Nhật ký Hôm nay bạn vui hay buồn ..

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đôi khi ta vấp ngã, cảm thấy dường như mọi thứ sụp đổ và không còn tin vào bản thân mình nữa...
Nhưng hãy luôn nhớ rằng bạn luôn có một gia đình để dựa vào và những người bạn luôn bên mình để sẻ chia mọi thứ...
Cuộc sống không chỉ có màu hồng và cũng chẳng phải toàn một màu đen... Nó muôn màu muôn vẻ... Hãy vui và buồn như một đứa trẻ bạn sẽ hạnh phúc như hồi còn bé

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
*…Đừng nghĩ rằng con trai không
biết khóc…
*…Khi đau lòng họ cũng khóc như
ai…
*…Bởi con trai không phải là gỗ
đá…
*…Đâu vô tình lạnh giá giống như
băng…
.
.
.
*…Trái tim con trai cũng là máu
thịt…
*…Cũng yếu mềm và cũng biết
nhói đau…
*…Dẫu mạnh mẽ đến thế nào cũng
vậy…
*…Khi lòng đau họ cũng để lệ
rơi…

Yêu một người là khi, mình thấy người đó yêu người khác, mình chỉ mắc cười. Là vì mình biết nó sai bét rồi. Đời nó làm sao mà đúng được nếu không ở bên mình.

Yêu một người là khi, ngay cả trong những tình huống tệ hại nhứt đời, mình cũng cảm ơn cuộc đời đã dẫn mình đến ngày hôm nay, chứ nếu không làm sao mình gặp nó được.

Yêu một người là khi, mình có thể rất duyên dáng trước mặt tất cả mọi người trên đời, trừ người đó. Đối diện nó, mình quên hết từ ngữ. Mình chỉ còn là mình-ở-thể-cơ-bản nhất.

Yêu một người là khi, biết nó cũng ăn cay như mình, mình thật hạnh phúc. Mà giả sử nó không ăn cay như mình thì cũng không sao. Mình sẽ bớt ăn cay lại. Thế nào mà chả được.

Yêu một người là khi, mình biết rồi những bồi hồi hôm nay cũng sẽ qua đi, mình biết những giấc mơ sẽ đưa chúng mình xa nhau… Nhưng có điều gì làm mình thôi yêu được?

Yêu một người là khi, mình rất yêu người đó. Dẫu mình kêu bằng “nó”, thì cũng tại mình yêu.

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Đôi khi ta vấp ngã, cảm thấy dường như mọi thứ sụp đổ và không còn tin vào bản thân mình nữa...
Nhưng hãy luôn nhớ rằng bạn luôn có một gia đình để dựa vào và những người bạn luôn bên mình để sẻ chia mọi thứ...
Cuộc sống không chỉ có màu hồng và cũng chẳng phải toàn một màu đen... Nó muôn màu muôn vẻ... Hãy vui và buồn như một đứa trẻ bạn sẽ hạnh phúc như hồi còn bé
Càng lớn cảm xúc mỗi người càng mạnh mẽ. Nhất là những trẻ đang ở tuổi dậy thì sẽ rất nhạy cảm. Bắt đầu có những cảm xúc và suy nghĩ như người lớn, linh hoạt hơn.
biết khóc…
ai…
đá…
băng…
.
.
.
thịt…
nhói đau…
vậy…
rơi…

Yêu một người là khi, mình thấy người đó yêu người khác, mình chỉ mắc cười. Là vì mình biết nó sai bét rồi. Đời nó làm sao mà đúng được nếu không ở bên mình.

Yêu một người là khi, ngay cả trong những tình huống tệ hại nhứt đời, mình cũng cảm ơn cuộc đời đã dẫn mình đến ngày hôm nay, chứ nếu không làm sao mình gặp nó được.

Yêu một người là khi, mình có thể rất duyên dáng trước mặt tất cả mọi người trên đời, trừ người đó. Đối diện nó, mình quên hết từ ngữ. Mình chỉ còn là mình-ở-thể-cơ-bản nhất.

Yêu một người là khi, biết nó cũng ăn cay như mình, mình thật hạnh phúc. Mà giả sử nó không ăn cay như mình thì cũng không sao. Mình sẽ bớt ăn cay lại. Thế nào mà chả được.

Yêu một người là khi, mình biết rồi những bồi hồi hôm nay cũng sẽ qua đi, mình biết những giấc mơ sẽ đưa chúng mình xa nhau… Nhưng có điều gì làm mình thôi yêu được?

Yêu một người là khi, mình rất yêu người đó. Dẫu mình kêu bằng “nó”, thì cũng tại mình yêu.
Con người là vậy mà. Tàn nhẫn nhưng vẫn biết đau. Đâu thể chống lại được!

Hàn Thiên

Học sinh
Thành viên
15 Tháng bảy 2017
50
41
49
TP Hồ Chí Minh
biết khóc…
ai…
đá…
băng…
.
.
.
thịt…
nhói đau…
vậy…
rơi…

Yêu 1 người làm ta có nhiều cảm xúc vui, buồn, ghen, hạnh phúc và có cả đau đớn... và hơn hết ta sẽ học đc cách tha thứ và mạnh mẽ bước đi.

Top Bottom