Toán Nguyên lý đi-rích-lê

Thảo luận trong 'Vectơ' bắt đầu bởi Phuongphoenix, 19 Tháng tám 2017.

Lượt xem: 581

1. Phuongphoenix

Phuongphoenix Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các ông đi qua các bà đi lại..// ghé vào đây giải giúp mk mấy bài này nhóe :) 1/ cho 1 hình vuông ABCD và có 2017 đường thẳng thỏa mãn 2 đk: a/mỗi đường thẳng cắt 2 cạnh đối của hình vuông b/mỗi đường thẳng đều chia hình vuông thành 2 phần có tỉ số diện tích là 0,5 chứng minh trong số 2017 đường thẳng đó có ít nhất 505 đường đồng quy 2/ cho 1 đa giác chu vi=1(đơn vị dài). chứng minh có 1 đường tròn bán kính R=1/4 chứa toàn bộ đa giác 3/ cho 1 hình vuông có độ dài cạch bằng 4( đơn vị dài), vẽ trong hình vuông đó 33 điểm trong đó không có 3 điểm nào thẳng hàng. vẽ các đường tròn bán kính R= căn 2 có tâm là các điểm đã cho. chứng minh có 3 điểm thuộc phần chung của 3 đường tròn trong số các đường tròn đó. :):p:D:):p:D HELP ME!!I NEED URGENT!! Cố gắng giúp mình ngar, sử dụng nguyên lý đi-rích-lê giúp mk jk...// để lại phúc cho muôn đời hee hee

quynhphamdq thích bài này.
  2. quynhphamdq

quynhphamdq Cựu Mod Toán Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ...

3. Phuongphoenix

Phuongphoenix Học sinh mới Thành viên

@quynhphamdq cảm ơn chị nhìu nha...// Thanks a million for you !!:):p:D:)

@quynhphamdq nếu chị rảnh tay thì giải giúp e vài bài nữa đc ko...// em cảm ơn

Last edited by a moderator: 5 Tháng chín 2017
    quynhphamdq thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted