Ngoại ngữ Tài liệu luyện nghe

CUAO

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
41
31
16
19
TP Hồ Chí Minh
Trường đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sau 1 thời gian luợn lờ trên diễn đàn, em nhận ra diễn đàn không chỉ mạnh về BP cộng đồng mà còn cả học tập nữa, đặc biệt là tiếng anh :Tuzki17
Thật ra thì em thấy học tiếng anh quan trọng nhất là mảng nghe và từ vựng, nên đã xin 1 bộ nghe luyện thi FCE. Khốn nỗi là vừa cắm USB vào máy thì virus nó nuốt hết rồi:Tuzki13
Mà em kiếm mãi trên mạng không có.
Anh chị nào có thì làm ơn, có thể chia sẻ với em 1 chút đựơc không ạ?
:Tuzki32:Tuzki33
Nếu không thì bộ khác tuơng tự cũng đựợc ạ vì căn bản nghe cả đoạn em không vào mà chỉ thích nghe khoanh trắc nghiệm thôi. Please!!!!!!!!!!!!!!!!!:Tuzki7

Nhok Ko tên

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng ba 2018
398
431
76
Gia Lai
ThCS Trần Phú
Sau 1 thời gian luợn lờ trên diễn đàn, em nhận ra diễn đàn không chỉ mạnh về BP cộng đồng mà còn cả học tập nữa, đặc biệt là tiếng anh :Tuzki17
Thật ra thì em thấy học tiếng anh quan trọng nhất là mảng nghe và từ vựng, nên đã xin 1 bộ nghe luyện thi FCE. Khốn nỗi là vừa cắm USB vào máy thì virus nó nuốt hết rồi:Tuzki13
Nếu không thì bộ khác tuơng tự cũng đựợc ạ vì căn bản nghe cả đoạn em không vào mà chỉ thích nghe khoanh trắc nghiệm thôi. Please!!!!!!!!!!!!!!!!!:Tuzki7
Vậy bạn cần gì:
-Bộ quét virut
-Bộ nghe
-Hay bài nghe

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Mình chỉ biết xem hoạt hình và nghe những bài hát có tiếng Anh để nạp thôi. Ngoài ra có thể xem các video có tiếng Anh, ví dụ mình rất thích chơi rubik, mình search YouTube: rubik walkthrough solves nè, là nạp được nhiều từ hay liên quan đến rubik, nói chung là bạn thích việc gì thì search YouTube cái đó (bằng tiếng Anh) để nghe họ nói :D

• Like
Reactions: CUAO

Nhok Ko tên

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng ba 2018
398
431
76
Gia Lai
ThCS Trần Phú
Mình chỉ biết xem hoạt hình và nghe những bài hát có tiếng Anh để nạp thôi. Ngoài ra có thể xem các video có tiếng Anh, ví dụ mình rất thích chơi rubik, mình search YouTube: rubik walkthrough solves nè, là nạp được nhiều từ hay liên quan đến rubik, nói chung là bạn thích việc gì thì search YouTube cái đó (bằng tiếng Anh) để nghe họ nói :D
Mình nghe nhạc Âu-Mỹ cũng đủ ớn rồi

Cao Hải Dương

Banned
Banned
27 Tháng bảy 2018
264
233
66
18
Lào Cai
Trường gì còn lâu mới biết
Cơ bản là do cái USB

Hàn Nhã Anh

The Great Angel
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
188
440
61
TP Hồ Chí Minh
THCS Đặng Thai Mai.

Mình có full bộ FCE. Bạn có cần không nhỉ?

Bản thân mình thường nghe nhạc US-UK, xem phim nước ngoài có English sub, đọc sách nước ngoài và nghe news thường xuyên để cải thiện phần nào. Cộng thêm việc làm các standardised test, bắt đầu từ KET, đến PET và giờ đang là FCE. .-.

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Bạn diệt virut rồi xin lại bộ đề luyện nghe cũng được mà

• Like

CUAO

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
41
31
16
19
TP Hồ Chí Minh
Trường đời
Mình có full bộ FCE. Bạn có cần không nhỉ?
Mình thấy FCE nghe khá khó. ._. Mình đang gắng gượng để nuốt đây.

