Nhật ký Đường một chiều

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
um, chị sẽ cố gắng học để sau này chỉ em
lúc đầu chị tính học tiếng Nhật, nhưng mà tiếng Nhật khó hơn tiếng Hàn nhiều nên chị quyết định học tiếng Hàn
em sẽ nhận chj làm sư phụ hihi:)

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
mình rất là thích quyết định của bạn... Là người sắp trưởng thành, phải có quyết định riêng và con đường riêng cho mình nhé; người qua đường chẳng qua là "gài bẫy" để bạn học khôn

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Chị tự tin vại, chưa lên ĐH mà đã tự tin là học luôn. => Chị sẽ đỗ điểm rất cao
Phải đặt niềm tin vào chính mình chứ em, dù biết là có thể chị sẽ không làm được
ủa, mà em nói chị tự tin cái gì vậy ? :p

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Phải đặt niềm tin vào chính mình chứ em, dù biết là có thể chị sẽ không làm được
ủa, mà em nói chị tự tin cái gì vậy ? :p
Ý em là chị chưa lên Đh mà đã khẳng định là học ngành tiếng Hàn gì đó rồi (Kiểu như bt sẽ nói là chị sẽ học )

• Like
Reactions: VânHà.D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Ý em là chị chưa lên Đh mà đã khẳng định là học ngành tiếng Hàn gì đó rồi (Kiểu như bt sẽ nói là chị sẽ học )
thật ra thì tiếng Nhật và tiếng Hàn, chị có học qua bảng chữ cái rồi. Mà tiếng Nhật tới 3 bảng chữ cái cơ, khó nhớ lắm :D
phải biết được khả năng của mình tới đâu, mình thích cái gì chứ em, bây giờ đăng kí nguyện vọng vào ĐH rồi mà lớp chị còn vài bạn không biết học trường gì, ngành gì nữa em ạ

5, 4/4/2019
Ngày 81 trước kỳ thi THPTQG 2019

Ahihihi
Hôm nay lớp tớ được nghỉ tiết Sinh nên hôm nay 7h20 tớ mới đi. Đi học kiểu này cũng khổ, tớ đi học mặc áo dài nên đi ra đường ai cũng nhìn tớ hết
( bộ tớ giống sinh vật lạ lắm sao ?????), gặp người quen thì hỏi: Sao hôm nay cháu đi học trễ vậy. Đến trường thì không dám cởi khẩu trang ra vì hàng trăm ánh mắt nhìn tớ, tớ còn nghe có bé nói tớ là : Ngủ quên hay sao mà bây giờ mới đi học. Trời ơi!!!!!! nghe xong mà tức quá đi. Tại lớp được nghỉ tiết chứ bộ.

Haizzzzzzzzzzzaaa........bây giờ trời mưa nhiều quá, ngày nào cũng mưa, mà mưa đến là lại mang bao tâm sự trở về, tớ vẫn còn vương vấn nỗi buồn của ngày hôm qua :>(:>(:>(. Huhu. thôi mặc kệ đi, chắc không sao đâu nhỉ? Thật sự là bây giờ nhìn nhau như người dưng nước lã luôn đó:confused:.

Kiểu này chắc tớ chớt quá. Nonooooooooooooo, không thể như thế được, phải mạnh mẽ lên. Được rồi, từ nay tớ sẽ thực hiện chiến lược chiến tranh B-L ( Chỉ mình tớ hiểu thôi ). Cơ mà dạo này bị cô nhồi nhét môn Sử zữ quá nên cũng bị ám ảnh mấy cái chiến lược chiến tranh của Mỹ luôn rồi :p

"Đôi khi, chúng ta chỉ vì một câu nói của người khác mà dày vò chính mình, làm tổn thương mình, điều đó thật sự không đáng. Dù sao đi chăng nữa, hãy nhớ rằng, trên đời này sẽ không có bất cứ một ai sống thay cho cuộc đời ai cả.
Và việc của bạn chỉ là cố gắng sống tốt cuộc đời mình mà thôi. Hãy trân trọng bản thân trước khi trông chờ một ai khác làm điều đó!:
=========> Đúng như vậy đó, Fighting

Thôi không nói chuyện buồn nữa, hôm nay tớ có 2 chuyện zuiiiiiiii

Thứ nhất là "Hoàng Cung Sách " của tớ mới tuyển thêm được 1 " quân sư" về giúp cho tớ. Sắp tới, tớ phải ra chiến trường rồi, nên mọi viejxcj trong cung sẽ nhờ vị quân sư này :p

Thứ 2: hôm nay ra chơi nghe được 1 tin là Thứ 5 tuần sau sẽ được đi tham quan trường Đại học Quốc tế miền đông. Woaaaaaa, tuyệt cú mèo, đây sẽ là động lực lớn nhất của tớ, nó sẽ giúp tớ tuần sau thi thật tốt để thứ 5 còn đi chơi.........ơi........========> Hóng đến chiều thứ 5 tuần sau quá đi. Mà việc trước mắt là lo ÔN THI HỌC KỲ 2 CHO TỐT ĐÃ thì đi chơi mới zuiiiiiiiiiii zẻ :D

****** Fighting*****:rongcon9:rongcon9:rongcon9

Càng ngày càng THẤM và càng ngày càng ghét
cũng muốn quên đi lắm nhưng không thể được

Last edited by a moderator:

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
2, 8/4/2019
Ngày 77 trước kỳ thi THPTQG 2019

Ngày hôm nay là ngày thi học kì 2 đầu tiên và đây sẽ là lần thi hk2 cuối cùng sau 12 năm đèn sách của mình. Hì hì, thi xong 2 môn thấy khỏe hẳn.

Môn đầu tiên là môn VĂN. Ơ ?????, tức ghê luôn đó, phần phân tích tác phẩm văn học năm nay ra đề " Anh (chị) hãy phân tích diễn biến tâm trạng và hành động của Mị trong đêm đông cứu A Phủ".

Kkakakakkaka.....Hôm nay học sinh lớp 12 ở Bình Dương bị Sở giáo dục "úp sọt" (tức là bị troll) hết roài. Đề này năm ngoái mới thi học kì 2 xong, năm nay lại cho ra nữa nên có đứa nào học phần này đâu, toàn học mấy phần khác thôi. Bản thân tớ cũng vậy, tớ nghe thầy nói phần này năm ngoái ra rồi nên tớ cũng bỏ không học luôn. Hồi sáng, khi cô giám thị phát đề ra, tớ nghe mấy đứa ngồi bàn đầu nói là ra "Vợ chồng A Phủ" tớ đã mừng thầm là sẽ ra phần "Phân tích nhân vật Mị trong đêm tình mùa xuân". Ai ngờ, lúc phát đề ra là.......

Nhưng mà ít ra mấy ông Sở còn thương học sinh, mấy ông trích luôn đoạn văn bản trong SGK ra. Ôi, hạnh phúc quá trời, không phải ngồi nghĩ dẫn chứng nữa, ngồi nghĩ là cũng hết giờ luôn :D. Không đủ thời gian để tớ viết bài vì còn phải làm phần đọc hiểu nữa, mất khoảng 30ph rồi. Còn lại 90ph, thật sự là không đủ thời gian luôn, giá mà có thêm ít thời gian nữa thì ok. Vì không đủ thời gian nên tớ chưa phân tích hết giá trị nhân đạo trong tác phẩm, chỉ mới phân tích được 3/5 ý thôi, còn quên cả phần nghệ thuật nữa chứ. Hơi buồn. Sẽ cố gắng đến khi đi thi THPTQG phải viết được 3 tờ giấy thi :D

Môn thứ 2 là Vật lí, haizzzzzaaa........chán quá, kết quả không như tớ mong đợi.

Ngày mai tớ thi Toán và Hóa. Tớ lo 2 môn này quá.

Nhưng tớ hy vọng là tất cả các môn thi học kì của tớ sẽ trên tb

CỐ GẮNG THI THẬT TỐT ĐỂ chiều t5 tuần này đi chơi zzzzzuiiii zẻ :)

Hôm nay vào wall cũng hơi bất ngờ, vì không biết là bạn nào đã cho tớ thêm 1 LIKE nữa

Last edited:

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
đầu tiên là chúc mừng Yuu đã vượt qua hai môn thi đầu tiên một cách thành công. Riêng môn văn, mình có dự đoán là vài học sinh thế nào cũng ôn trật tủ vì phần ôn tập và phần ra đề thi là hai vấn đề rất khác nhau; nhưng mình lại khuyên rằng nên học hết cái sườn của văn bản (nội dung chính của nó) - chú ý nắm vững các nội dung chính thì dù cho đề ra cỡ nào cũng làm được. Riêng môn lý thì cũng hơi buồn cho Yuu - chắc có lẽ do áp lực thời gian, phải tính toán và đánh trắc nghiệm 40 câu trong vòng 50 phút (mỗi câu làm khoảng 1,2 phút) nên kết quả có lẽ cũng chưa được như ý. Thôi đừng buồn nữa, bỏ qua hai môn đầu tiên và tập trung cao độ ở 6 môn tiếp theo nào. Chaizooooooooooo !!!

• Like
Reactions: VânHà.D

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
2, 8/4/2019
Ngày 77 trước kỳ thi THPTQG 2019

Ngày hôm nay là ngày thi học kì 2 đầu tiên và đây sẽ là lần thi hk2 cuối cùng sau 12 năm đèn sách của mình. Hì hì, thi xong 2 môn thấy khỏe hẳn.

Môn đầu tiên là môn VĂN. Ơ ?????, tức ghê luôn đó, phần phân tích tác phẩm văn học năm nay ra đề " Anh (chị) hãy phân tích diễn biến tâm trạng và hành động của Mị trong đêm đông cứu A Phủ".

Kkakakakkaka.....Hôm nay học sinh lớp 12 ở Bình Dương bị Sở giáo dục "úp sọt" (tức là bị troll) hết roài. Đề này năm ngoái mới thi học kì 2 xong, năm nay lại cho ra nữa nên có đứa nào học phần này đâu, toàn học mấy phần khác thôi. Bản thân tớ cũng vậy, tớ nghe thầy nói phần này năm ngoái ra rồi nên tớ cũng bỏ không học luôn. Hồi sáng, khi cô giám thị phát đề ra, tớ nghe mấy đứa ngồi bàn đầu nói là ra "Vợ chồng A Phủ" tớ đã mừng thầm là sẽ ra phần "Phân tích nhân vật Mị trong đêm tình mùa xuân". Ai ngờ, lúc phát đề ra là.......

Nhưng mà ít ra mấy ông Sở còn thương học sinh, mấy ông trích luôn đoạn văn bản trong SGK ra. Ôi, hạnh phúc quá trời, không phải ngồi nghĩ dẫn chứng nữa, ngồi nghĩ là cũng hết giờ luôn :D. Không đủ thời gian để tớ viết bài vì còn phải làm phần đọc hiểu nữa, mất khoảng 30ph rồi. Còn lại 90ph, thật sự là không đủ thời gian luôn, giá mà có thêm ít thời gian nữa thì ok. Vì không đủ thời gian nên tớ chưa phân tích hết giá trị nhân đạo trong tác phẩm, chỉ mới phân tích được 3/5 ý thôi, còn quên cả phần nghệ thuật nữa chứ. Hơi buồn. Sẽ cố gắng đến khi đi thi THPTQG phải viết được 3 tờ giấy thi :D

Môn thứ 2 là Vật lí, haizzzzzaaa........chán quá, kết quả không như tớ mong đợi.

Ngày mai tớ thi Toán và Hóa. Tớ lo 2 môn này quá.

Nhưng tớ hy vọng là tất cả các môn thi học kì của tớ sẽ trên tb

CỐ GẮNG THI THẬT TỐT ĐỂ chiều t5 tuần này đi chơi zzzzzuiiii zẻ :)

Hôm nay vào wall cũng hơi bất ngờ, vì không biết là bạn nào đã cho tớ thêm 1 LIKE nữa
chúc chj thi tốt và đạt kết quả cao
chj ơi cho em nhờ tí nhé

• Like
Reactions: Maianh2510

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
4, 10/4/2019
Ngày 75 trước kì thi THPTQG 2019

OOOOOOOOOOAAAAA, nhanh quá, ngày mai là ngày thi cuối cùng với 3 môn Anh/Sử/GDCD. Cố lên nào!!!!!!
Sáng mai sẽ cố gắng làm bài thật tốt để chiều mai đi chơi zzzzzzzzzuui zẻ. Hóng đến chiều mai quá đi.

