Thầy dạy sai sao mà đậu được đh

Q

quangvu4321

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cụ thể tích phân VD 3 khối A 2006
cách làm của thầy vừa rắc rối khi ra kết quả lại sai so với kết quả của bộ!
vậy phải làm sao đây!

kết quả của thầy là 1/3(căn 10 -2)

H

hocmai.toanhoc

cụ thể tích phân VD 3 khối A 2006
cách làm của thầy vừa rắc rối khi ra kết quả lại sai so với kết quả của bộ!
vậy phải làm sao đây!

kết quả của thầy là 1/3(căn 10 -2)

Chào em, bài em nói là chỗ nào. Em đưa link bài giảng cụ thể để mình kiểm tra lại nhé!

H

hocmai.toanhoc

Chào em, e đã nhầm đề của thầy dạy và đề của Bộ. Tp của thầy là cận từ 0 đến pi/4 trong khi đề e nói là 0 đến pi/2. Đúng là cùng hàm dưới dấu tích phân, nên e ko để ý, có thể thầy viết nhầm đề năm 2006 là cận pi/4 nên dẫn đến kết quả khác Bộ. Chứ cách giải và trình bày của thầy ko hề sai.
Em so sánh 2 cách giải. Em bảo Bộ giải dễ hiểu hơn. Ko hẳn là như vậy đâu em. Toán mà, có rất nhiều cách giải, có rất nhiều phương pháp, cùng một bài sách này giải thế này, sách kia giải thế khác. Và ở đây cũng vậy. Mình nghĩ với cách giải của thầy là khá hay: Thầy chỉ ra cho em được phương pháp tổng quát: lúc nào mẫu chứa biểu thức phức tạp, ta nên đạo hàm thử nó xem, trên tử có phải chính là đạo hàm của mẫu ko, bài toán sẽ đơn giản hơn nhiều. Còn đáp án của Bộ, e so sánh nhé để có được ko phải ai cũng nghĩ ra ngay được. Nếu em vững lượng giác, e vận dụng nó nhanh chóng, thì e vẫn có thể trình bày thế mà. Cách của thầy đề ra phương pháp, cách của Bộ là vận dụng nhanh kiến thức. Và 2 cách ko cách nào ngắn gọn hơn hết. Có lẽ do em thấy thầy ghi như thế dài dòng, thực chất nếu bài của thầy,em đặt t là cái trong căn thì cũng y như đáp án của BỘ, thậm chí Bộ còn mất time làm thêm bước nói vậy ko biết e có hiểu ko. Có gì thắc mắc, e có thể gọi điện trực tiếp tới tổng đài, BTV Toán sẽ giải đáp cho em. Em bảo còn rất nhiều bài sai, vậy e chỉ ra đây, hoặc gọi tới tổng đài nhé! Hoặc cho mình số điện thoại, mình sẽ liên lạc để e rõ hơn.

S

stylehp

Ở nhà chăn trâu vs tớ:D:D:D:D
chài! em đề nghị admin bỏ ngay cái câu trả lời wa' ngắn đi ná
khoảng 15 kí tự đc oy mừk!

L

luckystar809

thầy cũng là người thôi , con người cũng có sai sót ko ai mà ko có cả . chỉ sai xót 1 chút xíu bạn vào đây nặng lời với thầy như vậy sao ?

tôi nghĩ chắc bạn từ nhỏ cũng được học môn đạo đức đúng không , thầy là thầy khi nhận xét phải biết dùng từ ngữ để tôn trọng thầy , dù người thầy đó có chảnh có gì vvv mình đã học thì phải tôn trọng , thế thôi . dù thầy có làm sai thì chỉ được nhắc khéo chứ ai lại nói như cậu

L

laonama

lấy cái sai của người khác để mà rút kinh nghiệm cho bản thân. lại còn ....

Top Bottom