Vật lí 9 Thấu kính hội tụ

Kanae Sakai

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng mười 2017
189
72
69
Kon Tum
THPT
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một vật sáng AB có dạng mũi tên cao 3 cm đặt vuông góc với trục chính của một thấu kính hội tụ. khoảng cách giữa ảnh và vật bằng 12cm và cho ảnh thật. thấu kính có tiêu cự bằng 3 cm. tính khoảng cách từ vật đến thấu kính, khoảng cách từ ảnh đến thấu kính và chiều cao của ảnh.
Các bạn nhớ giúp mình nha >< Mình cần gấp lắm!!! À... Các bạn nhớ vẽ hình nữa nha^^
Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Một vật sáng AB có dạng mũi tên cao 3 cm đặt vuông góc với trục chính của một thấu kính hội tụ. khoảng cách giữa ảnh và vật bằng 12cm và cho ảnh thật. thấu kính có tiêu cự bằng 3 cm. tính khoảng cách từ vật đến thấu kính, khoảng cách từ ảnh đến thấu kính và chiều cao của ảnh.
Các bạn nhớ giúp mình nha >< Mình cần gấp lắm!!! À... Các bạn nhớ vẽ hình nữa nha^^
Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!
Bạn tham khảo topic này với giả thiết d + d’ = 12
Trong đó d là kc từ vật đến thấu kính, d’ là kc từ ảnh đến thấu kính.
https://diendan.hocmai.vn/threads/b...h-va-khoang-cach-tu-anh-den-thau-kinh.690526/

lengoctutb

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng hai 2016
1,302
990
221
Cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!!

Top Bottom