Địa 6 Sông, biển, khí hậu, đất

M

meoxuhihi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:(sắp thi rồi, căng thẳng quá. Các bạn vui lòng giúp mình mấy bài này nha:
Câu 1:Trình bày vị trí và đặc điểm của đới ôn hòa
Câu2:Thế nào là sông. Hệ thống sông. Phụ lưu và chi lưu.Khí hậu nước ta mưa nhiều vào mùa hạ thì sông thường có lũ vào mùa nào? Nêu một số giá trị của sông.
Câu 3: Dòng biển là gì. Nguyên nhân nào sinh ra dòng biển? khí hậu nơi có dòng biển nóng hoặc lạnh đi qua có gì khác so với những nơi cùng vĩ độ.
Câu 4:Trình bày thành phần và đặc điểm của thổ nhưỡng. Thành phần nào tạo ra chất mùn trong đất. Chúng ta cần làm gì để bảo vệ và làm tan độ phì của đất.
Bạn nào làm hết hộ mình thì mình cảm ơn nha.thanks trước:);)

Last edited by a moderator:

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
:(sắp thi rồi, căng thẳng quá. Các bạn vui lòng giúp mình mấy bài này nha:
Câu 1:Trình bày vị trí và đặc điểm của đới ôn hòa
Câu2:Thế nào là sông. Hệ thống sông. Phụ lưu và chi lưu.Khí hậu nước ta mưa nhiều vào mùa hạ thì sông thường có lũ vào mùa nào? Nêu một số giá trị của sông.
Câu 3: Dòng biển là gì. Nguyên nhân nào sinh ra dòng biển? khí hậu nơi có dòng biển nóng hoặc lạnh đi qua có gì khác so với những nơi cùng vĩ độ.
Câu 4:Trình bày thành phần và đặc điểm của thổ nhưỡng. Thành phần nào tạo ra chất mùn trong đất. Chúng ta cần làm gì để bảo vệ và làm tan độ phì của đất.
Bạn nào làm hết hộ mình thì mình cảm ơn nha.thanks trước:);)
Câu 1: Bạn tham khảo qua link này: https://diendan.hocmai.vn/threads/dia-7-bai-tap.649948/#post-3294654
Câu 2:
Sông là dòng nước chảy thường xuyên và ổn định trên lục địa
Hệ thống sông là mạng sống các sông nhỏ hợp lại để tạo thành một sông lớn ( bao gồm phụ lưu - nhánh nhỏ và chi lưu - nhánh lớn - sông lớn - đổ nước ra biển )
Giá trị của sông: Cung cấp nước, giúp nuôi trông và khai thác thủy sản, phát triển du lịch,...
Câu 3:
Dòng biển là dòng chuyển động liên tục tương đối ổn định của nước biển
Nguyên nhân sinh ra dòng biển là gió, thủy chiều, dòng biển
Câu 4:
Thành phần nào tạo ra chất mùn trong đất là các hợp chất hữu cơ chưa được phân giải và hợp chất humin
Chúc bạn học tốt ^^

Top Bottom