Sử 11 Trả lời nhanh giùm mình với

Thảo luận trong 'Các nước TBCN giữa hai cuộc chiến...' bắt đầu bởi Lythituyet, 18 Tháng mười hai 2018.

Lượt xem: 129

1. Lythituyet

Lythituyet Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT võ nhai
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Theo em, khủng hoảng thừa đang xảy ra đối với một số ngành nghề ở Việt nam hiện nay ntn? Là hs em sẽ làm gì để có việc làm tốt cho tương lai

2. Phạm Hà Mi

Phạm Hà Mi Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    sư phạm hà nội

- mình nghĩ bạn nên nêu việc các phụ huynh và học sinh đổ xô đăng kí 1 ngành hot như: ngân hàng, kế toán, sư phạm nhưng sau 4 năm ra trường nghề đấy lại hết hot (quá đông người đăng kí)
    - cách tốt nhất thì đăng kí theo khả năng, mối quan hệ của bản thân và gia đình mà lựa chọn môn học.

3. Thái Minh Quân

Thái Minh Quân Cố vấn Lịch sử Cố vấn chuyên môn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Hiền

khủng hoảng thừa diễn ra với thực trạng thừa lao động (đào tạo ồ ạt chưa phù hợp với nhu cầu thị trường lao động), chạy theo lợi nhuận là chính. HS chọn ngành học theo sở thích và phù hợp với khả năng, nhưng cũng cần phải theo nhu cầu của xã hội

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted