Văn 11 Tại sao Nguyễn Đình Chiểu là một nhà văn lớn?

Thảo luận trong 'Nguyễn Đình Chiểu' bắt đầu bởi tangthingoctrang85@gmail.com, 3 Tháng mười một 2020.

Lượt xem: 115

1. tangthingoctrang85@gmail.com

tangthingoctrang85@gmail.com Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các bạn giải thích kĩ giúp mình lí do Nguyễn Đình Chiểu là một nhà văn lớn với.
    Mình cám ơn nha.

2. Trần Tuyết Khả

Trần Tuyết Khả Cựu mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Hoài Đức A

Bạn tham khảo nhé
    Nguyễn Đình Chiểu là một nhà văn lớn vì:
    + Ông để lại cho đời sự nghiệp văn chương đồ sộ, có giá trị to lớn, cho dù trải qua nhiều thế kỉ, những tác phẩm của ông vẫn được đánh giá cao (các bài tế)
    + Các tác phẩm của ông thấm đẫm tinh thần yêu nước, căm thù giặc
    + So với các trước tác của các nhà văn cùng thời, Nguyễn Đình Chiểu đã có một thái độ tích cực hơn, vì dân vì nước hơn. Tuy không đứng vào hàng ngũ cầm khí giới, nhưng ông rất có cảm tình với họ, chia sẻ với họ cái hờn mất nước, lòng căm ghét bọn cướp nước và bán nước....

Để hiểu rõ hơn thì bạn có thể tìm hiểu về tác phẩm "Văn tế nghĩa sĩ Cần Giuộc" nhé
    https://diendan.hocmai.vn/threads/cam-nhan-ve-van-te-nghia-si-can-giuoc.815603/
    Mình cảm thấy link này có thể hữu ích cho bạn. Nếu còn thắc mắc thì hãy hỏi thêm nhé ^^

Hoàng Long AZ thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted