[Thử sức với đề thi thử ĐH Ngữ văn khối D - 2013]

• Thread starter hocmai.nguvan
  • Ngày gửi
  • Replies 19
  • Views 7,528

H

hocmai.nguvan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Reng reng reng!!!!!!
Sau một lỳ nghỉ tết khá dài chúng ta đã bắt đầu vào học được 2 tuần. Với các bạn lớp 12, thì đây là thời gian các em bắt đầu tăng tốc chuẩn bị cho cuộc chiến "Thi Đại học".
Tính đến thời điểm hiện tại đã là đầu tháng 3, về chương trình học môn Ngữ văn đối với những bạn thi khối C, D chắc hẳn các em đã học xong hoặc đáp ứng được 80,90% kiến thức thi ĐH.
Và để rèn luyện kĩ năng viết bài, ứng phó với đề thi, chị lập ra các topic đề thi các khối C, D để các em có thể thử sức.
Mục đích là để các em rèn luyện kĩ năng viết, ôn tập kiến thức, và các dạng đề...Biết đâu trong số các đề chị đưa ra lại vô tình rơi vào đề thi của Bộ thì sao...
Chúng ta không thể nói trước điều gì phải không? Vậy còn chần chừ gì nữa, chúng ta cùng thử thôi nào.
Mỗi tuần chị sẽ ra 1 đề, các em làm bài và post bài lên trong chủ đề này. Sau đó chị sẽ nhận xét từng bài và hệ thống đáp án lại cho các em vào thứ 7 hàng tuần.
Các em chú ý nhé, nhớ gửi bài trước 12h trưa thứ 6 để chị kịp đọc, nhận xét nhé!
Đề bài gửi trong file đính kèm!

Attachments

• ĐỀ THI THỬ ĐẠI HỌC MÔN VĂN KHỐI D.doc
    28 KB · Đọc: 16
H

hocmai.nguvan

Em thử xem lại xem tn nhé!
Chị kiểm tra lại rồi, vẫn down được bình thường mà em.

H

hocmai.nguvan

?
Chị không hiểu ý em muốn hỏi?
Em làm bài rồi có thể đính kèm file lên đây hoặc gửi về mail: thuypt5@hocmai.vn
Chị sẽ đọc và chữa bài cho em nhé!

M

muaanhdaono

chị ơi làm bài rồi gửi trực tiếp lên đây luôn phải không ạ.Có cách nào khác nữa không chị

H

hocmai.nguvan

Ừ, chị viết ở trên rồi đó. Em có thể gửi file đính kèm trực tiếp lên đây hoặc gửi mail cho chị theo địa chỉ thuypt5@hocmai.vn

T

thu_sau

chị ơi chị nói làm câu hai điểm hai trang là sao chị ? hai trang là bốn mặt giấy hay hai trang là hai mặt giấy

H

hocmai.nguvan

Đến giờ chị vẫn chưa nhận được bài viết nào của các em.
Các em cố gắng suy nghĩ và làm nhé. Viết theo cách hiểu của các em.
Ít nhất thì cũng phải có tầm 2,3 bài để chị đọc và góp ý, sau đó chị mới có thể đưa ra lời giải cho các em được.
Trăm hay không bằng tay quen. Các em phải chịu khó viết thì mới có kĩ năng được....
Cố lên nào!

H

hocmai.nguvan

Em ơi, chị vẫn down về bình thường em à, em kiểm tra lại xem mạng nhà em thế nào nhé, các bạn down được về rồi đó em.
Nếu như vẫn không down được thì em cho chị mail, chị gửi đề qua mail cho.

H

hocmai.nguvan

Ừ, để chị gửi đề qua mail cho em!
Cố gắng làm em nhé! Thử sức xem mình đã ôn bài chắc đến mức nào! :D

L

louisyun

Hix em chưa có thời gian làm nữa :( để thứ 5 này sắp xếp thời gian để làm rồi gửi qua chọ chị ^0^

H

hocmai.nguvan

Hihi.
Okei em.
Cố gắng lên em nhé!
Trăm hay không bằng tay quen, mình cứ làm nhiều sẽ hình thành kĩ năng viết, từ đó viết bài sẽ trôi chảy và liền mạch thôi mà!
Chúc em thành công!

H

hocmai.nguvan

Chị gửi vào mail cho em rồi nhé forgetmenot3195.
Em check mail đi nha.
Chúc em ôn và thi tốt!
Cố lên nhé!

H

hocmai.nguvan

Ủa! sao có bạn down về được mà 1 số bạn lại báo là ko down được nhỉ.
Hic, chị vẫn down về bình thường mà, nếu không em cho chị mail, chị gửi qua mail cho nhé!

Top Bottom