Thăm Dò Ý Kiến

B

balep

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:M033:Các bạn thân mến, hiện nay TSHM đang được rất nhiều bạn đọc quan tâm đến.Bên cạnh giải trí chúng ta cũng cần phải học tập.:M032:
:M040:Một tờ báo về toán... Tại sao ko ?
:M049:Các bạn hãy cho ý kiến có nên lập ra tạp chí về toán ko:M048:
:M_nhoc2_29:Xin cho ý kiến:M035:​

Last edited by a moderator:
N

nh0c_bee_95

Mình nghĩ về học tập tại sao chỉ về toán....ta có thể làm một tờ báo tổng hợp kiến thức như kiến thức tự nhiên xã hội ( toán - lý - hóa - sinh ) chẳng hạn........chứ chỉ về toán có lẽ hơi đơn điệu :)

B

balep

Tất nhiên sẽ có kiến thức lí , hóa vào trong đó.Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.

R

rooney_cool

Các bạn thân mến, hiện nay TSHM đang được rất nhiều bạn đọc quan tâm đến.Bên cạnh giải trí chúng ta cũng cần phải học tập.
Một tờ báo về toán... Tại sao ko ?
Các bạn hãy cho ý kiến có nên lập ra tạp chí về toán ko.
Xin cho ý kiến.

Nhân tài về toán diễn đàn mình ít lắm. =((

B

balep

Nhân tài toán ít ? Đó ko phải là một trở ngại lớn.Đây là một tạp chí, là một tài liệu quí dành cho các bạn, các mục sẽ bám sát vào chương trình học trên lớp.Và sẽ có những kiến thức mở rộng.

V

vampire_knight_1710

Mình nghĩ nên có 1 tạp chí về Toán.Không nói riêng về Toán.Có thể tập hợp các môn khác nữa.Ở đó,nó giúp ta củng cố kiến thức

N

ngocthinhdan

Ý kiến hay đó ! Mình nghĩ tạp chí này phải có phong viên chứ ! cho mình đăng kí trước nha

B

balep

Các bạn hãy tiếp tục bầu chọn:M040:
mỗi phiếu bầu là một cơ hội để tạp chí ra mắ:M_nhoc2_68:t

T

toi0bix

Mình đồng ý ,thấy ý kiến này rất hay & cũng cần thiết nữa .Ta nên cho 1 tờ báo dành cho các môn tự nhiên như toán-lí-hoá-sinh .Như thế sẽ không có chuyện tờ báo chỉ đơn điệu là mỗi toán !!!

O

o0honeybaby0o

uhm..uhm... Em đồng ý hai tay! ^^
HM mình càng ngày càng có nhiều ý kiến hay, Em ủng hộ, thực hiện sớm nhé! (kỉu này chắc em cũng phải bànn với mọi người box Anh cũng nên có một cái mới được :D)

T

thuha193

Chj cũng đồng ý với chiến dịch này.
Nhưng nói là một chuyện, làm lại là chuyện khác!
Em có thể nói một vài ý tưởng trong việc thiết kế tờ báo cho mọi người biết đc không? Nó sẽ có những chuyên mục j, thiết kế ra sao...
Phải có một vài ý tưởng trong đầu rồi thì mới có thể làm tốt đc chứ:)

P

pttd

tớ nghĩ làm tạp chí,tập san cũng hay,nhưng nên làm riêng cho từng môn,chứ ko nên làm gộp nhiều môn,nhưng vậy kiến thức trong đó mới được chú trọng nhiều

B

balep

:M059:Chào chị, trước tiên em cảm ơn chị về những nhận xét của mình
Đầu tiên, em cần phải tuyển ds, nhóm viết, và nhóm marketting.
Về chuyên mục , thì nội dung xung quanh kiến thức Toán, Lí , Hóa, Sinh
Em sẽ theo sát các chương trình học từ lớp 10 ( em lớp 10 mà )
Và sẽ bảo các nhóm viết theo sát chương trình 11,12 ( các anh ấy đương nhiên học lớp 11,12)
Bám sát, một tuần các bạn học bài nào, chương nào
Và tạp chí sẽ viết về chuyên đề đó, có các kiến thức mở rộng, bài tập nâng cao.
Có thể là ôn kiểm tra 1 tiết:M058:
...

R

rooney_cool

Nhân tài toán ít ? Đó ko phải là một trở ngại lớn.Đây là một tạp chí, là một tài liệu quí dành cho các bạn, các mục sẽ bám sát vào chương trình học trên lớp.Và sẽ có những kiến thức mở rộng.

Uhm! Rồi copy & paste từ mấy web toán hay đánh từ mấy cuốn nâng cao ra chứ gì!

B

balep

Sao rooney_cool lại có ác cảm thế. binhiphop, ilovetoan... đấy ko phải là nhân tài sao.​

D

dinhvietha25

Em thấy ý kiến này rất hay, nhưng cần phải mở rộng thêm nhiều môn (tất cả các môn càng tốt) để cho tạp chí thêm phong phú. (Khi nào tuyển nhân viên thì nhớ nhắn tin cho em biết nhé)
Cho em hỏi một cái nữa là sao không gộp vào với tập san học mãi nhỉ?

B

balep

Gộp chung vào TSHM, anh cũng nghĩ đến rồi nhưng nếu gộp lại tờ báo sẽ thành nhiều trang, làm rối đọc giả.

C

congchuatuyet_2009

Gộp chung vào TSHM, anh cũng nghĩ đến rồi nhưng nếu gộp lại tờ báo sẽ thành nhiều trang, làm rối đọc giả.

Em thì ko nghĩ như thế anh ạ. Hiện tại TSHM đang thiếu nhânn lực, nếu như cả Tạp chí Toán này gộp vào cùng TS thì mọi công việc sẽ thuận lợi hơn, vì hầu hết BBT và các mem HM đều là học sinh, các bộ phận càng nhiều người thì ý tưởng và chất lượng (có thể) sẽ tăng cao. Nếu thêm 1 Tạp chí Toán nữa thì em thấy cái đó mới là rối đó anh ạ. Quá nhiều báo, các chuyên mục của TSHM hiện tại chưa đủ đáp ứng vì nhân lực còn ít và các bài viết ngắn, vậy thì tại sao phải tách ra? Gộp vào để dễ dàng phát triển hơn :)

S

seagirl_41119

Hì, ý tương hay lắm nhưng xin cho mình nêu ý kiến của bản thân:
Mặc dù chưahoir qua chị Oanh (phalaibuon) nhưng bản thân mình không đồng ý việc gộp TSHM và tạp chí toán học hocmai này lại. Lí do vô cùng đơn giản, TSHM ra đời với mục đích giải trí, việc học tập và bài tập đã đc lược bỏ, nhiều nhất chỉ là đố mẹo thôi. CHúng tớ muốn tạo ra một ko gian giải trí bên lề học tập, nên vụ toans này xin kiếu.
Nhưng nếu cần giới thiệu hay quảng cáo, có thể gửi TSHM đăng. hì hì

Top Bottom