Đề tuyển sinh vào 10 Góp Ý - Giải đáp thắc mắc "Chinh phục đề thi vào 10"

Ngọc Bùi 12345

Vì học sinh thân yêu! Cựu Admin
Thành viên
23 Tháng ba 2018
934
4,156
396
27
Hải Dương
Trường THPT Đoàn Thượng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào cả nhà,
TẤT TẦN TẬT những thắc mắc liên quan đến chương trình "Chinh phục đề thi vào 10" các bạn vui lòng để lại vào topic này, BTC sẽ giải đáp ngay những thắc mắc của các bạn ngay nhé!

Chúc các bạn thi vui!
:Chicken4:Chicken4:Chicken4

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Chị có thể nói rõ hơn về hình thức , nội quy cũng như thể lệ không ạ ??
# Chị Ngọc Chị sẽ đăng thể lệ cụ thể trong hôm nay nhé, chị đang điều chỉnh để đăng lên này, em chờ chút nha!

Last edited by a moderator:

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
  • Like
Reactions: NTD Admin

Empe_Tchanz

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2017
651
654
156
Thái Bình
Chào cả nhà,
TẤT TẦN TẬT những thắc mắc liên quan đến chương trình "Chinh phục đề thi vào 10" các bạn vui lòng để lại vào topic này, BTC sẽ giải đáp ngay những thắc mắc của các bạn ngay nhé!

Chúc các bạn thi vui!

Em khá thắc mắc về thời gian một xíu ạ. Trong phần thể lệ có ghi là 8?6 đóng nhận bài thi và giải đề. Vậy cho em hỏi là 23h ngày 8/6 mới đóng hay là từ sáng sớm hả chỉ? Căn bản ở chỗ em tận 8/6 mới thi nên không biết như thế nào ạ.

Đỗ Hằng

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
2,110
2,764
456
20
Thanh Hóa
THPT Triệu Sơn 3
Em đăng đề rồi em có phải đăng luôn bài làm không ạ,nếu tỉnh em thi muộn thì làm sao đăng sớm nhất được ạ?

Thủy Ling

Cựu Mod Sinh học
Thành viên Test
Thành viên
19 Tháng chín 2017
2,249
2,409
409
Phú Yên
trung học
Nếu đăng trước được nhận thưởng thì các tỉnh thi sau Hà Nội (2/6/2019) thường là các tỉnh miền nam (như chỗ em ngày 3 đi lấy số báo danh thì ngày 4,5 mới thi )thì sẽ bị gửi sau.Như thế có hơi thiệt thòi cho mấy bạn rồi ạ.

Bảo Ngọc2901

Học sinh chăm học
Thành viên
5 Tháng tư 2018
274
401
66
Tiền Giang
THPT Chuyên Tiền Giang
Chào cả nhà,

Chúc các bạn thi vui!
có phải đổi ảnh đại diện chữ kí không ạ?( có bắt buộc không ấy)? chứ đổi đại diện em đổi được còn mấy cái kia em không rành lắm

• Like
Reactions: Cherry_cherry

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Chào cả nhà,

Chúc các bạn thi vui!
Câu thứ nhất là:
Đề Toán Văn Anh e gửi đề chuyên vẫn tính ạ?
Câu thứ 2:
Dè bạn trước đăng nhưng lấy của chỗ khác(có ghi nguồn) thì bạn sau gửi nhưng chỉ là chụp không có tính không ạ???
Câu thứ 3:
Đáp án Văn thì chụp cách chấm không thôi chứ ạ???
#Chị Ngọc:
Câu thứ nhất: Vẫn tính nha em
Câu thứ hai: BTC có ghi rõ là chỉ lấy duy nhất đề từ ảnh chụp, không nhận nguồn bên khác em nè
Câu thứ 3: Đáp án văn đúng là như vậy, ta gạch ý chính, không cần làm thành bài đâu nha!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ngọc Bùi 12345

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Gửi đến toàn thể thành viên diễn đàn HOCMAI nói chung và những bạn đã đăng đề tuyển sinh vào 10 nói riêng!
Mình mong các bạn hãy đọc kĩ thể lệ trước khi đăng tải đề để nhận quà trong event "Chinh phục đề thi vào 10" lần này.
@Hà Chi0503 @Toshiro Koyoshi @Nguyễn Trần Thành Đạt 10A9 @Kyanhdo
Thời gian bắt đầu nhận & giải đề thi là từ ngày 26/5 đến ngày 7/6. Ngoài ra, chỉ những đề được đăng tải vào những ngày đã được ấn định này mới được đưa vào để xét giải. Do vậy, nếu các bạn có sưu tầm được đề tuyển sinh 10 nào thì hãy giữ cho kĩ rồi đến đúng những ngày này đăng lên diễn đàn nhé ;)

P/s: Khi tham gia bất kì event nào thì việc đầu tiên là đọc kĩ thể lệ nhé. Đây là bài học xương máu đấy nhé!

Misaka Yuuki

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng sáu 2018
1,524
1,635
241
Thái Nguyên
Trường THCS Chu Văn An
Em thấy mọi người toàn đăng đề trước thời gian thôi ạ, 26/5 mới bắt đầu mà?

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Được quyền đăng đề trước ngày 26/5 chứ em. Chỉ có điều là ko nhận được quà thôi ý
Cho em hỏi là đáp án đăng ra một topic riêng hay ở dưới đề ạ
Em đăng ở dưới đề nhé. Nhưng em nên nhớ ghi rõ đó là đáp án do em tự làm hay là đáp án em sưu tầm được từ sở, từ các trường,... em nhé.

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ
Đó là đề thi thử các anh chị trong BQT các môn học đăng trước đó mà chị
Lịch thi thật tới hôm 29/5 mới có tỉnh thi cơ
Cho em hỏi là đáp án đăng ra một topic riêng hay ở dưới đề ạ
Chị đăng 1 topic riêng nhé!!! Xong đáp án của đề chị giải ở ngay dưới topic đó luôn :D

• Like
Reactions: baochau1112

Huỳnh Thanh Trúc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng ba 2018
1,263
1,209
176
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
Đó là đề thi thử các anh chị trong BQT các môn học đăng trước đó mà chị
Lịch thi thật tới hôm 29/5 mới có tỉnh thi cơ
Khong đâu bạn, Hưng Yên, Nam Định và Đại học quôc gia TP.HCM thi rồi

Được quyền đăng đề trước ngày 26/5 chứ em. Chỉ có điều là ko nhận được quà thôi ý

Em đăng ở dưới đề nhé. Nhưng em nên nhớ ghi rõ đó là đáp án do em tự làm hay là đáp án em sưu tầm được từ sở, từ các trường,... em nhé.
Vậy mai là chính thức bắt đầu event ạ

• Like
Reactions: hoa du

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Khong đâu bạn, Hưng Yên, Nam Định và Đại học quôc gia TP.HCM thi rồi

Vậy mai là chính thức bắt đầu event ạ
Ừa em. Mai là chính thức bắt đầu event. Nhưng nhớ là trong suốt quá trình ấy, từ ngày 26/5 - 7/6 thì không phải ngày nào đăng đề sẽ được nhận quà đâu đấy nhé. Chỉ những ngày được chỉ định thôi nhé. ^^

• Like
Reactions: Huỳnh Thanh Trúc

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Gửi đến toàn thể thành viên diễn đàn HOCMAI nói chung và những bạn đã đăng đề tuyển sinh vào 10 nói riêng!
Mình mong các bạn hãy đọc kĩ thể lệ trước khi đăng tải đề để nhận quà trong event "Chinh phục đề thi vào 10" lần này.
Thời gian bắt đầu nhận & giải đề thi là từ ngày 26/5 đến ngày 7/6. Ngoài ra, chỉ những đề được đăng tải vào những ngày đã được ấn định này mới được đưa vào để xét giải. Do vậy, nếu các bạn có sưu tầm được đề tuyển sinh 10 nào thì hãy giữ cho kĩ rồi đến đúng những ngày này đăng lên diễn đàn nhé ;)

View attachment 113820
P/s: Khi tham gia bất kì event nào thì việc đầu tiên là đọc kĩ thể lệ nhé. Đây là bài học xương máu đấy nhé!
Vậy chị ơi, vậy giờ có cách nào xoá đi những đề đã đăng để mai bọn em đăng lên không ạ?

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Vậy chị ơi, vậy giờ có cách nào xoá đi những đề đã đăng để mai bọn em đăng lên không ạ?
Nếu xóa rồi để mai đăng lên thì chị đã không nói đây là bài học xương máu rồi. Em chú ý đừng để phạm cùng một lỗi trong một mùa thi tuyển nhé. Chị nhấn mạnh lại một điều là trong suốt quá trình ấy, từ ngày 26/5 - 7/6 thì không phải ngày nào đăng đề sẽ được nhận quà đâu đấy nhé. Chỉ những ngày được chỉ định thôi nhé.

Toshiro Koyoshi

Bậc thầy Hóa học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
3,918
6,124
724
18
Hưng Yên
Sao Hoả

View attachment 113820
Cần gì giải đâu chị ^^ Đăng lên cho mọi người tham khảo thôi chị ạ

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,241
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Chào cả nhà,

Chúc các bạn thi vui!
Chị Ngọc ơi . Nếu như đề thi được gửi từ hôm qua rồi thì giờ em gửi đáp án của mình thì có nhận được quà không ạ ?

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Ở bên Chinh Phục đề vào 10 môn văn mình mó bắt gặp topic bạn sử dụng cái đề có dấu tuyensinh247, theo như chương trình để tôn trọng quyền sở hữu của các tổ chức có mô hình Hoạt động như Hocmai thì điều này đã được nhắc kĩ rồi. Mình mong banh có thể lưu ý và rút kinh nghiệm nhé!
@Yêu HM

• Like
Reactions: Ngọc Bùi 12345
Top Bottom