Thích - Thương Người bạn yêu

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Người bạn yêu, có thể không nhất thiết sẽ xuất hiện vào khoảnh khắc rực rỡ của tuổi trẻ này. Chỉ đơn giản là sau những va vấp và tan vỡ, họ vẫn yên vị đấy, cạnh bên, nắm tay, dìu dẫn nhau qua những ngày giông bão lấp cạn an vui thế này.
.
Người bạn yêu, lúc gặp nhau, không nhất thiết cả hai phải có đủ đầy mọi thứ trong tay. Nhưng chẳng ai trách chê người kia vì những thua thiếu, chẳng ai móc gợi người này vì những thiệt hơn.
.
Có lẽ chẳng gì an ấm bằng việc dù bận hay rỗi, dù dỗi hay hờn, lúc nào cũng có người thương mình ở bên.
.
Kiểu không hẳn sẽ phải kè kè đi đâu cũng có nhau, xa gần phải báo cáo.
.
Chỉ là những lúc mình mệt mỏi, họ luôn chờ đợi để hỏi thăm và nhắn nhủ.
.
Chỉ là những ngày trở về nhà sau 10 giờ ngoài đường không phút nghỉ ngủ, vừa đặt lưng xuống giường, đã nhận được cuộc gọi với âm giọng dịu nhẹ của người mình yêu thương.
.
Vì mình gặp nhau lúc công việc anh có quá nhiều bế tắc, anh mới biết được có một người chẳng bao giờ bỏ mặc anh một mình gánh gồng hết những khó khăn.
.
Vì mình gặp nhau lúc mảnh lòng em vừa hứng trải một độ vỡ nát, em mới biết được có một người luôn chịu dỗ dành và cưng nựng em.
.
Đôi khi, chúng ta phải gặp nhau vào những ngày cuộc đời chẳng mấy êm đềm, để có người che chở mình qua, để có người mình cùng vun vén, để mình trân trọng nhau thêm.
.
Tudu._.1995

Top Bottom