Sinh [Sinh 11] Đặc điểm của thực vật .

FuKo Hân

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng tám 2017
251
160
61
Cà Mau
Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Oahahaha

Oahahaha

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
11 Tháng năm 2017
1,030
1,449
239
23
Cây bạch đàn cao hơn 100 mét thuộc họ xiêm . Vậy các bạn hãy cho tôi biết đặc điểm cây thuộc cây họ tùng và họ xiêm . Cảm ơn trước .
Giúp mình với @Ng.Klinh .
@Shmily Karry's
Họ Xiêm, có họ đó à bạn :v Mình tìm hiểu thì chỉ thấy nói cây Bạch Đàn thuộc họ Sim thôi mà nhỉ
Uhm... nếu dựa vào đặc điểm của cây bạch đàn thì có thể suy ra họ Sim gồm các cây 2 lá mầm, thân gỗ, hoa mọc thành cụm, lá mọc đối hoặc so le, là các cây lâu năm và thường sống ở tầng trên của rừng và có chiều cao khá phát triển.
Mà mình không hiểu sao từ đặc điểm cây bạch đàn thì suy thế quái nào ra đặc điểm của họ tùng được nhỉ? =="
Nhưng nói chung thì cây họ tùng gồm những cây hạt trần, cây bụi hoặc có thân gỗ nhỏ, lá thường xanh xếp theo hình xoắn ốc, nhọn hoặc dài, thường là đơn tính khác gốc (tức là kiểu đực cái chia thành 2 cây khác nhau đó)
Nguồn: wiki.

FuKo Hân

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng tám 2017
251
160
61
Cà Mau
Họ Xiêm, có họ đó à bạn :v Mình tìm hiểu thì chỉ thấy nói cây Bạch Đàn thuộc họ Sim thôi mà nhỉ
Uhm... nếu dựa vào đặc điểm của cây bạch đàn thì có thể suy ra họ Sim gồm các cây 2 lá mầm, thân gỗ, hoa mọc thành cụm, lá mọc đối hoặc so le, là các cây lâu năm và thường sống ở tầng trên của rừng và có chiều cao khá phát triển.
Mà mình không hiểu sao từ đặc điểm cây bạch đàn thì suy thế quái nào ra đặc điểm của họ tùng được nhỉ? =="
Nhưng nói chung thì cây họ tùng gồm những cây hạt trần, cây bụi hoặc có thân gỗ nhỏ, lá thường xanh xếp theo hình xoắn ốc, nhọn hoặc dài, thường là đơn tính khác gốc (tức là kiểu đực cái chia thành 2 cây khác nhau đó)
Nguồn: wiki.
Cảm ơn bạn . Nhưng mình đâu có nói là từ cây bạch đàn suy ra đặc điểm cây họ tùng đâu . Mình hỏi đặc điểm cây họ tùng riêng mà .

Hoàng Thị Nhung

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2017
544
223
76
22
Vĩnh Phúc
Trường THPT Tam Dương I
Cây bạch đàn cao hơn 100 mét thuộc họ xiêm . Vậy các bạn hãy cho tôi biết đặc điểm cây thuộc cây họ tùng và họ xiêm . Cảm ơn trước .
Giúp mình với @Ng.Klinh .
@Shmily Karry's
Cây họ tùng: Cây thân gỗ, thường có chiều cao từ 30 – 40 m. Cây có hình dáng như ngọn tháp, mọc thẳng đứng, có từng tầng cành mọc tròn quanh thân. Cây non và nhánh có hình thông, hình kim, hình liềm hoặc hình tam giác; toàn thân đều có lá vây kín, hình trứng tam giác hoặc hình tam giác. Hoa đực mong trên đỉnh nhánh, quả có hình trứng hoặc hình bầu dục.

• Like
Reactions: FuKo Hân
Top Bottom