Tâm sự Thất bại

Kay-snvc

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2019
52
16
11
Thanh Hóa
Sao vàng

Thùy Linh ^-^

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười một 2019
84
204
61
18
Nghệ An
THCS Nghi Phong
Sự thất bại lớn nhất từ trước đến giờ của mọi người là gì?
Sự thất bại lớn nhất của tớ là quá chủ quan trong bài thi huyện năm ngoái cảm giác lúc đó bị mọi người hắt hủi ,đau đớn lắmView attachment 138957
Sao giống tớ vậy!Năm trước tớ cũng đi thi HSG huyện mà cuối cùng cả 3 đứa đi thi thì 2 đứa đậu mỗi mình trật!Lúc đó cảm thấy xấu hổ,tự ti,thấy mình bất tài nữa!Giờ nhớ lại thấy buồn thật!:(

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Sự thất bại lớn nhất của tớ là quá chủ quan trong bài thi huyện năm ngoái cảm giác lúc đó bị mọi người hắt hủi ,đau đớn lắm
Thật ra thì kì thi HSG huyện mà thất bại là bình thường thôi, miễn là đừng áp lực quá. Quan trọng ở lớp học hành thế nào, và quan trọng hơn nữa là sau này ra đời làm sao.
Thực ra cuộc đời còn gặp lắm thất bại mà, quan trọng là cách vượt qua. "Thất bại lớn nhất" thì sẽ có thất bại lớn hơn thôi, nhưng mình phải luôn biết sửa chữa lỗi lầm.

• Like
Reactions: thuyhax9

Kay-snvc

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2019
52
16
11
Thanh Hóa
Sao vàng
Sao giống tớ vậy!Năm trước tớ cũng đi thi HSG huyện mà cuối cùng cả 3 đứa đi thi thì 2 đứa đậu mỗi mình trật!Lúc đó cảm thấy xấu hổ,tự ti,thấy mình bất tài nữa!Giờ nhớ lại thấy buồn thật!:(
chia buồn vs bạn nha ,giờ mk cũng khá rồi đang cố gắng thi tỉnh

Thật ra thì kì thi HSG huyện mà thất bại là bình thường thôi, miễn là đừng áp lực quá. Quan trọng ở lớp học hành thế nào, và quan trọng hơn nữa là sau này ra đời làm sao.
Thực ra cuộc đời còn gặp lắm thất bại mà, quan trọng là cách vượt qua. "Thất bại lớn nhất" thì sẽ có thất bại lớn hơn thôi, nhưng mình phải luôn biết sửa chữa lỗi lầm.
cảm ơn bạn ,thất bại của nó không quá lớn nhưng hậu quả khá lớn đối vs mk từ trước đến giờ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Thùy Linh ^-^

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Sự thất bại lớn nhất từ trước đến giờ của mọi người là gì?
Sự thất bại lớn nhất của tớ là quá chủ quan trong bài thi huyện năm ngoái cảm giác lúc đó bị mọi người hắt hủi ,đau đớn lắmView attachment 138957
Nói ra hơi ngại nhưng cuộc đời sắp được 15 năm của tớ tràn đầy nhưng thất bại! :) Nhưng trong mỗi thất bại, tớ lại nhận ra những điều đáng quý, đáng để tớ rơi nước mắt hơn nhưng thất bại ấy! :)
Mới thi huyện thôi mà bạn, đợi đến thi tỉnh rồi hãy buồn một thể ! Tớ vừa out đội tỉnh xong, giờ đang bị đẩy sang Sinh ! :">

• Like
Reactions: Maianh2510
Top Bottom