Văn Toàn bộ Bài viết số 1

Thảo luận trong 'Nghị luận xã hội' bắt đầu bởi bananas9x_4u, 29 Tháng tám 2008.

Lượt xem: 135,630

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. quinhmei

quinhmei Guest

Rất cám ơn bạn lequangvinh9x (hay anh, chị gì đó, em mới học lớp 10 ạ, nếu thất lễ xin bỏ quá cho) đã post bài làm làm lên hocmai.

Một vài nhận xét của em:

1. Lời văn khá trôi chảy và rắn rỏi, cô đọng súc tích. Tuy là con trai nhưng bài văn của anh lại mắc rất ít lỗi dùng từ, cáh dùng từ cũng khá hàn lâm và chính xác. Tuy nhiên, vẫn có vài chỗ dùng từ chưa đúng, và nhiều câu hơi cụt - Không có gì đáng trách vì văn của con trai thì không thể yêu cầu các câu dài và bay bông được. Em xin sửa một số lỗi như sau:

+ Lỗi diễn đạt:
    Sửa thành:

Trong thời đại khoa học (bỏ từ "phát triển" - thừa) tiên tiến như hiện nay, giáo dục đóng vai trò vô cùng quan trọng. Học tập là vấn đề được toàn xã hội quan tâm. Vậy học hỏi để làm gì? (lủng củng) Trả lời cho câu hỏi này UNESCO đã đề xướng mục đích học tập:" Học để biết, học để....".

2. Về cơ bản, chứng minh được hai ý HỌC ĐỂ BIẾT, HỌC ĐỂ LÀM. Hai ý còn lại không thấy nhắc đến, nếu bài này đem ra chấm mà thiếu một nửa bài như vậy, dù diễn đạt hay đến mấy chắc cũng chỉ được tối đa là 6 thôi anh ơi.

Vài góp ý nhỏ, mong anh đừng giận.

2. lythuyet

lythuyet Guest

tai nan giao thong voi hoc sinh

các bác ơi help em làm bài tập làm văn nay voi
    o=>:)>-

3. Mí bạn iu! Help mình bài TLV số 2 đề 3 lớp 12 í
    Thanks mi' you trước nhoa!!!!!

4. hoahue_91

hoahue_91 Guest

có ai biết cách làm đề 2 ko???? gợi ý hộ cái:):p;)

5. giúp mình làm bài văn nghị luận này với:
    Con người đang hủy hoại môi trường sống của chính mình. Bày tỏ ý kiến về hiện tượng trên.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.