Môn Sử và GDCD thì tớ thuộc roài, còn môn ANH -Nỗi trăn trở của mọi học sinh :D. Cố gắng không để môn nào dưới trung bình. CHAIZZZZZZZOOO

Haizzzzz..:( não lòng từ hôm qua đến giờ. À mà thôi, nhắc lại làm gì nữa, mệt cả người, tớ sẽ tìm cái THÙNG RÁC ĐỂ XẢ vào, xả từ hôm qua đến giờ vẫn chưa hết. Phải công nhận là bây giờ nhiều người thích chơi với lửa ghê luôn đó.

Thoai, kệ đi, không sao đâu, bỏ qua 1 bên. Thời gian sẽ là câu trả lời chính xác nhất.

CỐ GẮNG 3 MÔN NỮA ĐỂ ĐI CHƠI VUI VẺ :D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
12/5/2019
ngày 43 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay là 1 ngày ý nghĩa nhưng cũng rất mệt đối với tớ và tất cả các bạn của lớp tớ, vì hôm nay lớp tớ đi chụp kỷ yếu.

Hôm qua thì còn háo hức đợi đến ngày hôm nay để đi chụp những bức hình để đời thật đẹp, nhưng khi trải qua thì cảm thấy ĐUỐI kinh kủng luôn.

Đi từ sáng đến chiều, mệt quá, nhưng mà ảnh để đời nên là rất vui.

Khoe ảnh 1 chút ( cái này chụp bằng điện thoại nên hơi mờ)

2 tuần nữa mới có ảnh nên sẽ khoe sau, ahihi

ky.jpg ky3.jpg

Attachments

63 KB · Đọc: 117
Last edited:

Trang Vũ 2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng mười 2018
1,097
2,517
331
Nam Định
Trường THPT
12/5/2019
ngày 43 trước kỳ thi THPTQG 2019

Hôm nay là 1 ngày ý nghĩa nhưng cũng rất mệt đối với tớ và tất cả các bạn của lớp tớ, vì hôm nay lớp tớ đi chụp kỷ yếu.

Hôm qua thì còn háo hức đợi đến ngày hôm nay để đi chụp những bức hình để đời thật đẹp, nhưng khi trải qua thì cảm thấy ĐUỐI kinh kủng luôn.

Khoe ảnh 1 chút ( cái này chụp bằng điện thoại nên hơi mờ)

2 tuần nữa mới có ảnh nên sẽ khoe sau, ahihi

View attachment 112523 View attachment 112524 View attachment 112525
cái chj mặc áo đỏ là ai vậy chj

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,037
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
ky3-jpg.112525
Cậu là ai trong đây vậy :D

Nhớ lúc trước lớp tớ cũng đi chụp kỉ yếu đi từ 6h sáng đến gần10h tối về đến nhà, mệt, nhưng rất vui :D
Còn dậy từ 3h sáng để trang điểm nữa chẳng hiểu sao lúc đấy mình lại có thể dậy được :D

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Cậu là ai trong đây vậy :D

Nhớ lúc trước lớp tớ cũng đi chụp kỉ yếu đi từ 6h sáng đến gần10h tối về đến nhà, mệt, nhưng rất vui :D
Còn dậy từ 3h sáng để trang điểm nữa chẳng hiểu sao lúc đấy mình lại có thể dậy được :D
tối qua tớ mất ngủ luôn đó, sáng sớm bị mẹ lôi dậy trang điểm nữa
cậu đoán đi, tớ đâu :p

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
23/5/2019
Ngày 32 trước kỳ thi THPTQG 2019

Chúng ta của năm 17 tuổi luôn khác với chúng ta của năm 27 tuổi nhưng kí ức thì sẽ mãi là kí ức mà thôi. Thanh xuân xa rồi nhưng kỷ niệm vẫn còn ở đó.

