyên hơi chán vì toàn những người chỉ cắm đầu vào học, dễ quản, (trừ 1 số trường hợp đặc biệt,)
Sự vụ thì chẳng có nhiều( toàn học sinh ngoan) Nói lý là bọn nó hiểu sạch......
Mình tán thành ý kiến của bạn từ đầu đến cuối trừ câu lớp chuyên toàn học sinh ngoan:D.Chính ra mấy đứa học giỏi lại nghĩ ra nhiều cái để quậy hơn...:p

Yuuky sakura chan

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng bảy 2020
19
29
6
16
Hà Nội
trường THCS Mê Linh

làm lớp trưởng khổ lắm chị ạ? thằng lớp trường em đòi từ chức vì cả lớp gây ra lỗi nhưng mik nó chịu trách nghiệm nó ức quá mừ thui em cũng nói vậy thôi chị thích thì làm nhé ^^
:Tuzki12:rongcon6:rongcon8:rongcon50

Tiểu Bạch Lang

Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Ừm,hiện tại mình tìm hiểu được trong lớp mới của mình có một bạn học rất giỏi,thủ khoa của chuyên,hồi cấp 2 luôn làm lớp trưởng. Nhưng bạn ấy không quá sôi nổi,lại ít nói và nếu không ai tiến cử chắc bạn ấy cũng không làm lớp trưởng đâu (nghe nói :p).....Mọi người nói xem mình có tranh được chức với bạn ấy không?

khahhyen_ybms1

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng bảy 2020
709
2,319
231
Hà Tĩnh
THCS Lê Bình
Chào chị em có một cách nhưng chị sợ chị không thể thức hàn vì em đã làm qua

Top Bottom