Tâm sự Quan điểm của bạn về hậu 22/4

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Đến nay, dịch trong nước cơ bản đã được kiểm soát. Vấn đề cần hạn chế người nhập cảnh vào Việt Nam, có thể vẫn bắt buộc phải cách ly 14-22 ngày cho dù có nhiễm bệnh hay không" (trích dẫn từ vn.express)
Quan điểm của các bạn về vấn đề này như thế nào?

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
"Đến nay, dịch trong nước cơ bản đã được kiểm soát. Vấn đề cần hạn chế người nhập cảnh vào Việt Nam, có thể vẫn bắt buộc phải cách ly 14-22 ngày cho dù có nhiễm bệnh hay không" (trích dẫn từ vn.express)
Em thấy điều này là hoàn toàn cần thiết! Hạn chế nhập cảnh cũng tốt vì nếu không hạn chế thì dịch bệnh có thể lại bùng phát ở đất nước ta. Vẫn bắt buộc phải cách ly 14-22 ngày cho dù có nhiễm bệnh hay không . Diệt cỏ là phải diệt tận gốc nên cẩn thận vẫn hơn ạ. Nhưng nhiều nhất là 14 ngày thôi ạ! Chứ học online thế này em đúp mất! JFBQ00197070418B

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Em nghĩ là vẫn rất cần thiết ạ. Ở VN khống chế dịch đã rất tốt rồi, nhưng nhiều nước dịch vẫn còn khá nghiêm trọng. Nếu chẳng may mở cửa đất nước mà mang theo mầm bệnh từ các khách du lịch thì thật sự rất nguy hiểm, mọi công sức trở thành công cốc. Bài học từ bệnh nhân số 17 vẫn còn đó ạ.
Em thấy điều này là hoàn toàn cần thiết! Hạn chế nhập cảnh cũng tốt vì nếu không hạn chế thì dịch bệnh có thể lại bùng phát ở đất nước ta. Vẫn bắt buộc phải cách ly 14-22 ngày cho dù có nhiễm bệnh hay không . Diệt cỏ là phải diệt tận gốc nên cẩn thận vẫn hơn ạ. Nhưng nhiều nhất là 14 ngày thôi ạ! Chứ học online thế này em đúp mất! JFBQ00197070418B
Ở đây cách ly 14-22 ngày với người nhập cảnh mà em. Có liên quan gì đến việc đi học đâu. Cách ly này là cần thiết lắm chứ, nhưng em chú ý nó khác hẳn cách ly xã hội áp dụng 15 ngày đầu tháng 4 vừa qua nhé.

• Like
Reactions: Quang Đông
Top Bottom