Môn học khác Phương pháp "thần kỳ" giúp bạn học bài nhanh chóng và hiệu quả

Tiểu Âm

Học sinh mới
Thành viên
10 Tháng tư 2019
23
22
6
Thái Nguyên
HOCMAI FORUM
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

PHƯƠNG PHÁP “THẦN KỲ” GIÚP BẠN HỌC BÀI NHANH CHÓNG VÀ HIỆU QUẢ
Bạn có bao giờ tự hỏi tại sao một số người khi đi thi làm bài xong rất sớm mà vẫn lấy được điểm 10 một cách dễ dàng nhưng cũng có những người hết giờ vẫn chưa làm xong bài không? Đó là do họ có những bí quyết riêng khi học. Vậy hãy để tôi chỉ cho bạn những bí quyết đó nhé :3
Chắc chắn bạn sẽ bất ngờ đó!!
D1rJJ9-zG-7D9X8IsHIFpXwI7z5stB-41l7U4JaQKcdHr-ZYCeSCa-jqxeNdI577BIwNCPtL2RSaBNtho_QYaAShkRkFjhZq7KzdtrGgonCpC5T_xtaMmnpTtDJjC2udkkMkTWuj

- Đầu tiên, hãy tạo cho mình một môi trường học tối ưu gồm các yếu tố sau:
+ Chỗ học phải có đèn sáng, tốt nhất là đèn vàng vì bóng đèn huỳnh quang với ánh sáng chói rất dễ làm bạn nhức đầu.

NÊN:
J18aVbsgruk4SRk-9xzEVQGvJrKmdJJ--AuJIKs2WHc22_6SxVxDukYWQg9RLVkycfyjq6PvqgrDDjvUvQU2ZMrUjqnD16VrJole0_I54xyAvcxJwQXgO472nmF3S338urgeTKak

KHÔNG NÊN:
PQGSwhhEQEswEE8fx8bJr2jEEUDIDGwQMyyDeF1WGF6L8bEtZZG6--4HCtGwd-s4WCaJYRGFQtXvlChjxxCJ5vq0ucj7m8RFlFuZC4pZHWd4D5pN1JAYM93JluWDVAPh86ysQzxt

+ Tiếp theo hãy kiểm tra nhiệt độ phòng. Nhiệt độ phòng cao quá sẽ khiến bạn buồn ngủ. Hãy cố gắng học ở một nơi lạnh hơn bình thường một tí bởi vì nhiệt độ thấp sẽ giúp bạn tỉnh táo hơn nhé!!!
Dmgfrirs39SIzW4IZrl-Kw19_nyQJ9Ls3EjSDHWNbFziq-7gvC0T6V0cN9lS7f962FXB6lmToZuP5AohYyg_511LEQurQWn8FOEDh7JsdjE1dfm-fAi06SRlE3Lt4O7Hy0X9oal9

+ Tôi khuyên hãy tránh những thứ làm bạn mất tập trung như tivi, điện thoại, trò chơi điện tự, truyện tranh, tạp chí giường ngủ.
  • Bạn cũng đừng ăn quá mức trước giờ học. Việc này sẽ khiến bạn buồn ngủ vì năng lượng và máu của bạn đều dành cho hệ thống tiêu hóa thay vì não. Hãy tránh ăn các loại thịt đỏ,đường hoặc bột trắng trước khi học bởi vì những chất này làm giảm khả năng lưu trữ thông tin của não bộ.
5F8AzQl7Kh3R3iTcH8PJ7Y-MFSjO2v3IA85ZPuAr08_i40fj3ntiY7cl383TTZDq_d4luBBY-Rmj8MEQLfQpb-AeyICIzXxKqLq07CK2SZcphiutP0DtzELn3UqLvzqCy-1AjK5v

+ Nếu bạn muốn giải trí khi học mà không ảnh hưởng đến việc học, hãy bật những bản nhạc không lời. Loại nhạc tốt nhất cho việc học là loại nhạc Ba-rốc(Baroque) vì loại nhạc này giúp bạn duy trì nhịp điệu sáu nhịp một phút giúp tâm trí bạn thư giãn để học.
cM-64KeeOBj-aL2yh5PAi-55bkTBe9ToT52sYkNGfu2rJwwCdiy5EgPqalpJn3pJWPbe7OPS94T1SyK8orvtxQ2qfmZIfwCC9QKGQlnywGaha9xSNuJBTJgjfK8QbkFB3SZEf4vs

+ Các bạn nhớ tuân thao quy tắc "The same old thinking, The same old results". Hãy đổi hay phương pháp học của mình nếu việc học của bạn không hiệu quả nhé!!

Nguồn: Internet

Last edited:
Top Bottom