Tin học Chữa lỗi viết chương trình

giangbui2002

Học sinh
Thành viên
31 Tháng mười 2014
24
7
21
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho xâu kí tự s. Đếm xem trong xâu có bao nhiêu kí tự là chữ cái in hoa . Dữ liệu được nhập từ file xau.inp. kết quả ko xuất ra màn hình
Làm trong turbopascal ạ

Cho xâu kí tự s. Đếm xem trong xâu có bao nhiêu kí tự là chữ cái in hoa . Dữ liệu được nhập từ file xau.inp. kết quả ko xuất ra màn hình
Làm trong turbopascal ạ
Mình làm đây rồi, mọi người xem sai ở đâu vs ạ !!!

Mình làm ở đây rồi, mọi người xem sai chỗ nào vậy ạ ???

Last edited by a moderator:

Trâm Nguyễn Thị Ngọc

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
13 Tháng mười 2018
1,523
1,339
216
18
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Mình làm ở đây rồi, mọi người xem sai chỗ nào vậy ạ ???

View attachment 111760
Là vì kiểu dữ liệu không tương thích ạ, chị sử dụng kiểu mảng có miền dữ liệu là integer nên không được. Mà sao chị lại sd mảng thế ạ, em không hiểu. Hay ý chị là sd mảng gồm các pt là xâu chị nhỉ.
Vì đề không nói tới mảng nên em xử lý khi nhập vào một xâu thôi nha chị. Nếu là em thì em sẽ làm như này:

Attachments

64.4 KB · Đọc: 68

giangbui2002

Học sinh
Thành viên
31 Tháng mười 2014
24
7
21
Là vì kiểu dữ liệu không tương thích ạ, chị sử dụng kiểu mảng có miền dữ liệu là integer nên không được. Mà sao chị lại sd mảng thế ạ, em không hiểu. Hay ý chị là sd mảng gồm các pt là xâu chị nhỉ.
Vì đề không nói tới mảng nên em xử lý khi nhập vào một xâu thôi nha chị. Nếu là em thì em sẽ làm như này:
Bạn không dùng lệnh " while not eof f do " à bạn . Mình thấy thầy có bày dùng cái đấy ạ

Top Bottom