Nhật ký With you all the time.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Tôi nhớ em, con người của xưa cũ
Tôi cũng mong em, con người của tương lai :).

"The earth laughs in flowers"

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Không. Đừng nói là tôi không thương, là tại vì tôi muốn cảm giác an toàn.

...

Bản thân chưa thể thực hiện trọn vẹn những gì mình đề ra, lải nhải, chơi vơi, ngu dốt, thiếu trách nhiệm.

==========

Ước gì có một căn phòng chỉ dành cho bản thân. Buổi tối đi làm về sẽ nhảy ngay lên giường nằm phịch ra 30 phút, sau đó trở người dậy lê lết vào phòng tắm, tắm rửa giặt đồ 30 phút. Kiếm đồ nấu ăn, ăn no nê rồi pha cafe ra bàn ngồi làm việc.
Làm việc hôm đó xong thì cầm điện thoại, lê lết trên giường 30 phút, sau đó đọc sách 30 phút rồi đi ngủ.

Sáng dậy sớm tắm rửa ăn uống, tưới cây, chăm hoa. Sau đó đi làm.

À, trước giờ chưa hề thích nuôi động vật, giờ thì nghĩ nếu ở một mình thì sẽ nuôi 1 con-chó, giống cho gì đáng yêu, tròn tròn 1 chút, ôm nó, nói chuyện vs nó một hồi, chăm sóc nó, huấn luyện nó đi tè đúng chỗ, và ngủ cùng nó.

===

Ước mơ về việc có một căn hộ nhỏ cần được thực hiện cuối năm nay!!!

Tháng 11.2017

Bỏ qua việc về nhà!!!

Bỏ qua việc đi đây đi đó. Ngưng! Để năm sau!

Năm nay cần trả xong tiền máy tính và kế hoạch có một căn phòng nhỏ cho mình!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Hôm nay em lại có cảm giác muốn có người yêu anh à. Một người để em nói chuyện mỗi cuối tuần, chia sẻ, tỉ tê tỷ tỷ thứ thú vị trên đời, có nhiều thứ em muốn nói lắm, nhưng chưa biết nói cho ai nghe hoặc chỉ nói với các chị của mình, nhưng cũng chưa nhiều vì các chị bận lắm! Và cả ngồi im lắng nghe người đó nói, lắng nghe thật sự.
Anh à, đột nhiên nghĩ tới chuyện đó em lại muốn khóc, muốn ôm một ai đó vào lòng, ôm thật chặt, khóc cho người đó nghe.

Rồi em nghĩ tới anh. Lại nghĩ tới anh!

Lắng lòng không nổi chỉ muốn bay đi thật xaaaaaaaaaaaaaaaaaa

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Hôm nay Hòa ko tốt, ko tốt.

cho nên Hòa cảm thấy không vui đâu.

À, còn vì có quá nhiều chuyện để làm nữa...

. chấm tạm.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Bạn Thúy Hòa à, bạn có thể làm người tốt được ko vậy?

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

Cái giọng hát trời phú này, tôi dịch nó vì anh và vì giọng hát; giọng hát ngược hẳn với gương mặt trẻ con đó. Anh là cực phẩm đó JJY! Cảm ơn vì đã trở thành bạn của Seungri :).

"Rock N' Roll. Thank you!"

<3

SYMPATHY - CẢM THÔNG

By Jung Joon Young (Feat.Seo Youngeun)

JJY: Anh đột nhiên cảm thấy mệt mỏi với em
Anh đã bất ngờ nhận ra rằng
anh đã không còn cần em nữa
Vậy nên em đã rời đi
Và chúng ta đã nói lời chia tay
mà chẳng cần bất kỳ cảm xúc chân thật nào

Chúng ta phải xa rời nhau
Chúng ta cứ nghĩ rằng người còn lại sẽ đau khổ
Nhưng đến cả những hồi ức đó
bây giờ cũng đã nhạt phai

SYG: Có một vài điều mà em không thể lấy lại được
nhưng em lại đòi hỏi điều đó
Em đã làm mọi thứ trở nên tệ hơn
Anh nói không thể thay đổi gì được nữa
Và em hiểu.

Anh nói mọi chuyện đã kết thúc rồi
Và chúng ta đã chia tay

JJY: Chẳng cần bất cứ cảm xúc nào
Chỉ là chúng ta phải chia tay nhau
Chúng ta cứ nghĩ rằng người còn lại sẽ đau khổ
Nhưng đến cả những hồi ức ngày ấy
bây giờ cũng đã nhạt phai

SYG: Có lẽ ngày đó chúng ta nên yêu nhau vô điều kiện
Chúng ta nghĩ quá nhiều rằng tình yêu đó đã làm mình đau khổ ra sao
Mọi điều chúng ta thốt ra
giờ đã là quá khứ.

Có lẽ chúng ta phải rời xa nhau
mà không cảm thấy hối tiếc điều gì

JJY: Những ký ức chúng ta cùng nhau sẻ chia
những ký ức tốt đẹp và cả không hay
Anh nghĩ giờ chúng đã trở thành quá khứ.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Hôm nay thật sự...

Cầu trời cho tháng 4 qua nhanh, qua nhanh lên!

Không, là cả năm qua nhanh lên!
Năm vận hạn!
Như thế này
cứ có cảm giác như thể
cố gắng mỗi ngày để sống mà ko gây ra chuyện gì

Làm ơn!

Hôm nay, Hòa cảm thấy buồn!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Hôm nay bạn phạm sai lầm lớn!
Hôm nay bạn cảm thấy như thể mình là kẻ xấu và sẽ chẳng thể nào tồn tại nổi với môi trường xung quanh!
Liệu có một ngày nào đó bạn muốn từ bỏ không!
Bỏ đi một thời gian, tập nghĩ, tập nhìn ra thứ mình chưa thể nhìn ra được!

Liệu những giá trị ngày ấy không còn nữa ư, liệu cái khoảng thời gian bản thân cố gắng sống tốt, không thật ra là tốt, muốn nghe mọi người nói, muốn làm mọi thứ thật tốt đẹp, nhìn mọi thứ đều đẹp đẽ, hiện hữu, tốt lành chứ không phải quá tệ như bây giờ!
Tại sao?

Thậm chí bây giờ, muốn về lại những ngày đó, không, là tìm lại cảm giác của ngày đó qua mấy bài hát, cũng không thể nhớ nổi!

Rốt cuộc

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

Bắp là cái quần gì vậy!?

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương

Bắp là cái quần gì vậy!?
bắp là đơn vị tiền tệ của forum mình đó bạn. bạn cập nhật thông tin mới về forum đi, hiện nay đang là quá trình thử nghiệm chức năng gia tài, ad Hải có đăng các bài đăng về cái này ak, với cả forum có nhắn tin cho mỗi người mà.
Chúc bạn trải nghiệm vui vẻ nhé.. :v

• Like
Reactions: dracula12

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
bắp là đơn vị tiền tệ của forum mình đó bạn. bạn cập nhật thông tin mới về forum đi, hiện nay đang là quá trình thử nghiệm chức năng gia tài, ad Hải có đăng các bài đăng về cái này ak, với cả forum có nhắn tin cho mỗi người mà.
Chúc bạn trải nghiệm vui vẻ nhé.. :v

Cảm ơn nhé ^^!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151

Sáng nay Thúy Hòa đi làm trễ tới tận 45 phút kia đấy, ghê thặc =)))

KHông tốt đâu nhé, làm xong việc rồi đi ngủ sớm mai dậy sớm nào!!!

Ôi mị bắt đầu thích nhạc của Colbie Caillat dzồi :D

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Đó không phải là một dạng gây chú ý đâu, có phải vì đã từng là một đứa gây ra quá nhiều chú ý không tốt mà bây giờ cứ phải làm như vậy để nhận lại cái đã có từ thuở xưa. Nó không tốt đúng chứ?

Tôi nghe bản nhạc này và nhận ra người ta đã sống và làm việc cực lực như thế nào, để cống hiến và sống đúng với những gì mình có, không hẳn, là thực sự được yêu trong khi làm những điều mà mình thích. Được trọn vẹn là con người mình!

Được sống, được cống hiến, được làm tốt!

Có nhiều lúc muốn điên lên! Làm việc với những người mình cho là hợm hĩnh, ngu xuẩn, và không hiểu tại sao mình lại phải làm việc với những người nhưu thế, sao lại phải chịu đựng mọi thứ.

Đi hỏi Thầy, những ý nghĩ xấu xa đó không tốt đúng chứ, mình không muốn.
Nhưng có một điều cần lưu ý là như thế này:
Sẽ có những người có tính cách, cách sống, cách nói chuyện mà mình chẳng thích chút nào, chẳng muốn quan tâm, tốt đẹp với họ làm cái quần gì. Đôi khi lại nảy ra ý định làm người tốt rồi muốn làm gì đó cho họ, nhưng cứ tiếp xúc là lại thấy nó hợm hĩnh lắm. Nên thôi dẹp luôn cái ý định đó. Thực tế là mình được phép như vậy, càng cố gượng ép mình tốt đẹp với họ lại càng ngượng nghịu một cách xấu hổ, bởi thực tế là chẳng hề ưa thích chút nào. Nhưng có một điều luôn nhắc nhở rằng một người lịch sự luôn cư xử đúng mực với mọi người, chẳng cần tốt đẹp gì với những người mình ko thích, chỉ cần tử tế với họ trong phạm vi cho phép, thực hiện những phép lịch sự tối thiểu, vậy là xong. Cuộc đời chẳng liên lụy, tốt đẹp gì nhau cho cam.
Nhưng lúc làm việc, dù người mình thích hay không thích thì vẫn phải làm cho tốt, HOÀN THÀNH CÔNG VIỆC, just that!

Mình không thích cái máy tính được thiết kế ngu ngốc này tí nào, tại sao họ lại làm cái đường viền mà người ta hay tựa tay vào để gõ bàn phím một cách xấu xí và gai góc như thế này nhỉ. À, thì ra là để mình ngồi cao hơn và nhấc tay khỏi cái máy đó, vì nó nóng quá ấy mà. Đúng chứ?
Yeahhhhh!

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
13/05/2017 - Thú tội:

Hôm nay tui đã có một cái suy nghĩ vô cùng xấu xí lướt qua đầu. Bản thân tui đã cho phép nó lướt qua mà ko hề ngăn chặn nó giữa chừng như hồi trước nữa.

Trước kia, thì tui sẽ nghĩ là: "Không được, không được nghĩ xấu như vậy".

Nhưng giờ thì tui đang cố suy nghĩ để chấp nhận việc mình là người xấu, cũng chả tốt đẹp gì cho cam. Nhưng cái ý nghĩ đó, thì vẫn nghĩ là dù mình là người xấu đi chăng nữa, việc cho phép 1 ý nghĩ như vậy bay qua đầu chứng tỏ bản thân là đứa chẳng hề tốt đẹp gì so với cái mác người xấu... là kiểu, gì nhỉ, ghen tỵ với sự giỏi giang của người khác, ko chấp nhận người khác biết nhiều, giỏi hơn mình. Cái kiểu đã ăn vào máu mà chưa thể xóa bỏ được là: mình luôn đúng, mình giỏi giang, đứa nào giỏi giang hơn mình thì mình đì nó, vậy thôi.

Nhưng biết ko, cái việc đó ấy, nó tệ hại vô cùng. Xấu xa, ko tốt, ko tích cực. Đáng phê phán.

Để chia sẻ lại cái cảm xúc cách đây 1 năm trước trên fb, cũng khá là vui. Muốn viết lại, sau này đọc :D.
(chả hiểu sao giờ mở lại thì nó bị mất rồi =.=)

Chắc là fb muốn mình bỏ nó đi để tiếp tục cái mới :D.

• Like
Reactions: bienxanh20

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Yeah, đây, tìm ra rồi ^^

11.05.2016

Chào,

Tui viết cái gì đó cho chính mình đây. Nhật ký onl của tui ở một diễn đàn đã bị mất, cái nơi mà sống chết vui buồn điên giận gì tui cũng xả hết cho nó, giờ diễn đàn chả vào đc và thế là cảm giác mất đi 1 chỗ dựa lớn cho cuộc đời mình (to tát kiểu đó
:v). Cái tài khoản fb kia cũng chả viết đc đâu, chả dám viết!!!

Từ ngày nào đó, một ngày nào đó tui ngủ dậy lúc 12h trưa rồi nghĩ: "Mình bị cái gì vậy? Sao lại thành ra như thế này?". Ko chỉ hôm đó, những ngày sau là 1 chuỗi tự sỉ vả bả thân: "sao mình lại thành ra như vậy, như kia, như nọ lọ chai các thể loại". Ok! Than vãn xong đâu lại vào đó. Ước mơ của cuộc đời tui tui cứ ngồi nghĩ xa xôi là như này như kia, là kiếm tiền, là làm mọi thứ mình muốn, nhưng giờ á hả, việc tui cần mơ là phải dậy sớm. Rồi tui hiểu là ước mơ ko chỉ có muốn mà còn là cần nữa, cái kiểu "mơ đâu có mất tiền đâu, cứ mơ đi!", từ nay con nào nói câu đó vs tui là tui cười khinh bỉ, thực tế 1 chút là tui đang bế tắc nhưng vẫn mơ và kết quả là chả đi đc tới đâu.
Tui ko muốn dậy sớm nhưng tui cần dậy sớm để làm thứ tui muốn.

Đứa đáng lẽ giờ phải ngập ngụa trong đống báo cáo thực tập 5 ngày nữa nộp thì giờ tui lại ngồi đây và nhởn nhơ như không. À, thực ra là vì tui còn u mê đến mức chưa hiểu nó quan trọng ntn, chỉ hiểu: tui éo thích làm nên ko làm. Tui nghĩ thế đấy, ngu cỡ đó nhưng ko khắc phục đc! Bởi nhận thức đến hành vi đâu có gần nhau, CBT cho tui là cần cả quãng =))). Tui lập kế hoạch làm báo cáo từ t2 tuần trc nhưng t4 tuần này tui mới làm đc 1/3 chưa đâu vào đâu. Tui vẫn thảnh thơi như ko có gì phải nghĩ...chính cái kiểu thảnh thơi này làm tui muốn tự vả chính bản thân mình, nhưng vì tui quá yêu chính mình nên tui kko làm gì đc nó.

Tui đã vạch ra 3 thứ tui muốn làm lâu dài cho tương lai của mình, nhưng tui vẫn đang lê lết bò lồm cồm từng milimet trên con đường đó. Chẳng ra cái quái gì!

Vấn đề đó,..., là...tui biết mà tui éo chịu làm >"<…

Tui là cái thể loại cờ hó đẻ gì ko biết!

11.05.2017

Ngày hôm nay, biết vấn đề phát sinh là gì ko, là tui không thể nào viết đc như 1 năm trc nữa.
Một năm trc đau khổ vì mất chỗ để xả, giờ thì có chỗ những ko thể nào dành thời gian cho nó và viết hết mọi thứ cần viết.

Đến hiện tại là vui vì mình đã có trách nhiệm hơn vs công việc của mình, đã ko còn thảnh thơi bỏ bê mọi thứ hay làm 1 việc mà ko có quyết tâm gì nữa.

Và giờ thì VẪN, đứa nào nói chỉ cần ước mơ thôi, ko đánh thuế các thể loại thì tao vẫn táng vêu mồm nhé.

dracula12

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng chín 2013
502
26
151
Hãy chiến đấu, chiến đấu thật oanh liệt vào, cho đến giây phút cuối cùng!

Top Bottom