New!Hội sinh 93

Status
Không mở trả lời sau này.
T

toi0bix

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hội tiếp tục hoạt động (topic 2) .
Topic thảo luận vấn đề ngoài lề (như đã nói trong topic cũ) & thông báo cho hội .
Topic để trả lời những thắc mắc ,góp ý của các bạn cho hội .
Thống kê các bài đã ôn tập :
Bài 1
bài 2
Bài 3
Ôn Quang hợp

Last edited by a moderator:
T

toi0bix

Thông báo ,chúng ta sẽ học nhóm vào các ngày thứ 7 trong tuần , hội sinh học 93 để các mem có thể đăng kí học + hỏi bài

T

thuyljnh

Đăng ký và học luôn ở pic này hả cậu ^^ còn ôn bài tập thì lại lập pic # như bài 1 đoá ak`

T

toi0bix

uk chính xác ,ôn & học ở topic khác như hôm nọ ,còn hỏi bài + thông báo cho 93 thì vẫn topic này ,nói chung là hoạt động bình thường đó :)

N

ngoleminhhai12k

pip này không cần đăng kí lại nếu ai chưa đăng kí thì tiếp tục đăng kí,

còn đăng kí rồi thì không cần nữa

P

phuc.hello

Mình nói thì đừng trách mình nặng lời nhé. thực ra pic này chưa hay, nó chưa hay vì những lí do sau :
1) Chưa có chương trình học rõ ràng, từ cái này thì khiến cho mọi người không biết mình đang học ở bài nào, đang học lí thuyết hay là đang học bài tập.
2)Thời gian học còn qua hạn hẹp, khiến cho không ít mem muốn học lắm lắm nhưng không được( trong đó có mình). Thế thì hỏi pic tốt thế nào được chứ.
3)Spam quá nhiều.
Nếu mà chúng ta hạn chế tối đa dược những cái này thì pic mới thật sự hay và bổ ích.

T

toi0bix

Tôi sẽ tl những cái thắc mắc của phúc
thứ nhất :chưa có thời gian rõ ràng :cái này bạn sai .Ngay từ đầu tôi đã nói rồi ,học vào tối thứ 7 hàng tuần (ôn theo bài) & hiện nay đã ôn xong bài 1 của chương trình 11 ( vào đây để xem ) .
Thứ 2: thời gian học hạn hẹp ,cái này bạn nên xem là trong buổi sáng ,chiều ,tối thì bạn nói xem là các mem ol tầm nào nhiều hơn .Không thể vì 1 người mà làm lỡ việc lớn được .Ngoài ra ,ai mà cảm thấy tiếc ấy ,thì xem lại ,chứ đừg bắt mọi người phải theo ý mình .
Thứ 3 : Spam nhiều : Quá sai bởi topic này mới lập lại theo thông báo của anh smod (chưa đọc à ) nên chưa có spam .Hơn nữa topic này để mọi người hỏi những vấn đề ngoài lề ,thông báo cho mọi người việc gì đó .Đọc tiếp chú ý này
Còn bạn có thấy hội hay hay ko thì tôi ko biết ,tôi cảm thấy bạn quá rỗi rãi khi nói những lời này đó !

T

toi0bix

Còn nữa ,thật ra ,tôi cũng không muốn tạo cái phiếu thăm dò thế kia đâu ,bởi tôi quá hiểu rằng ai quan tâm đến hội !
Chẳng qua để thử nghiệm trong công việc hướng dẫn sd4rum nên tôi mới phải tạo thế thôi !

P

phuc.hello

Tôi sẽ tl những cái thắc mắc của phúc
thứ nhất :chưa có thời gian rõ ràng :cái này bạn sai .Ngay từ đầu tôi đã nói rồi ,học vào tối thứ 7 hàng tuần (ôn theo bài) & hiện nay đã ôn xong bài 1 của chương trình 11 ( vào đây để xem ) .
Thứ 2: thời gian học hạn hẹp ,cái này bạn nên xem là trong buổi sáng ,chiều ,tối thì bạn nói xem là các mem ol tầm nào nhiều hơn .Không thể vì 1 người mà làm lỡ việc lớn được .Ngoài ra ,ai mà cảm thấy tiếc ấy ,thì xem lại ,chứ đừg bắt mọi người phải theo ý mình .
Thứ 3 : Spam nhiều : Quá sai bởi topic này mới lập lại theo thông báo của anh smod (chưa đọc à ) nên chưa có spam .Hơn nữa topic này để mọi người hỏi những vấn đề ngoài lề ,thông báo cho mọi người việc gì đó .Đọc tiếp chú ý này
Còn bạn có thấy hội hay hay ko thì tôi ko biết ,tôi cảm thấy bạn quá rỗi rãi khi nói những lời này đó !

1) Tui xin đê xuất thế này: Ta sẽ xây dựng pic này theo pic mẹ con. Tức là pic này sẽ là pic mẹ và ta sẽ tạo pic con ở ngoài . Ta sẽ đưa link của pic con ở trong này để mọi người cùng vào pic con. Chúng ta chỉ thảo luận ở pic con còn pic mẹ thì khong ai được viết gì cả ai viết bài trong này sẽ coi như là spam( đương nhiên là trừ người viết pic con rồi)
2)Thời gian thì không nhất thiết là một buổi duy nhất nào một buổi duy nhất đâu, chúng ta sẽ thảo luận một bài học trong một thời gian nóng nào đó được quy định ở trong pic này luôn( cùng với lick như đã nói ở trên), qua thời gian nóng đó mọi người cũng có thể thảo luận thêm nhưng luc này sẽ hơi bị hạn chế người vào đấy.
3)Bây giờ chưa spam nhưng sau này sẽ spam, mong các mod quan tâm vveef vấn đề này. Vì một box SINH không spam.
Và sau cùng xin gửi m\lwoif xin lỗi chân thành đến bạn YÊN (tức toi0bix)

T

toi0bix

Thứ nhất ,tôi đã nói trong chú ý cả rồi ,ko cần phải đưa lick lên làm gì bởi hội sẽ ôn tập theo bài .Nếu ta ôn bài nào thì ta sẽ lập luôn 1 topic trong box con của bài đó .Ai có câu hỏi gì liên quan đến bài thì sẽ hỏi luôn trong đó ,cũng tiện cho mọi người khi vào box sinh cùng tham khảo .
Thứ 2 : phúc ol ko nhiều nên phúc ko biết ,hơn nữa ,cũng phải biết rằng ,bây giờ vào năm học rồi ,mọi người ko có nhiều time nên phải học nhóm vào thứ 7 ,CN thì mới đông đủ . Nếu họp vào CN thì ko đc vì còn có người phải ôn tập cho bài ngày thứ 2 đi học ko ol đc ,như tôi chẳng hạn ,nên hôm đó phải là thứ 7 .Nếu học sáng thứ 7 & chiều ,tôi đã hỏi các bạn & đa số nói rằng lúc đó bận đi học .Nên thời gian tốt nhất là tối thứ 7 ,chúng ta có thể học muôn hơn 1 chút .
Thứ 3 :Vấn đề spam ...Dạo này vấn đề này đã đc hạn chế hơn .Nếu ai đó spam trong topic này ,mod sẽ có trách nhiệm ,cái này khỏi lo .

N

ngoleminhhai12k

1) Tui xin đê xuất thế này: Ta sẽ xây dựng pic này theo pic mẹ con. Tức là pic này sẽ là pic mẹ và ta sẽ tạo pic con ở ngoài . Ta sẽ đưa link của pic con ở trong này để mọi người cùng vào pic con. Chúng ta chỉ thảo luận ở pic con còn pic mẹ thì khong ai được viết gì cả ai viết bài trong này sẽ coi như là spam( đương nhiên là trừ người viết pic con rồi)
2)Thời gian thì không nhất thiết là một buổi duy nhất nào một buổi duy nhất đâu, chúng ta sẽ thảo luận một bài học trong một thời gian nóng nào đó được quy định ở trong pic này luôn( cùng với lick như đã nói ở trên), qua thời gian nóng đó mọi người cũng có thể thảo luận thêm nhưng luc này sẽ hơi bị hạn chế người vào đấy.
3)Bây giờ chưa spam nhưng sau này sẽ spam, mong các mod quan tâm vveef vấn đề này. Vì một box SINH không spam.
Và sau cùng xin gửi m\lwoif xin lỗi chân thành đến bạn YÊN (tức toi0bix)

Tôi chưa hiểu lắm

khong ai được viết gì cả ai là thế nào ông phúc

Chưa thống nhất quan điểm !

Chữa rõ lắm !

".................qua thời gian nóng đó mọi người cũng có thể thảo luận thêm nhưng luc này sẽ hơi bị hạn chế người vào đấy............."

Về câu trên !

Thống nhất quan điểm

Nếu spam thì tôi sẵn sàng hạ ngay

T

toi0bix

Cho tôi hỏi ông ngole 1 phát :
Ông bỏ 1 phiếu cho rằng : hội sinh học 93 dở tệ : Ông hãy nói cho tôi biết ,nó dở ở điểm nào ,rồi sau còn khắc phục ,chứ nếu nói sau lưng như thế ý ,ko hay đâu !

B

blueclover

sinh lớp 11 hok có toán zậy chỉ la thảo luận câu hỏi hay post Bt như lớp 10?
xin đăng kí lun:thảo-YH nhokcon_pipi

P

princekho242

Mình Nghĩ thế này ko bít các bạn thấy thế nào nhé: Mục đích của lập topic là trao đổi kiến thức với bạn bè trong diễn đàn vì thế những thắc mắc của mọi ng đều có thể đưa vào để thao luận ko phải cứ tuân theo nhất thiết 1 chủ đề vì mục đích cuối cùng của chúng ta là thi đậu đại học. Còn theo chương trình 11 thì chúng ta có thể thảo luận vào những ngày nhất định nào đó vào ngày này những thắc mắc trong SGK câu hỏi của GV sẽ đc đưa ra bàn luận giải đáp. Còn những ngày còn lại mọi ng có thể vào post bài nào hay về các dạng bài tập hoặc câu hỏi lý thuyết hoặc hỏi ý kiến mọi ng về điều gì đó để đc giải đáp. Như vậy topic sẽ cởi mở hơn và sẽ giải đáp đc nhiều thắc mắc của mọi ng hơn.
Mình nghĩ vậy nếu có gì mong mấy bạn góp ý. Nếu thấy ý kiến này tệ quá thì bỏ qua nha

C

conech123

Tôi đồng ý vs Yên.
Bây giờ có thể đăng kí được chưa các mod ;;)
njck name : ...
tên :Nhi
Y!M : mylove_lonely2010
buổi học trước của Toi0bix tôi rất thích .
Hết .

T

toi0bix

Mình Nghĩ thế này ko bít các bạn thấy thế nào nhé: Mục đích của lập topic là trao đổi kiến thức với bạn bè trong diễn đàn vì thế những thắc mắc của mọi ng đều có thể đưa vào để thao luận ko phải cứ tuân theo nhất thiết 1 chủ đề vì mục đích cuối cùng của chúng ta là thi đậu đại học. Còn theo chương trình 11 thì chúng ta có thể thảo luận vào những ngày nhất định nào đó vào ngày này những thắc mắc trong SGK câu hỏi của GV sẽ đc đưa ra bàn luận giải đáp. Còn những ngày còn lại mọi ng có thể vào post bài nào hay về các dạng bài tập hoặc câu hỏi lý thuyết hoặc hỏi ý kiến mọi ng về điều gì đó để đc giải đáp. Như vậy topic sẽ cởi mở hơn và sẽ giải đáp đc nhiều thắc mắc của mọi ng hơn.
Mình nghĩ vậy nếu có gì mong mấy bạn góp ý. Nếu thấy ý kiến này tệ quá thì bỏ qua nha
Bởi thế tôi mới nói ,new 93 lập ra là để thảo luận những vấn đề ngoài lề & chung chung ,ko có chủ đề mà vẫn thuộc môn sinh .Còn những cái nào mà có chủ đề thì đương nhiên là chúng ta sẽ post bài ở đó rồi .

N

ngoleminhhai12k

Ah` mình bỏ phiếu cho qua chuyện ,

ai dè nó lại ghi tên ,

sorry mà tui có nói pic giở đâu

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom