Nhật ký XANH

bosjeunhan

Học sinh gương mẫu
Thành viên
5 Tháng mười một 2011
1,577
37
314
26
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[Note] Cũng đã lâu lắm rồi mới vào lại đây. Mọi thứ dần trở nên lạ lẫm. Tự nhiên lại muốn viết. Có thể đơn giản là, mệt mỏi, nên những cảm xúc cứ nhưng muốn trào ra trên từng dòng chữ vậy. Viết cho ngày xanh ^^

Rứa là cụng đạ một năm rồi...cũng có nhiều thứ đã đi qua và để lại. Vui có, buồn có, mệt mỏi có, háo hức cũng có,...Một năm có lẽ là đủ với những trải nghiệm đầu đời, trải nghiệm của tuổi trẻ. Một cuộc sống mới, dần bắt nhịp và cố gắng theo đuội những mơ ước của riêng mình.
Những lúc a ri, mình luôn cảm thấy được mình đã lớn hơn, trưởng thành hơn so với những khoảng thời gian trước. Nhưng mà, răng lần ni, mình lại có một cảm giác khác, cảm giác...mình vẫn như một đứa trẻ vậy, hay chăng mình đã muốn được làm một đứa bé? Cũng không hẳn...Những suy nghĩ hình như cũng đã nhiều hơn và chồng chéo lên nhau để làm bản thân cảm thấy khó khăn khi đưa ra những lựa chọn
Dừng lại một chút đã nhé, một lúc thôi, rồi ta sẽ cũng tắm trong cơn mưa dông của những ngày xanh sau cái nắng chóng chang của mùa hè tuổi trẻ : )

Mang trên mình màu áo xanh rứa là cũng được gần 8 tháng rồi, và rứa là cũng đã kết thúc một năm hoạt động. Những cảm xúc nớ thật sự là khó nói, khó diễn tả được thành lời. Những cố gắng cũng đã được bạn bè, anh chị ghi nhận. Cũng được in lên áo dòng chữ thiêng liêng.
BẮT ĐẦU CŨNG LÀ KẾT THÚC
Mình bước vào mái nhà Nghệ Tĩnh với những mong ước lung linh. Nào là bản thân sẽ có thêm những kĩ năng, hay vào đó mình sẽ được vui, chơi, rồi đi tình nguyện,...Mọi thứ thật ngốc nghếch và trẻ con. Mọi thứ không như mình tưởng tưởng. Ở đó, mình phải là người dẹp bỏ đi cái tôi, phải chấp hành đúng những kỉ luật nghiêm khắc của Đội, và phải dấu chọi lại những "thế lực"_là anh chị, là 57 xunh quanh. Một cách hoạt động hoàn toàn khác so với cái nhìn ở ngoài. Không chỉ là những hoạt động tình nguyện thương kì và làng trẻ, ở chùa tự, mà còn là những chương trình ý nghĩa với những trái tim đầy yêu thương. Chắc chắn một điều, dù cho bản chất của nó là một xã hội thu nhỏ đi nữa thì khi hương về một chương trình, thì đó là những tình cảm nồng cháy ở trong mỗi con người để rồi gon góp lại để rực cháy lan tỏa những yêu thương. Chính những điều đó cũng làm mình trở nên trưởng thành : )
Kết thúc, mình đã học được nhiều, nhưng răng vẫn cứ cảm giác là chưa đủ, có phải là năm nhất đã đi qua quá nhanh không? Để ở lại đến giờ ni, thứ duy nhất níu kéo mình đó là trách nhiệm và tinh thần không bao giờ từ bỏ của chính mình, cũng có thể đó là tình cảm mà mình đã có với Đội.
Những quyết định mình đưa ra thường chẳng bao giờ hối hận cả, những việc này cũng thế. Mình cảm thấy vui, hạnh phúc khi đã lựa chọn điều này...Một màu xanh thật đẹp.
Chờ 58, chờ năm hai ở phía trước : )

Bức ảnh cho mình nhiều cảm xúc nhất, chương trình đầu tiên : )

• Like
Reactions: iceghost

lonely_pneuma

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng tư 2012
348
5
99
Hải Dương
Ahihi... chúc Bò áo mới thật đẹpppppppppppp
Có áo r, sắp hè r, sắp được thêu chữ lên áo, lên mũ tai bèo r ^^

• Like
Reactions: bosjeunhan

bosjeunhan

Học sinh gương mẫu
Thành viên
5 Tháng mười một 2011
1,577
37
314
26
Nghệ An
Cô đơn :)
Đã gần nửa năm rồi không chăm sóc được cho bản thân. Yếu đi, đen đi, xấu đi, già đi...
Có quá nhiều thứ cần phải nghĩ, lớn lên thật quá cô đơn :)
.........................
Haizz.
Tự dặn lòng là lần cuối vào đây vậy!
Mọi thứ đều thay đổi cả rồi, chẳng còn gì để lưu luyến nữa

Top Bottom