Sinh 11 Nhân tố bên trong - nhân tố ngoại cảnh

Thảo luận trong 'Sinh trưởng và phát triển' bắt đầu bởi kim luyến2212, 4 Tháng năm 2019.

Lượt xem: 77

1. kim luyến2212

kim luyến2212 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Trại Cau
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

bài 38,39 sinh 11
    1ứng dụng kiến thức về nhân tố ngoại cảnh tVào trong đời sống sản xuất như thế nào Cho ví dụ

2ứng dụng kiến thức về các nhân tố bên trong vào đời sống sản xuất như thế nào Cho ví dụ

3ứng dụng kiến thức về các nhân tố bên trong vào đời sống sản xuất như thế nào Cho ví dụ

bài 37
    Vì sao các loài thuộc lớp chim và thú đều phát triển không qua biến thái

Last edited: 4 Tháng năm 2019
  2. Ng.Klinh

Ng.Klinh Mod Sinh Cu li diễn đàn TV BQT tích cực 2017

ví dụ dùng nhiệt độ để điều chỉnh tỉ lệ đực cái trong sản xuất ở tằm
    nhân tố bên trong... nghe lại nhỉ? Mình nghĩ đó là khả năng miễn dịch của hệ miễn dịch? Hoặc là tác động đến mật độ, cách phân bố,.. qua đó ảnh hưởng đến năng suất. Mình thật sự không chắc lắm lắm
    phát triển qua biến thái: ở các loài côn trùng => Nguyên nhân: thay đổi các đặc điểm ngoại hình của cơ thể với các phổ sử dụng thức ăn khác nhau. Do chu kỳ sống của côn trùng phát triển qua biến thái ngắn nên việc thay đổi hình dạng và sử dụng nguồn thức ăn đa dạng trong từng giai đoạn giúp chúng tăng khả năng tồn tại
    ngược lại thì sẽ trả lời được câu hỏi của bạn
    đây là ý kiến cá nhân ạ
    chúc bạn ôn tập tốt :)

Lưu Thị Thu Kiều thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted