Toán 9 Thi chuyên Toán

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tớ muốn thi vào trường chuyên môn toán, các tiền bối, có kinh nghiệm tư vấn cho e được ko ah.
Cụ thể như là:
E cần những gì??
Tài liệu nên tìm hiểu?
Hay e nên học như thế nào?
Thực sự rất cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người.
@shorlochomevn@gmail.com , @Tiến Phùng , @Hoàng Vũ Nghị , @dangtiendung1201 , .......

Takudo

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng tám 2019
518
1,688
181
Hà Nội
Thất học :(
Tớ muốn thi vào trường chuyên môn toán, các tiền bối, có kinh nghiệm tư vấn cho e được ko ah.
Cụ thể như là:
E cần những gì??
Tài liệu nên tìm hiểu?
@shorlochomevn@gmail.com , @Tiến Phùng , @Hoàng Vũ Nghị , @dangtiendung1201 , .......
Chuyên toán là phải có nền tảng từ trước
Nếu lớp 8 bạn không ôn chuyên thì thực sự là rất khó để có thể đỗ
Mà sách để ôn chuyên thì có nhiều lắm

Theo như một số nguồn tin thì bạn muốn thi trường nào thì phải học thêm mấy thầy cô dạy trường đấy ^^

• Like
Reactions: Maianh2510

Ngô Bắpie

Học sinh
Thành viên
5 Tháng chín 2019
138
84
36
15
Bình Định
Truờng Trung học cơ sở Nhơn Hoà
Bạn cần ôn lại các bài, chuơng Toán đã học ở lớp dưới, nếu có bài không hiểu bạn nên nhờ thầy cô giảng. Bài nào bạn cảm thấy quá khó đối với bản thân thì nên làm bài đó nhiều hơn và thuờng xuyên.
Bạn nên học một ít bài toán ở lớp trên, những mẫu này sẽ thuờng xuất hiện trong bài thi.
Tốt nhất bạn nên học trong sách thật kĩ rồi mới học thêm các bài khác vì đa số các hs vì lưòi đọc sách mà không học.
Nếu bạn ôn bài kĩ và chuẩn bị bài tốt thì bạn sẽ thi đc vào truờng chuyên Toán đấy!:)

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Chuyên toán là phải có nền tảng từ trước
Nếu lớp 8 bạn không ôn chuyên thì thực sự là rất khó để có thể đỗ
Mà sách để ôn chuyên thì có nhiều lắm

Theo như một số nguồn tin thì bạn muốn thi trường nào thì phải học thêm mấy thầy cô dạy trường đấy ^^
Mk biết điều này, mk nghĩ là nền tảng về môn toán của mình khá là vững, cũng như là đam mê với bộ môn này.
Chính vì có nhiều sách chuyên nên mình ko biết nên lựa chọn, với lại mk muốn thi vào chuyên ở khá xa nên khó để đi học thêm lắm
Giúp mình đi..thanks

Takudo

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng tám 2019
518
1,688
181
Hà Nội
Thất học :(
Mình thấy nhiều đứa bạn mình cũng học như thế, nhưng mình lại không biết tại sao, bạn có thể giải thích không?
Về cơ bản thì form đề của mỗi trường khác nhau. Mà các thầy cô dạy ở trường đó thì cx phải nắm rõ đc cấu trúc đề, các dạng bài.
Và toán thì nó có vô số các dạng bài, nên đành phải học như vậy thôi
Mà thế này ko phải học tủ đâu nha
Mk biết điều này, mk nghĩ là nền tảng về môn toán của mình khá là vững, cũng như là đam mê với bộ môn này.
Chính vì có nhiều sách chuyên nên mình ko biết nên lựa chọn, với lại mk muốn thi vào chuyên ở khá xa nên khó để đi học thêm lắm
Giúp mình đi..thanks
Về sách thì bây h mìn ms chỉ mua mấy quyển của tác giả Vũ Hữu Bình thôi nha.
Bạn nên ra hiệu sách để tham khảo thêm thì tốt hơn.

Nhinhi Nguyễn 2306

Học sinh
Thành viên
6 Tháng sáu 2019
144
77
46
18
Bến Tre
THCS Hoàng Lam
Giúp mình đi..thanks
Nếu bạn có điều kiện thì nên học online ở nhà nhé. Mình biết có mấy khóa học nâng cao toán lớp 9 trên hocmai. Mình đã đăng kí và học gần hết 1 khóa rồi và thấy cũng ok lắm. Thầy giảng khá hay và bài tập cũng nhiều, học phí cũng không đắt lắm, bạn có thể tham khảo, học thử rồi hẵng đăng kí nhé.

• Like
Reactions: Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Uh, mình cũng đang học nè..cực tốt luôn chứ
Chỉ là mình đang muốn học thêm ở nhiều tài liệu để nâng cao trình độ thôi mà
Mình cần học chủ động, đúng ko nè

ankhongu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng tám 2018
1,063
719
151
18
Hà Nội
Dong Da secondary school
Cụ thể như là:
E cần những gì??
Tài liệu nên tìm hiểu?
Học ở diễn đàn kết hợp với hocmai với cả ở ngoài cũng hay bạn ạ (Mỗi cái một ít thôi), trên diễn đàn có nhiều bạn đăng mấy bài hay lắm, khi rảnh có thể lên xem mà tham khảo :D

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc
Cụ thể như là:
E cần những gì??
Tài liệu nên tìm hiểu?
Đề chuyên nó sẽ như thế này (thông thường)
Câu 1 : Rút gọn
Câu 2: giải phương trình ,hệ phương trình
Câu 3:Số học ,bất đẳng thức
Câu 4:Hình học
Câu5: tổ hợp
Bạn nên phân bố thời gian để học đều ,đừng bỏ qua thứ gì cả
Học bằng nỗ lực đam mê
Cần hiểu rõ những cái cơ bản ,bổ đề thường gặp ,...
Về tài liệu thì vô biên , cần gì mua nấy thôi

• Like
Reactions: Nguyễn Quế Sơn
Top Bottom