những đứa con trong gia đình

Thảo luận trong 'Những đứa con trong gia đình (Trích - Nguyễn Thi)' bắt đầu bởi hocvoichahanh, 24 Tháng hai 2009.

Lượt xem: 55,994

1. eckchua9x

eckchua9x Guest

ban ơi hinh như bạn làm bài này rùi có thể cho tớ cái dàn bài của bạn được hôk tớ bí bài này quá

2. htad_htad

htad_htad Guest

cái đề củ chuối này mình cũng sắp phải nộp rồi ,không biết eckchua9x có phải đứa nào bạn mình không mà dề giống vậy .có ai đó giúp với tui gà lắm .thanks!!!!!!TÔI ĐANG CẦN RẤT GẤP

3. lmyhuongmt

lmyhuongmt Guest

Truyền thống gia đình thiếu rồi :D.

- Chính truyền thống gia đình đã hình thành nên tính cách của những con người trong truyện:
    + Gia đình có truyền thống yêu nước, có mối thù sâu sắc. ------ Ông nội và bố Việt đều bị giặc Tây giết. Má thì chết vì mảnh đạn của giặc Mĩ. Rồi đến chú Năm.... :D (trên bả vai vẫn còn một mảnh đạn của kẻ thù - Truyền thống gia đình với những đau thương, mất mát và tự hào đã được chú Năm ghi lại trong cuốn sổ gia đình)

---> Chính những truyền thống gia đình đã bồi đắp tinh thần yêu nước và lòng căm thù giặc cho hai chị em Việt và Chiến

4. t.a.t.u

t.a.t.u Guest

các bạn giúp mình với.

Những biểu hiện của khuynh hướng sử thi trong đoạn trích " Những đứa con trong gia đình "

5. bebomngungoc

bebomngungoc Guest

trong chuyện những đứa con trong gia đình. Nguyễn Thi có nêu lên quan niệm: chuyện gia đình cũng dài như sông, mỗi thế hệ phải ghi vào 1 khúc. Rồi trăm con sông của gia đình lại cùng đổ về 1 biển," mà biển thì rộng lắm[...], rộng bằng cả nước ta và ra ngoài cả nước ta".
    Anh(chị)có cho rằng trong thiên truyện của Nguyễn Thi quả đã có 1 dòng sông truyền thống liên tục chảy từ những lớp người đi trước: tổ tiên, ông cha, cho đến lớp người đi sau : chị em chiến việt

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted