[sinh]chỉ mình câu sinh thaí này vơí

S

snowhot

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

cỏ->thỏ-> hổ->vsv
trong chuỗi trên, tiêu diệt mắt xích nào sẽ gây hậu quả
1/ lớn nhất:
2/lớn nhất:
a. cỏ
b.thỏ
c.hổ.
d.vsv
bạn nào biết cách xác định khi nào sẽ ảnh hưởng ít nhất ,nhiều nhất chỉ tớ với ( tớ xin hậu tạ sau :wink: )

V

vanlongthan

Re: chỉ mình câu sinh thaí này vơí

snowhot said:
cỏ->thỏ-> hổ->vsv
trong chuỗi trên, tiêu diệt mắt xích nào sẽ gây hậu quả
1/ lớn nhất:
2/lớn nhất:
a. cỏ
b.thỏ
c.hổ.
d.vsv
bạn nào biết cách xác định khi nào sẽ ảnh hưởng ít nhất ,nhiều nhất chỉ tớ với ( tớ xin hậu tạ sau :wink: )
------
mất mà ảnh hưởng nhiều nhất : vi sinh vật
mất mà ảnh hưởng ít nhất : hổ

V

vanlongthan

mất vi sinh vật ---> hổ + thỏ ---> ngỏm củ tỏi ^^
mất hổ ----> thằng nào cũng cười nhăn răng :D ( chẳng pác nào chít cả )

H

huong18vn

nhiều nhất fải là cỏ, vì không có cỏ sẽ không có SVSX và không có thỏ, dẫn đến hổ không có thức ăn và từ đó VSV cũng không có cơ hoạt động---> lâu ngày cũng mất luôn
ít nhất là hổ vì thiều hổ chuỗi thức ăn vẫn diễn ra 1 cách bình thường ^^
Vũ giải sai roài

V

vanlongthan

huong18vn said:
nhiều nhất fải là cỏ, vì không có cỏ sẽ không có SVSX và không có thỏ, dẫn đến hổ không có thức ăn và từ đó VSV cũng không có cơ hoạt động---> lâu ngày cũng mất luôn
ít nhất là hổ vì thiều hổ chuỗi thức ăn vẫn diễn ra 1 cách bình thường ^^
Vũ giải sai roài
-----------
Vũ nghĩ thế này Hương nè :
không có cỏ chưa chắc đã ko co SVSX, vì thỏ đâu chỉ ăn cỏ, còn các loài thực vật # nữa mà ^^

còn nếu xét như thế thì ko có SVSX thì thời gian sống của thỏ và hổ chỉ còn 1 chút ( hương đã nói), sau đó sẽ chết.

nhưng nếu ko co vi sinh vật thì thỏ và hổ ăn xong ko đc tiêu thụ ---> thời gian chết sẽ nhanh hơn cả trương hợp trên !

Ko bít có đúng ko nhỉ ???

N

nobita252

Sai lè lè!!!

Thứ nhất ta đang chỉ xét chuỗi thức ăn này nên ko có cỏ là đi đời hết! :twisted:

Thứ hai VSV chỉ fân hủy xác và chất thải của động vật, nên nếu ko có VSV thì fải mất một thời gian dài nữa do ô nhiễm môi trường (xác và chất thải ko được phân huỷ) thì mấy thằng kia mới chết được!

V

vanlongthan

hình như VSV phan giải chất hử cơ trong cơ thể SV nữa chứ nhỉ ???

mà nob ơi , anh mai đi thi rùi nob ko chúc anh gì sao ? :D

T

thilado

vanlongthan này làm bài cho tốt chứ đừng làm thầy bùn hey.Ít nhất cũng ko hổ danh vì nằm trong TOP 3 cua lớp chứ ,mi thì cứ yên tâm thi đi chắc đậu rùi mà
NO này tui nhớ ko nhầm thì có cả VSV sản xuất nữa mà.Câu hỏi đội tuyển của tụi tui :nhóm sinh vật nào có trong cả ba mắt xích chính
KQ :vsv

V

vanlongthan

thilado said:
vanlongthan này làm bài cho tốt chứ đừng làm thầy bùn hey.Ít nhất cũng ko hổ danh vì nằm trong TOP 3 cua lớp chứ ,mi thì cứ yên tâm thi đi chắc đậu rùi mà
NO này tui nhớ ko nhầm thì có cả VSV sản xuất nữa mà.Câu hỏi đội tuyển của tụi tui :nhóm sinh vật nào có trong cả ba mắt xích chính
---------------------
cái kiểu mi tau thế nì chắc là mấy đứa bạn trong lớp sinh ông phú rùi :D
thế thì mới top 3 được chứ cái 4 rum này thì khoảng top...30.000 , hix hix :X

có phải pà Hải Yến đấy ko ???

H

huong18vn

thilado said:
vũ giỏi thế cơ àh? hik? TOP 3 cơ áh? tui chỉ khiêm tốn TOP 20 thui thua xa vũ roài

V

vanlongthan

pà hương ui, pà đừng trêu tui mà, tui thì top 3 cái nỗi gì chớ pà ko thấy trong cái box này tui cù lần lím sao :x :x :x :x

S

snowhot

1 lần khiêm tốn bằng 4 lần tự kiêu đó các bác ạ
ai cũng có sở trường mà

B

baokim2

thilado said:
...

Chính xác.
VSV quang dưỡng, hóa dưỡng=> svsx
VSV tiêu thụ + phân hủy

Còn trong chuỗi trên là vsv phân hủy (nằm cuối chuỗi)

Câu hỏi chỉ xét trong chuỗi thôi. cho nên không có trước là hổng có sau(-vsv phân hủy tất) .
( không nêu lên vai trò ngược lại:vsv phân giải tạo chất vô cơ cho cỏ xài)

Top Bottom