[Sinh học 7]Tớ cần gấp lắm các bạn cố gắng giúp tớ nhé

F

fulful

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1: Khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước lớn nhất ở đồng bằng bắc bộ Việt Nam là :
A. Khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước Vân Long
B. Khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước Tiền Hải
C. Khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước Lung Ngọc Hoàng
D. Khu bảo tồn thiên nhiên đất ngập nước Tam Cốc
Câu 2: Hãy kể tên và địa điểm ( tỉnh hoạc thành phố) 10 Vườn Quốc gia ơ nước ta. Cho biết mục đích thành lập Vườn Quốc gia.
Câu 3: Hãy kể tên một số loài động , thực vật hong dã đang có nguy cơ tiệt chủng nà em biết, từ đó chia sẻ cảm súc của em với mọi người về thực tế cấp bách này, đồng thời đề xuất một số giải pháp bảo tồn các loại động, thực vật hoang dã quý hiếm kể trên.
Các bạn giúp mình nhé :) THANKS nhìu :-*@};-
~~> Chú ý tiêu đề .

Last edited by a moderator:
L

letrang3003

Câu 1 . Ý a
Câu 2.
Câu nì bạn có thể tự tìm trên G rất cụ thể .
Cúc phương(Ninh Bình, Thanh Hóa, Hòa Bình),Cát bà ( Hải Phòng),Ba vì (hà nội),Phong nha - Kẻ bàng ( Quảng bình), Bạch Mã ( Thừa thiên -huế),Phước Bình (Ninh Thuận ),Côn Đảo ( Bà rịa - VŨng Tàu),U Minh Vượng ( Kiên Giang), Phú quốc ( kiên giang),...
-Mục Đích:Tạo môi trường sống cho động vật --> Duy trì bảo tồn các động vật đang đứng trước nguy cơ bị tuyệt trủng .
Cân bằng hệ sinh thái , thuận lợi cho sự phát triển du lịch , .....
Câu 3.
Tham khảo các loài động vật tuyệt trủng tại đây

hiện nay trên đất nươc của chúng ta việc săn bắt động vật quý hiếm đã xảy ra rất nhiều , chính từ việc đó đã khiến mất cân bằng hệ sinh thái việc này ảnh hưởng đến tất cả loài người . Điều này vô cùng quan trognj đối với mỗi con ngưòi chúng ta phải lên tiếng bảo vể cấm săn băt các loài động vật quý hiếm . Đưa các loài đã và đang có nguy cơ vào vườn quốc gia để dc bảo vệ tốt nhất .

Top Bottom