Bản thân mình thường nghe nhạc US-UK, xem phim nước ngoài có English sub, đọc sách nước ngoài và nghe news thường xuyên để cải thiện phần nào. Cộng thêm việc làm các standardised test, bắt đầu từ KET, đến PET và giờ đang là FCE. .-.
Cho mình xin với
Thật ra cô giáo mình chỉ cho FCE thôi ah nên mình cũng không hiểu PET và KET đến trình độ nào nữa
Chưa kịp nghe thì tạch rồi :(
Mình thích làm trắc nghiệm và lấy thông tin chứ mò nhạc thì không hopự gu mình không nghe đựoc, mấy bài báo cũng vậy à

Nhok Ko tên

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng ba 2018
398
431
76
Gia Lai
ThCS Trần Phú
Cho mình xin với
Thật ra cô giáo mình chỉ cho FCE thôi ah nên mình cũng không hiểu PET và KET đến trình độ nào nữa
Mình thích làm trắc nghiệm và lấy thông tin chứ mò nhạc thì không hopự gu mình không nghe đựoc, mấy bài báo cũng vậy à
bạn lớp mấy để mình cho link

Last edited by a moderator:

CUAO

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
41
31
16
19
TP Hồ Chí Minh
Trường đời
  • Like
Reactions: NTD Admin

Hàn Nhã Anh

The Great Angel
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
188
440
61
TP Hồ Chí Minh
THCS Đặng Thai Mai.
Cho mình xin với

FCE nó khó hơn KET và PET. Bọn bạn mình nó nhận xét nghe FCE như nghe rap luôn mà =)) Nếu là starter thì bạn nên bắt đầu với KET, PET đã.
Gmail bạn là gì?

• Like

Choyz

Học sinh
Thành viên
22 Tháng sáu 2018
62
52
36
Nam Định
THPT Lương Thế Vinh
Cho mình xin với
KET, PET và FCE là 3 chứng chỉ tiếng Anh theo chuẩn quốc tế do Cambridge ESOL tổ chức thi và cấp chứng chỉ.
KET (Key English Test): là chứng chỉ tiếng Anh tương đương trình độ sơ cấp A2 trên khung tham chiếu châu Âu.
KET dành cho đối tượng là học sinh trung học cơ sở trở lên hoặc để hoàn tất hồ sơ xin visa định cư theo diện bảo lãnh vào Vương quốc Anh.
PET (Preliminary English Test): là chứng chỉ tiếng Anh tương đương với trình độ trung cấp B1 trên khung tham chiếu châu Âu.
PET dành cho đối tượng là học sinh trung học cơ sở, cho những bạn có mục đích làm việc, du học hay phát triển sự nghiệp trong môi trường làm việc quốc tế.
FCE (First Certificate in English): là chứng chỉ tiếng Anh tương đương với trình độ trung cao cấp B2 trên khung tham chiếu châu Âu.
Những đối tượng cần thi FCE:
+ Sinh viên chính quy tốt nghiệp hệ cao đẳng chuyên ngành ngôn ngữ Anh, học sau đại học (Tiến sỹ).
+ Giáo viên giảng dạy bộ môn tiếng Anh tại các trường tiểu học, trung học cơ sở.
+ Học sinh trung học phổ thông, sinh viên có dự định du học nghề các nước: Vương quốc Anh, Úc, Canada, Pháp, Thuỵ Sỹ,...
+ Những đối tượng định cư, đi làm tại các nước: Vương quốc Anh, Úc, Canada,...
Nguồn: saigonvina

• Like

CUAO

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
41
31
16
19
TP Hồ Chí Minh
Trường đời

CUAO

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
41
31
16
19
TP Hồ Chí Minh
Trường đời
FCE nó khó hơn KET và PET. Bọn bạn mình nó nhận xét nghe FCE như nghe rap luôn mà =)) Nếu là starter thì bạn nên bắt đầu với KET, PET đã.
Gmail bạn là gì?
Bạn hài hước quá, không hiểu sao đọc xong lại cừời nữa
Mail mình là hoatinhde@gmail.com

Bạn lên internet tìm đi
Đọc kĩ hộ cái bạn ơi, mình nói là mình lên internet không tìm được rồi mà =.=

Last edited by a moderator:
Top Bottom