Sử 10 Quốc gia cổ đại phương Tây-Hi lạp và Rô-ma

C

cuncon_tutin_dangyeu

E

enro000

ôi trời ạ, mấy cái đó sách tham khảo có hết ấy bạn
1. bản chất là nền dân chủ chủ nô, dựa vào sự bốc lột của chủ nô đối với nô lệ ( còn mỡ
2. câu này thì trong sách giáo khoa có hết rồi đó bạn
khoa học dến hy lạp và rôma mới thực sự trở thành khoa học vì có độ chính xác của khoa học, đạt tới trình độ khái quát thành định lý lí thuyết nó thực hiện bởi các nhà khoa học có tên tuổi đặt nền móng cho ngành khoa học đó, như ta lét, pi ta go, v.v...
thân. nếu còn ko hỉu nữa thì đợi mod trã lời nhé. Chào bạn!

H

hocmai.diendan

1. bản chất là nền dân chủ chủ nô, dựa vào sự bốc lột của chủ nô đối với nô lệ ( còn mỡ
khoa học dến hy lạp và rôma mới thực sự trở thành khoa học vì có độ chính xác của khoa học, đạt tới trình độ khái quát thành định lý lí thuyết nó thực hiện bởi các nhà khoa học có tên tuổi đặt nền móng cho ngành khoa học đó, như ta lét, pi ta go, v.v...

Tại sao lại đợi Mod trả lời hả em?
Khi em có một câu hỏi trên diễn đàn, em chỉ mong Mod trả lời cho em hay là mong được nhận câu trả lời nhanh và chính xác nhất từ mọi người?

Em mong nhận được toàn bộ đáp án trọn vẹn hay mong nhận được sự gợi ý và hướng dẫn của mọi người để em hiểu và nhớ lâu?

L

levantykute

1, Bản chất xã hội cổ đại phương Tây là nền dân chủ chủ nô
Những hiểu biết của Hi Lạp và rô ma vượt lên việc ghi chép và giải các bài toán riêng biệt mà trở thành những định lý, định đề mang tính khái quát cao,và là kiến thức cơ sở của khoa học như Toán,...

I

ilovemyfriendforever

Bản chất của nền DC cổ đại em nêu thiếu:Bản chất của nền DC cổ đại là nền dân chủ chủ nô,tức nền dân chủ chỉ dành cho các chủ nô hay những người thuộc tầng lớp trên của XH,những người có tài sản riêng(chủ nô,thương nhân,trí thức và những công dân tự do),còn người nô lệ không được hưởng bất cứ quyền lợi gì.Đây là nền dân chủ dựa hoàn toàn trên sự bóc lột với giai cấp nô lệ.

Em cũng là học sinh chuyên,em cũng có thể trả lời và tất cả các bạn ở đây,nếu chú ý học Sử thì cũng trả lời được,không cứ gì là mod.Mod cũng là mem thôi.

L

lamvuthienki

1,Bản chất của nền dân chủ cổ đại là gì?
2,Văn hóa cổ đại Hi Lạp và Rô-ma đã phát triển như thế nào?Tại sao nói các hiểu biết khoa học đến đây mới trở thành khoa học?

vì khoa học trong thời kì này đã đạt nhiều thành tựu trong các lĩnh vực : toán, lí, hóa, văn học,....
khoa học có tính chính xác cao đạt tới trình độ khái quát thành định lý, lý thuyết,.... được thực hiện bởi những nhà khoa học có tên tuổi và là người đặt nền móng cho các ngành đó
VD : định lý nổi tiếng trong hình học của ta-lét, cống hiến của trường phái pitagovề tính chất của các số nguyên và định lý về các cạnh trong tam giác vuông cùng với tiên đề ơclít,... sau nhiều thế kỉ vẫn là nhũng kiên thức toán học cơ bản cho đến ngày nay

Top Bottom