Reported speech

Kẻ Đi Tìm Chân Lý

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng tư 2019
39
8
16
Nam Định
Du Học Sinh

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
View attachment 133438
Sau nhìn vào câu 26, câu 27 ta lại biết rằng nó là thì hiện đơn vậy ạ. Biết nó là hiện tại đơn nên lùi thì thành quá khứ đơn
26 B ( Hiện tại là bố của cô sở hữu một trường đua ngựa ( Hiện Tại Đơn ) thế nên khi tường thuật lại phải lùi thì thành Quá Khứ Đơn bạn nhé ).
27. B ( Tương tự như câu trên rằng việc Sophia ốm là ở hiện tại nhé , còn việc didn't ở trước nó không liên quan gì đến câu phía sau , thế nên tránh việc bạn phụ thuộc vào nó nhé )
P/S : nếu bạn chưa hiểu thì cứ việc hỏi mình nhé. Chúc bạn học tốt ^^

Last edited:

Kẻ Đi Tìm Chân Lý

Học sinh mới
Thành viên
14 Tháng tư 2019
39
8
16
Nam Định
Du Học Sinh
26 A. ( Hiện tại là bố của cô sở hữu một trường đua ngựa ( Hiện Tại Đơn ) thế nên khi tường thuật lại phải lùi thì thành Quá Khứ Đơn bạn nhé ).
27. B ( Tương tự như câu trên rằng việc Sophia ốm là ở hiện tại nhé , còn việc didn't ở trước nó không liên quan gì đến câu phía sau , thế nên tránh việc bạn phụ thuộc vào nó nhé )
P/S : nếu bạn chưa hiểu thì cứ việc hỏi mình nhé. Chúc bạn học tốt ^^
Như câu 26, có dấu hiệu nào để mình nhận biết rằng nó là hiện tại đơn ko bạn ơi, Hay mình phải dịch ra

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Như câu 26, có dấu hiệu nào để mình nhận biết rằng nó là hiện tại đơn ko bạn ơi, Hay mình phải dịch ra
Việc bố của Claire sở hữu trường đua ngựa chính là dấu hiệu nhận biết của câu trắc nghiệm này , còn nếu trong câu viết thì còn phụ thuộc vào việc khác bạn nhé , mình sẽ nói đơn giản hơn một tý , trong câu trắc nghiệm này ngay từ ban đầu bạn đã phải loại câu A C D ( à mình nhầm đáp án nhé 26 B , xin lỗi cậu về sự sai sót ) vì đây là câu tường thuật nên không thể xuất hiện động từ ở hiện tại => loại A và là một động từ nên không thể là C và D , nếu C nói sâu hơn thì cần một trợ động từ nữa. Bạn có hiểu không?

Top Bottom