Nếu thanh xuân là một giấc mơ thì ta sẽ mơ hoài không tỉnh, và cấp 3 chính là những điều đẹp nhất trong giấc mơ đó. Chúng ta đã gửi phần đẹp nhất, trong sáng nhất, nhẹ nhàng nhất của tuổi trẻ vào những năm cấp 3.

Thời gian thấm thoắt thoi đưa chẳng chờ chẳng đợi một ai. 3 năm cấp 3 tưởng dài đằng đẵng chính thức khép lại sau khi tiếng trống bế giảng kết thúc.

Hôm nay cũng như bao ngày khác, là một ngày trời xanh trong, những tiếng chim hót líu lo trong những tán lá, ánh nắng đã lên từ rất sớm. Tôi vẫn đi trên con đường quen thuộc mà tôi vẫn đi hàng ngày, nhưng........nhưng hôm nay tôi lại có cảm giác rất khác so với mọi ngày. Bởi vì hôm nay là lễ tổng kết thứ 12 của tôi và cũng là lễ tổng kết cuối cùng của 1 thời áo trắng.

Người ta thường dành rất nhiều sự nuối tiếc để nói về quãng đời học sinh, cho dù lúc đó gần như đứa nào cũng chỉ ước được gào lên là không muốn học. Cấp 2 thì còn hơi bé để nghĩ chuyện này chuyện kia, nhưng cấp 3 quả thực là một quãng thời gian tuyệt vời để sau khi chia xa, dù là một vài năm, hay cho đến mãi sau này cũng đều lưu luyến.

Lúc đó, mọi thứ có trong tay chẳng có gì ngoài đám kiến thức từ sách vở bữa thuộc, bữa quên; chẳng có gì ngoài đám bạn lớn xác to đầu, nghĩ ra đủ trò phá phách chọc ghẹo. Rồi những tình cảm ngô nghê, những mối quan hệ sớm nở tối tàn nhưng nhớ mãi không làm sao quên được. Những thứ có trong tay còn là một tâm hồn đầy mộng mơ, một trái tim của tuổi thanh xuân căng tràn sức sống. Không giàu có về vật chất, cũng chẳng hề cao sang, thế mà cấp 3 lại là quãng thời gian tươi đẹp nhất trong cuộc đời mỗi người, vì những gì chúng ta có đều thuần khiết, trong lành và xuất phát từ trái tim

Không có cuộc gặp nào tránh khỏi phút chia tay. Biết là thế nhưng vẫn thật không nỡ. Thời gian có thể lạnh lùng đến mức nào nữa. Cuối cùng cũng không phải sợ nơm nớp bị cô túm lên bảng, không còn sợ bị cô phát hiện lúc ngủ gật cũng không cần thót tim khi bị cô gọi lên trả bài. Đáng sợ nhất không phải là chia ly mà là sự nuối tiếc, cái gì đến rồi cũng sẽ đến chẳng tránh được. Thật không nỡ mà!. Nhớ những lần "lén ăn vụng trong lớp", hay những lần bẻ trộm bông phượng để làm bướm ép vào tập. Haizzzzzzzz :( Làm sao có thể quên những cảm giác lúc đó chứ.

Giờ chia tay đã đến bạn ơi! Mới đây thôi ta cùng với nhau tay trong tay vai sát vai ta chung đường, này bạn thân ơi, giờ này chia xa và xin nhớ trong tim ta luôn khắc ghi bao kỷ niệm, dù thời gian trôi, dù nhiều ngăn cách… thì xin nhớ nhau từ đây…

Thời gian vội vã quá bạn nhỉ! Mới ngày nào mình chào nhau câu làm quen, những kỷ niệm mình chưa kịp lưu giữ giờ đã phải chia tay. Trên bước đường tương lai, nếu một ngày nào đó mình gặp lại, chúng ta sẽ vẫn mãi là bạn thân như ngày còn chung bàn bạn nhé!
60667902_629500017569622_2112552142110720000_n.jpg 60815740_432006760953625_8243129748218183680_n (1).jpg 60910196_2219804935016963_8802970931296206848_n.jpg 61073328_296501407963557_6750182400115867648_n.jpg 61131435_2196987170393300_6335877373568745472_n.jpg

Trước kia, tôi rất thích môn toán, 2 năm đầu của cấp 3 tôi đã mất niềm tin ở môn Toán vì thầy dạy Toán của tôi lúc đó VERY FAIL. Nhưng lên lớp 12, tôi dường như lấy lại được niềm tin với môn Toán, vì thầy của tôi năm nay rất nhiệt tình giảng dạy chỉ bào học trò. Nói chung là thầy WONDERFUL toàn tập. Những lúc chúng em mệt mỏi hay buồn ngủ thầy đều tìm kiếm 1 thứ gì đó mới lạ để xua tan đi những cơn buồn ngủ của chúng em ^-^. Thầy cũng hay tâm sự với chúng em rất nhiều điều trước khi chúng em ra trường. Em vẫn tâm đắc nhất là những lời khuyên nhủ của thầy dành cho chúng em. Hôm nay, chúng em rủ thầy chụp hình chung, tuy thầy đang bận thu dọn " bãi chiến trường" sau lễ tổng kết nhưng thầy vẫn rất vui vẻ chụp hình chung với chúng em. Vậy là, thầy lại sắp đưa xong một lứa nữa qua đò rồi.

Hồi đầu năm thì học tiếng Anh như thánh, luôn luôn chú ý nghe giảng, 2 tiết trôi qua lúc nào cũng không biết. Còn hiện tại thì ngược lại: Ngồi 2 tiết Anh ngáp ngắn ngáp dài, tý tý lại hỏi đứa bàn trên: Ê!!!!!!!! Mấy phút nữa hết tiết vậy? kkkkkkkkk Đây là tâm lý chúng của lớp tớ :p. Thầy cô nào cũng nhiệt tình chỉ bảo học sinh và cô cũng vậy. Tôi cũng rất thích môn tiếng Anh, nhưng một số bạn trong lớp tôi thì không. Trong các tiết học, cô đều rất nghiêm khắc với chúng tôi nhưng cũng chỉ vì muốn chúng tôi tốt nghiệp cấp 3 và xa hơn nữa là có thể vào được ĐH.Hôm nay là lễ tổng kết, chúng tôi rủ cô chụp hình chung, cô đứng đó và cười rất tươi, chắc cô rất vui vì học sinh cô dạy ba năm với bao kỷ niệm, đang rất xinh đẹp trong tà áo dài. Vậy là, cô lại sắp đưa xong một lứa nữa qua đò rồi. Cạnh nụ cười tươi là ánh mắt âu yếm, thân thương của người mẹ hiền nhìn đàn con đang dần trưởng thành.61402324_441764053049410_7310405105138794496_n.jpg 60939428_309346506623108_240188169058779136_n.jpg

Có những nỗi nhớ còn chưa kịp đặt tên bởi tình cảm học trò mỏng manh như cánh phượng, nhẹ tênh như hoa gió và nó mang một màu đỏ rực chẳng dễ phai mờ qua năm tháng

Có lẽ, hôm nay là lần cuối cùng tôi được khoác trên mình tà áo trắng tinh khôi này.

Quá khứ và hiện tại là chung một con đường… Nhưng phải bước qua quá khứ mới tới hiện tại và bước qua hiện tại lại chỉ còn quá khứ… Một vòng lẫn quẩn giữa kí ức và tạo kí ức. Con người cũng vậy, chỉ có một và duy nhất. Nên đôi lúc khi vô tình đánh mất, họ cứ loay hoay tìm kiếm mà không nhận ra rằng là không còn nữa. Vì con người là duy nhất… Tình cảnh cũng vậy… Giữ hiện tại hay tạo thêm kí ức quá khứ… đều do bản thân tạo nên… do bản thân lựa chọn… Không thể hối hận.

Tuổi học trò qua đi để lại cho chúng ta một ký ức đẹp đẽ, một thanh xuân với biết bao xúc cảm ngây ngô. Đó là khoảng thời gian tươi đẹp mà chúng ta sẽ không bao giờ tìm lại được lần thứ hai trong đời.

TẠM BIỆT NHÉ!!!!!!!! TUỔI.........HỌC......TRÒ.

Top Bottom