thắc mắc cần được giải đáp

T

thanhbinh_92

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

ở bài3: dao động điều hòa
đang học phần viết pt dao động ,thầy chuyển sang ý 2 là các câu hỏi thường gặp...rồi hết video.sau đó lại chuyển tiếp sang phần dao động tuần hoàn và bài tập ứng dụng.mình chẳng thấy khớp nhau tý nào
admin kiểm tra lại hộ e nha

H

hocmai.vatli

Cám ơn em đã góp ý. Bây giờ Hocmai.vatli sẽ kiểm tra lại bài. Nếu có vấn đề trong bài giảng thì thầy sẽ giải quyết.
Mong nhận được góp ý của các em.

H

hocmai.vatli

Chào em,
Thầy đã xem kĩ lại bài giảng thì thấy rằng: trong tiêu đề thầy giáo viết là Mảng 1: Viết phương trình dao động điều hòa, những câu hỏi thường gặp nhất trong dao động điều hòa, tức là những câu hỏi thường gặp về viết phương trình dao động trong chương trình dao động điều hòa. Như vậy em thấy rằng: không có nghĩa là bài giảng đang diễn ra thì nhảy sang bài giảng khác, rồi hết video đâu em. Em xem kĩ lại nhé.

T

thanhbinh_92

vậy có nghĩa là phần A/ dao động tuần hoàn là ở trong mục các câu hỏi thường gặp... ạ?

H

hocmai.vatli

Chào em, những câu hỏi thường gặp trong mục viết phương trình dao động điều hòa thầy giáo đã nói trong bài tập ví dụ và có chú ý cho các em về những sai lầm hay mắc phải trong quá trình viết phương trình dao động điều hòa.
Còn mục dao động tuần hoàn là lí thuyết về dao động tuần hoàn và không thuộc bài toán trên em à. Qua mục này các em cần hiểu rõ dao động điều hòa là dao động tuần hoàn nhưng dao động tuần hoàn chưa chắc đã là dao động điều hòa em à.

T

thanhbinh_92

e vẫn thấy nó thế nào ấy
thầy đang giảng đến phần "2/ các câu hỏi thường gặp trong 1 bài toán cơ và cách giải quyết" sau đó hết giờ
thầy bảo buổi sau giảng tiếp nhưng tiếp theo đoạn video đó lại là "dao động tuần hoàn và bài tập ứng dụng"
vậy phần 2 kia chỷ là nói rồi để đấy ạ?
hocmai.vatli có thể nói rõ hơn dc k ạ?

P

phamngocminhmd

em cũng thấy 1 số bài giảng hay không được liền mạch cho lắm như kiểu bị cắt 1 số phần adim kiểm tra lại nha

H

hocmai.vatli

Thầy sẽ cố kiểm tra lại toàn bộ và cố gắng khắc phục toàn bộ các lỗi nếu phát hiện ra.
Hocmai.vn mong nhận được toàn bộ các thông tin phản hồi từ các em để Hocmai.vn ngày càng hoàn thiện hơn.

Top Bottom