tin hoc 11

Thảo luận trong 'Tin học văn phòng' bắt đầu bởi sayoky, 1 Tháng sáu 2009.

Lượt xem: 6,245

1. sayoky

sayoky Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Có ai cho em hỏi tin học 11 khó lắm phải ko? em không biết gì hết giúp em với:D@-)@-)

2. ừ.nhưng cũng ko khó lắm đâu.chủ yếu là học lập trình pascal.chỉ cần em cố gắng là được.chị vừa học xong 11 nè.hì

3. Không khó lắm đâu em ah. Mỗi chương trình nó có cái hay và cái khó khác nhau nhưng nếu em hiểu đượcbản chất hay yêu thích nó thì nó sẽ gần gữi và dễ biết bao. Có gì anh chỉ thêm cho em cứ đưa lên diển đàn nhé!:)>-

4. teatrinh

teatrinh Guest

em cũng chuẩn bị lên lớp 11, nghe các anh chị khối trên nói môn tin khá khó nên sau này có vấn đề gì trục trặc với môn tin mong anh chị giúp đỡ, cảm ơn mọi người nhiều!

5. sonmoc

sonmoc Guest

Sao lại Post ở box này nhỉ
    Riêng tui thì thấy Tin 11 dễ, vì tui học giỏi nhất môn này ;));))

6. tom_stone01

tom_stone01 Guest

Ông bạn học tin giỏi lắm hả, chả bù cho anh em, phần Word, Excel thì dễ bao nhiêu
    sang pascal tắt điện, chỉ biết qua qua :D:D

7. hobgoblin

hobgoblin Guest

Pascal dễ lắm cứ ngồi nhà download cái Pascal về nhà mò đảm bảo học lên ngay có gì thắc mắc cứ vô box tin mà post bọn tớ sẽ giải thích tận tình :))

8. 211193

211193 Guest

ác kin
    tui thấy pascal khó quá
    ai nói dễ thì bày cho bạn bè với
    hu hu Help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

9. nhomaibanbe

nhomaibanbe Guest

tui lại thấy dễ rất dễ là đằng khác ấy:):):):):):):):):):):):):):):):):):):):)

10. nhomaibanbe

nhomaibanbe Guest

pạn giỏi lắm à pày cho tụi nó với chứ
    không pày thì tui pày đừng lo nhé các pạn

11. pizz

pizz Guest

12. baphu_d3

baphu_d3 Guest

bạn nào ko hiểu mình sẵn sàng giúp hãy coi nó bt thôi

13. chà dễ cơ ah?? mọi ng pro quá :(( chả bù cho mình học cái môn này toàn " đoán liều" :)) mong dc mọi ng chỉ bảo nhiều :D đa tạ

14. baphu_d3

baphu_d3 Guest

mình hiểu như thế nào thì viết y như thế nhưng bằng ngôn ngữ pascal thế thôi

15. chile1911

chile1911 Guest

Tin học 11 dễ lắm, ko có gì khó cả. Chỉ cần bạn chịu khó học kỹ lý thuyết và thực hành nhiều bài tập về lập trình pascal là sẽ thấy ko khó chút nào. Pascal phải nói rất khó, bạn cần có óc tư duy lôgic sáng tạo và sự kiên nhẫn là sẽ thành công. Lúc đầu mình cảm thấy cũng hơi khó, nhưng về sau thì mình thấy pascal thú vị lắm. Khi viết 1 chương trình, bạn cho chạy thử và đc kết quả thì lúc đó bạn sẽ cảm thấy rất vui. Nên tập viết những chương trình đơn giản, khi thành thạo rồi thì hãy tự mình viết những cái khó hơn. Bạn cũng nên viết ra nhiều bài tập lập trình để tự giải, cảm giác khi viết đc 1 chương trình thì sung sướng lắm đấy ^^ Chúc bạn thành công!

16. baphu_d3

baphu_d3 Guest

học kĩ lý thuyết và tư duy logic 1 chút là ok bạn ạ

17. ztiniz

ztiniz Guest

ĐỀ:

ai thấy pascal dễ thì làm giúp bài này đi

đề::

trong mặt phẳng tọa độ trực chuẩn, cho N hình chữ nhật có cạnh song song với các trục tọa độ. Mỗi hình chữ nhật đc xác định bởi tọa độ đỉnh dưới bên trái và trên bên phải của nó.
    yêu cầu::
    hãy tính diện tích phần mặt phẳng bị phủ bởi các hinh chử nhật trên.
    __________________________________________________ ________________

18. minibook

minibook Guest

tin 11 lập trình cũng dễ thui.. ai có năng khiều tin học và có đầu óc tư duy tốt thì ok thui..

mình hơn 9 phẩy môn tin 11 đấy.. :D

19. minibook

minibook Guest

với học ở trên lớp bình thường.. thì ko có bài khó như thế này đâu..

20. marik

marik Guest

Ngày trước anh cũng làm 1 bài tương tự thế này nhưng nó có cho giới hạn màn hình 1024x796 nên còn dùng mảng 2 chiều được chứ bây giờ không cho giới hạn thế này thì hơi khó :d .

Last edited by a moderator: 17 Tháng mười một 2009
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted