[Sinh8] Chương 11

T

tieuthubupbe

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:khi (120):Ở lớp chắc các bạn cũng học đến cái chương .............tế nhĩ nhất đúng hok@};-
Vậy thì các bạn hãy vào đây để thảo luận vấn đề tế nhị đó nha:khi (131):

-------------------------------------

Chú ý cách đặt tiêu đề nha em . Là người đầu tiên mở topic thì em nên đưa ra mục đích của em , có thể là đặt câu hỏi, ko nên chung chung như thế này.

Các em chú ý đừng spam

Last edited by a moderator:
A

anhtrang15

à cái chương 11 hả?:)
mình thấy học trong sách chả hay gì cả...:(:(:(
đúng rằng đây là vấn đề tế nhị :)
nhưng sách chỉ đưa ra những kiến thức mà mình đã biết rồi:(:(:(
\Rightarrow học mấy bài này chán chít:(:(:(

T

thuyan9i

à
chị nhưó rùi
các em lướp 8 hả
hồi học bài nè thì gần kết thúc học ki nên thầy giảng sơ qua thui
nói chung cả lớp vẫn học bình thường còn hơi sôi nổi là đằng khác
thầy cũng xấu hổ nên giảng có 20' còn 25' sau thì ngồi chơi

côgn nhận té nhị thiệt

S

smile10

Hơ! biết là tế nhị rùi nhưng cái này nên cho vào box ngoại khoá thì đúng hơn nếu muốn thảo luận, lúc nãy tới giờ toàn thấy nói chi chi có thấy câu hỏi hay bài tập chi mô. Tiêu đề như thế càng kích thích sự tò mò.
Mà nam, nữ bình đẳng ko nên cấm . tui thấy lớp 8 có mấy cái bài này nên chia lớp ra mà học chớ học chung thì đúng là ngượng thật. Cô dạy thì còn đỡ.

K0i chừng dính spam!

Q

quynhdihoc

Không có gì là ngượng cả em à. Khi em lớn lên thì vấn đề này còn dc nói lại nhiều nữa nhưng sẽ không có gì là lạ lẫm hay là ngại cả :) đó là một vấn đề của con người mà bất cứ ai cũng phải trải qua, chuyện đó quá bình thường.

Không nên có thái độ như thế, nếu em cảm thấy nó tế nhị thì sẽ chỉ làm các em ngại trao đổi, thảo luận mà thôi .......... tự mình làm mình ngượng.. vậy có phải là xấu hổ ko. Hãy coi nó bình thường và học thật nghiêm túc. !!!!!

nếu topic này không có ích thì trong 3 ngày tới chị sẽ del ..... Mong các em hoạt động tốt.

Yếu tố quan trọng nhất khi học tới vấn đề này là : Nghiêm túc!

Không phải tự nhiên người ta cho phần này vào để các em làm trò cười với nhau, dc chứ, chị nói thế chắc các em hiểu dc chị muốn nói j.

Last edited by a moderator:
T

truongsa_pro

trả hiểu mấy người nghĩ gì cho cái mục này vào đây, mà lạ thế nhề giờ học cái đấy còn ngại hả mình thấy nó thật bình thường( nhưng khi mình học tức muốn chết cô giáo cấm cười mà sao cứ cười ) nghix lại cũng vui phết

N

nho_huyendieu

lớp mình thì vui dã man, giờ sinh từ trước đến giờ luôn là giờ buồn ngủ nhất thế mà tự nhiên bọn lớp mình hăng hái hẳn, , mà cô mình thì cũng hay cực, chắc ngại nên dạy qua loa lắm, thế rồi thấy lớp hơi cười một tí là đuổi ra khỏi lớp rồi trừ điểm thi đua của lớp, nản không chịu đc.nói về mình thật sự mình thấy kiến thức trong sách nhàm quá, chả có j hấp đẫn

L

laco

May quá,cái chương nầy cô chỉ bắt tóm tắt cứ cô ko dạy nên chẳng có sự xấu hổ xảy ra ở đây cả>>>>>
Nhưng kể ra cho cái chương này vào chán thật, có mấy cái bài laco nghĩ chưa nên cho.......

T

tiendatsc

Theo lời của cô giáo tớ thì :''mình học về mình,ko có gì là cười''
Đây là điều thường xảy ra giữa mọi người
Gắn liền với thực tế,vì thế chúng ta tự học về cấu tạo của bản thân,ko phải mỗi mình bạn mà là tất cả mọi người,ko vc gì phải ngượng.
Chúng ta học cái nì để sau này tránh các bệnh gặp phải,có đg lối chính chắn,nhằm khuyên h/s chúng ta giữ gìn vệ sinh thân thể.

H

hinhacon_ha

còn bọn tớ thầy dạy, học sinh thì cứ cười còn thầy thì mắng, thầy bảo đây là cơ sở khoa học không có gì đáng buồn cười cả?

T

tirashad

lớp mình thì cười sặc sụa, ai mà phát biểu thuyết phục 1 cái là "ồ ồ ồ!!! sao mày rành thế ?!!". vui nhựg mà kiến thức vẫn đàg hoàg đấy chứ. ngặt cái sắp thi nên chỉ học đc mấy bài đầu, còn lại ôn ko à :(

T

tuhau

hoc may cai do cha te nhi ji ca
mà mấy tụi con trai lớp minh nó lại lấy ra chọc mới tức chứ:p

C

cuncon2395

choy sao lắm ng` spam thế
các bạn cùng thảo luận cho đúng cái chủ đề dj nào .

T

tieuthubupbe

Ua? sao toàn thảo luận đâu vậy, chả tập trung vấn đề chính gì cả. Hay để mình khai chương trước nha::)>-:khi (131):
1, thời kì kinh nguyện của con gái tụi mình chủ yểu là 28 - 30 ngày nhưng trong thực tế có nhưngx bạn tận hai tháng cơ hoặc vừa bị xong lại cách có 2,3 tuần lại bị vậy:khi (152):có phải các bạn bị bệnh hay ăn không đủ chất hok?:khi (182):
2, Mọi người nói trong thời kì bị kinh nguyệt hok nên ăn đồ chua sẽ rất bị dong điều nay có đúng hok vậy:khi (54)::khi (37):

C

cuncon2395

câu 2..đúng
câu 1/..mình thấy 1 số bạn cũng có hiện tượng này..nhưng cũng hok bik tại sao nữa..

T

tieuthubupbe

Nản!:-SS
2, nhưng chắc gì đã đúng lắm nhỉ chị mình bảo làm gì có chuyen đó co chứ ,ăn thì ăn nhưng cũng chả làm sa0 cả
1, điều này mình cũng hok chắc lắm đâu tham khảo ý kiến thì 50% cho là phải còn số còn lại cho là hok phải

A

anhtrang15

1, thời kì kinh nguyệt của con gái tụi mình chủ yểu là 28 - 30 ngày nhưng trong thực tế có nhưngx bạn tận hai tháng cơ hoặc vừa bị xong lại cách có 2,3 tuần lại bị vậycó phải các bạn bị bệnh hay ăn không đủ chất hok?
2, Mọi người nói trong thời kì bị kinh nguyệt hok nên ăn đồ chua sẽ rất bị dong điều nay có đúng hok vậy
câu 1: theo mình thì nguyên nhân có thể là vì chu kì của các bạn đó chưa được ổn định (có một số bạn chỉ mới có 1, 2 lần..., và chu kì đó sẽ ổn định sau 1 -> 2 năm) nếu hiện tượng đó cứ kéo dài thì tốt nhất là đi khám bác sĩ để được tư vấn rõ hơn
câu 2: theo mình thì trong thời kì kinh nguyệt thì chúng ta cần phải ăn uống đủ chất (tức là ko kiên cữ món nào hết, kể cả đồ chua) nhưng cũng cần phải lưu ý là trong thời kì kinh nguyệt thì ko nên dùng các chất kích thích như trà, cà phê, rượu...
đó là theo những hiểu biết của mình :)

T

tieuthubupbe

1, Nhưng cũng có thể là do ăn thiếu chất, còn nưa một số bạn trong thời kì này bị ngất do thiếu máu liệu có thể dẫn tới tử vong hok?
2/ mình đồng ý với anhtrang15 đấy , mình cũng nghĩ rằng trong lúc thời kì đèn đỏ này nên ăn đủ chất dinh dưỡng điên nhiên cả đồ chua nhưng cũng đừng như thế mà ăn nhiều sẽ không tốt đâu. Nó rất rễ tạo môii trường axit trong bộ phận sinh dục, ngoài ra còn ảnh hưởng đến một số bộ phận khác như ruột. miệng nữa

C

cun_7luv

e0 ui! cún sợ nhất là học cái chương này đó! mỗi khi thầy gáo giảng đến chương này là lại rùng hết cả mình hjx

Top Bottom