Sửa lỗi sai + Viết lại câu

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Em ơi, chụp thế này khó theo dõi lắm em. Em gõ lại giúp mn để mn tiện làm giúp đỡ em hơn nhé. Bọn chị cũng còn rất nhiều bài khác cần giúp đỡ, ai cũng thế này thì làm sao bọn chị giúp hết các bạn được, đúng không em? Mà nếu chỉ làm bài các bạn khác thì những bài chụp như của các em sẽ tồn ở đó, đến bao giờ bọn chị có nhiều thời gian hơn mới có thể trả lời được thì đến ngày tháng năm nào? Liệu đến lúc đó các em còn cần thiết đến nó nữa hay không? Chị nêu ra vậy vì lợi ích của các em thôi. Cảm ơn em!
---------
Cảm ơn bạn đã tin tưởng diễn đàn HOCMAI. Lần sau bạn hãy đăng câu hỏi kèm những gì bạn đã làm được với câu hỏi đó, đúng sai không phải là điều quan trọng. Quan trọng là bạn đã thật sự dành thời gian để hiểu nó, chúng tôi trân trọng điều đó - và chúng tôi rất vui được giúp bạn hiểu rõ bản chất của vấn đề để bạn tự tin hơn trong cuộc sống. Cảm ơn bạn!

• Like
Reactions: phuongdaitt1

hocgioi2013

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng mười 2013
1,193
91
211
23
Ngôi nhà toán học và hóa học
Các bạn giúp mình bài này với ạView attachment 93303
D.1/B(musn't to=>musn't)
2/B(has to=>have to)
3/B(come=>came)
4/A(couldn't bought=>couldn't buy)
2.1.Lang Lieu couldn't but any food because he was very poor.
2.During Tet,Vietnamese people buy all kind of sweets and make Chung cake as well.
3.The Hung King Temple Festival was a local festival,however it has become a public holiday in Vietnam since 2007.
4.At the Mid-Atumn Festival,kids can sing,dance and enjoy moon-cakes,therefore,every child likes it very much.

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
D.
1. B ->musn't
2. b->have to
3. b->came
4. a->couldn't buy
2.
Phần 2 hơi nhiều, mình lười đánh máy, ở dạng này bạn dịch ra các câu nói gì, dịch luôn cả liên từ rồi ghép lại nhé bạn, dễ mà, phải không :D

• Like
Reactions: phuongdaitt1

My Hue Nguyen

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2018
35
34
6
27
Đắk Lắk
Đại học Sư phạm Huế
Các bạn giúp mình bài này với ạView attachment 93303
D.
2. B (have to)
3. B (came)
4. A (couldn't buy)
2. Combine sentences...
1. Lang Lieu couldn't buy any special food because he was very poor.
2. During Tet, Vietnamese people buy all kinds of sweets , and they make Chung cakes as well.
3. The Hung King Temple Festival was a local festival; however, it has become a public holiday in Viet Nam since 2007.
4. At the Mid-Autumn Festival, kids can sing, dance, and enjoy moon-cakes; therefore, every child likes it very much.

Top Bottom