English THPT Thắc mắc : Some students couldn’t take the test last week because they (got) Corona Virus 19

Hazu No No Money

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười 2018
542
802
146
17
Hà Nội
THCS yên thường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

25. Some students couldn’t take the test last week because they (got) Corona Virus 19

Mình đã hỏi câu này và được trả lời "had got" và "got" đều được vì phụ thuộc vào ý nhấn mạnh của người nói,còn theo các bạn là như nào ? Mình hơi phân vân chút. (Mình cần càn nhiều ý kiến càng tốt)
______________________|_______________|___________________|_____________>
Covid 19 the test thời điểm nói

(quá khứ hoàn thành) (quá khứ) (hiện tại)

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
25. Some students couldn’t take the test last week because they (got) Corona Virus 19

Mình đã hỏi câu này và được trả lời "had got" và "got" đều được vì phụ thuộc vào ý nhấn mạnh của người nói,còn theo các bạn là như nào ? Mình hơi phân vân chút. (Mình cần càn nhiều ý kiến càng tốt)
______________________|_______________|___________________|_____________>
Covid 19 the test thời điểm nói

(quá khứ hoàn thành) (quá khứ) (hiện tại)
Hazu No No MoneyTheo mình thì sử dụng thì nào cũng được nhé, đúng như câu trả lời bạn nhận được là người nói có ý muốn nhấn mạnh rằng hành động bị mắc covid-19 xảy ra trước hay không, còn ở đây để cả hai hành động đều trong quá khứ thì hoàn toàn được.
Chúc bạn học tốt!

Top Bottom