So sánh giữa trinh sinh và các qt sinh sản khác.

N

nguyenthaophuong

Last edited by a moderator:
C

cong892008

Ai giúp mình với!!!!

trinh sản và các hình thức nảy chồi pơhan6 đôi phân mảnh tái sinh đều không có sự tham gia của các yếu tố đực cái
khác trinh sản xảy ra một lần trong vòng đời của sinh vât7 sau đó nó chết đi con các hình thức sinh sản vô tính kia sẽ nghuyen phan và giảmm phanm6 nbhieu62 lần
ko biet minh noi co dung khong nua
hi hi

H

hocmai.sinhhoc2

Trinh sản, các hình thức phân đôi, nảy chồi, phân mảnh đều là sinh sản vô tính (không có sự tham gia của giới đực, cái).
Trinh sản là hình thức sinh sản vô tính nhưng cơ thể vẫn có cơ quan sinh sản riêng biệt.

N

nguyenthaophuong

Cảm ơn các bạn đã trả lời hộ mình nhé!
Mình còn một câu hỏi nữa:
Nêu đặc điểm về sinh trưởng và phát triển của ếch?

H

huongga9x

ếch sinh trưởng qua biến thái hoàn toàn bạn à.bạn nên giở sách lớp 9 hoặc 150-152-151 sgk sinh học 11 có 1 chút đoá.hiểu hiết có hạn thông cảm.

H

huynhhong

Ai giúp mình với!!!!
Trả lời hộ mình câu hỏi này nhé???? >:D<
Câu 1: Trinh sinh có điểm nào giống và khác so với này chồi, phân đôi, phân mảnh, tái sinh?

giống nhau: đều là hình thức sinh sản không có sự kết hợp giữa giao tử đực và giao tử cái.
khác nhau:
trinh sinh: cá thể con có bộ NST bằng môt nửa bộ NST của cá thể mẹ.
còn các hình thức sinh sản vô tính khác thì cá thể con có bộ NST bằng bộ NST của cá thể mẹ.

Last edited by a moderator:
T

tunglam812129

các bạn ơi giúp mình câu này, mình cần trướ thứ 6 tuần này:
những đặc điểm nào trong cấu trúc và vận hành bộ máy di truyền giúp cho vi khuẩn sinh trưởng, phát triển, sinh sản mạnh và thích nghi nhanh với môi trường?
các ban cố giúp mình nha!
camr ơn trước!
^_^

H

hocmai9876

đề đây nè

trình bày quas trình hình thành hạt phấn và túi phôi, thụ phấn là gì, có ? hình thức?

thụ tinh kép là gì? ý nghĩa thụ tinh kép với sự phát triển của cây

trình bày quá trình ghép nối cành?

Một nhóm gồm 13 tế bào sinh tinh tiến hành giảm phân để hình thành giao tử
a) nếu quá trình giảm phân để hình thành giao tử là bình thường thì tạo bao nhiêu tinh trùng
b) cho các tinh trùng đó thụ tinh với 55 trứng, hiệu suất 100%, tính số lượng hợp tử tạo thành

thank cho mình nha, đề thi của trường mình ấy

H

hoamai02

Ai giúp mình với!!!!
Trả lời hộ mình câu hỏi này nhé???? >:D<
Câu 1: Trinh sinh có điểm nào giống và khác so với này chồi, phân đôi, phân mảnh, tái sinh?

điểm giống: từ 1 cá thể sinh ra 1 hay nhiều cá thể mới có bộ nhiễm sắc thể giống cá thể mẹ,ko có su ket hop giua tinh trung va trung.

Khác:
_phan doi dua tren phan chia don gian te bao chat va nhan.
_Trinh sinh dua tren phan chia Tb trung ko thu tinh theo nguyen phan lien tiep tao ca the moi NST don boi
_Nay choi dua tren nguyen phan nhieu lan tao thanh choi con sau do thi tach khoi me tao ca the moi
_phan manh dua tren manh vun vo cua co the, nguyen phan tao co the moi..^^

Top Bottom