Sinh Sinh 11

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
vì thời gian này m.n đang đi học nên hơi ít onl ak..bạn đừng spam, để mình xem giúp được không, nếu không mình sẽ nhờ bên các QTV nhé

• Like
Reactions: Wingardium LeviOsa

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Mọi người làm ơn cho giúp em vài cái vd với T4 em thi rồi ^-^ thanks mn nhìu nhaView attachment 7329
mình đưa ra một số ví dụ bạn xem được không nhé
+Nhân tố thức ăn: khi không cung cấp đủ nguồn thức ăn và chất dinh dưỡng cho cơ thể động vật, chúng sẽ gầy gò, ốm yếu bị bệnh thậm chí là chết đi.
+Nhiệt độ: Khi có sự thay đổi nhiệt độ môi trường đột ngột, quá 4 - 6oC thì cá hương và cá giống của nhiều loài cá bị sốc, tê liệt và chết.
+ Ánh sáng: Để rút ngắn thời gian phát triển ở cá hồi (Salvelinus fontinalles) người ta tăng cường độ chiếu sáng. Hoặc như cá chép nuôi ở những ruộng lúa vùng Quế Lâm (Trung Quốc) do ảnh hưởng của ánh sáng mạnh, nhiệt độ cao, nên tuy cơ thể cá còn nhỏ (150-250 gam) nhưng đã thành thục sinh dục sớm (1 tuổi).
Nguồn: sinhvienvietnam

• Like
Reactions: thanhthao361998

thanhthao361998

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tám 2015
94
69
126
25
Tp .HCM
mình đưa ra một số ví dụ bạn xem được không nhé
+Nhân tố thức ăn: khi không cung cấp đủ nguồn thức ăn và chất dinh dưỡng cho cơ thể động vật, chúng sẽ gầy gò, ốm yếu bị bệnh thậm chí là chết đi.
+Nhiệt độ: Khi có sự thay đổi nhiệt độ môi trường đột ngột, quá 4 - 6oC thì cá hương và cá giống của nhiều loài cá bị sốc, tê liệt và chết.
+ Ánh sáng: Để rút ngắn thời gian phát triển ở cá hồi (Salvelinus fontinalles) người ta tăng cường độ chiếu sáng. Hoặc như cá chép nuôi ở những ruộng lúa vùng Quế Lâm (Trung Quốc) do ảnh hưởng của ánh sáng mạnh, nhiệt độ cao, nên tuy cơ thể cá còn nhỏ (150-250 gam) nhưng đã thành thục sinh dục sớm (1 tuổi).
Nguồn: sinhvienvietnam
Ví dụ được đó bạn! Yociexpress01

• Like
Reactions: Shmily Karry's
Top Bottom