NẾU TRƯỢT ĐẠI HỌC ......BẠN SẼ...

M

mixmix2007

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tui hỏi thật mọi người nếu biết chăc' mình trượt đại học ,mọi ng` lam` zi`
1 ở nhà ngủ vì ra đường ngại gặp ng` wen
2 nghe nhạc cả ngày va` làm cv nhà để tạ lỗi với gia đình (kiểu như con trươt thì con phải làm hết mọi việc i' ma`)
3 đi chơi (oai` kệ xác no' đằng nào cũng thế rùi năm sau thi tiếp)
4 ra sông hồng ( làm zi` ở đó thì làm)
5 quết định học cao đẳng hoặc trung cấp ......năm sau quyết chiến tiếp
hehehehe
vây cv đâu` tiên mà mọi ng` nghĩ đến là zi`???????

L

lonton89

chờ năm sau thi tiếp
còn kô học trung cấp hay cđ
ở nhà cả ngày luôn
đời kô còn gì
tốt nhất tự tử đi
hu hu

Z

zinkitino

Ừm, tui thì tui sẽ ở nhà, ngủ, dọn dẹp nhà cửa cho giảm bớt cảm giác tội lỗi và giết thời gian. Sẽ tạm thời ngừng làm những việc mình yêu thích như nghe nhạc, đọc truyện tranh, onl.... cho bố mẹ đỡ ngứa mắt ngứa tai ( lúc đó lại ca cẳm, mệt lắm ). Chỉ 1 thời gian ngắn thôi ( làm thế mãi chắc chết quá), sau đó thì tìm kiếm thông tin, chọn 1 cái j` đó để học, tìm 1 việc j` đó để làm. Tui ko có cơ hội thi năm nữa nên ko nghĩ đến dh nữa. Cũng rất mún chết nhưng sợ đau nên chắc ko dám, hix....... Thôi ko nghĩ nữa, càng nghĩ càng thấy cuộc đời u ám quá!!!!!! :cry: :cry: :cry: :cry:

L

ladyfirst

có phương án 6 ko ?
6 : đi kiếm việc làm thêm + hoc bài chờ năm sau cho bọn nhỏ lớp 12 biết tay , cho nó biết thế nào là học vấn của người từng trượt DH

M

mixmix2007

đấy là nói thế nhưng mọi người có đủ sức vượt qua thời gian sắp tớ ko
VD như :hàng xóm xì xào,bố mẹ cằn nhằn, những ng` ko ưa mình thì mỉa mai (ai má chả có ng` ko ưa chẳng qua là ít hay nhiều thui), suốt ngày có điện thoại hỏi thăm ....hix nghĩ mà đau lòng ghê

L

ladyfirst

nếu là người mạnh mẽ thì hãy cho mọi người biết rằng "tôi ko thất bại " bằng cách :
1 : đính chữ " thất bại là mẹ thành công" vào áo
2 : đem bài ra ôn lại , hãy chuẩn bị thi DH lại ngay từ bây h vì tụi nhóc 12 cũng đang ôn thi rồi

H

hau1989

di tim thay cha thu
sau do di uong mot bua ruou
roi sau do thet vang mot teng truoc khi vao nha ve sinh

D

doilacho

hix
học cđ hoặc trung cấp nuôi hy vọng sang năm báo thù
còn ai nói thì kệ xác thích thì xử lun

7

7124119

hê hê...sống trong thành phố thì nhà nào mặc nhà đó....Mà chuyện trượt hay đỗ ĐH là theo sức người, hàng xóm là cái quái je mà dám đàm tiếu chứ, đúng là vô công rỗi nghề....Đồng cảm ko đc thì thôi mà con chu mồm lên mà...mỉa mai, họ có bằng người ta ko mà nói...Đúng là.....

:D em hơi nóng...thông cảm, nhưng em ức lắm, coi film thấy tình trạng ấy nên ức, chứ năm sau em mới thi :D

D

doilacho

7124119 said:
hê hê...sống trong thành phố thì nhà nào mặc nhà đó....Mà chuyện trượt hay đỗ ĐH là theo sức người, hàng xóm là cái quái je mà dám đàm tiếu chứ, đúng là vô công rỗi nghề....Đồng cảm ko đc thì thôi mà con chu mồm lên mà...mỉa mai, họ có bằng người ta ko mà nói...Đúng là.....

:D em hơi nóng...thông cảm, nhưng em ức lắm, coi film thấy tình trạng ấy nên ức, chứ năm sau em mới thi :D
khip em gái chi mà nóng thía
đến khi em trượt em mới coá cảm giác nhục nhã khi nhà hàng xóm đậu
đừng mạnh mồm wa'

7

7124119

doilacho said:
đừng mạnh mồm wa'

trời, em đã cố gắng hết sức mình...nên chẳng có ji phải nhục. Đâu phải cứ đậu ĐH là thành người hả anh? ĐH chỉ là cánh cổng thôi, còn thành người hay ko là nhân cách của mình. Thử hỏi có bao nhiêu người trên tay cầm tấm bằng ĐH mà giờ ngồi tù hoặc lương tâm đang ray rức vì ko đáng làm người. Nhân cách ko bằng 1 người đạp xích lô....Ra khỏi đường thì bị nhìn như 1 con chó không hơn không kém...Ló mặt trên HTV9 bàn về hội nghị của Tp HCM nhưng trước cổng UBND là hàng chục người dân bức xúc từ Long An, Tiền Giang, Q4,.... ngồi ở đó gần 1 tuần, ăn ngủ ở vỉa hè chờ đc giải quyết....mà ko có thằng nào dám ló mặt ra....
Em đã nhìn thấy tận mắt hồi sáng hôm qua đấy!!!!

D

doilacho

7124119 said:
doilacho said:
đừng mạnh mồm wa'

trời, em đã cố gắng hết sức mình...nên chẳng có ji phải nhục. Đâu phải cứ đậu ĐH là thành người hả anh? ĐH chỉ là cánh cổng thôi, còn thành người hay ko là nhân cách của mình. Thử hỏi có bao nhiêu người trên tay cầm tấm bằng ĐH mà giờ ngồi tù hoặc lương tâm đang ray rức vì ko đáng làm người. Nhân cách ko bằng 1 người đạp xích lô....Ra khỏi đường thì bị nhìn như 1 con chó không hơn không kém...Ló mặt trên HTV9 bàn về hội nghị của Tp HCM nhưng trước cổng UBND là hàng chục người dân bức xúc từ Long An, Tiền Giang, Q4,.... ngồi ở đó gần 1 tuần, ăn ngủ ở vỉa hè chờ đc giải quyết....mà ko có thằng nào dám ló mặt ra....
hix
em gái nắm bắt ghê nhỉ
vậy em coá gắng lèm chủ tịch nước nha

7

7124119

thoai....em ko thích trên trán mình ghi 2 chữ cộng sản mà lại ko làm tròn trách nhiệm
Chết cha!!!! trễ họp đoàn trên phường roài...
Hix..thoai, ở nhà luôn ^^

M

mixmix2007

7124119 said:
doilacho said:
đừng mạnh mồm wa'

the' ha? em ghê thật
uh` thì chị cũng đòng tình việc đỗ DHko phải là tất cả nhưng em cũng đừng cho rằng ko đỗ thì cũng chẳng làm sao
nghĩ lại đi... học hành 12 năm tốn công ,tốn sức để rui` kết quả ko dc monh đợi ....ít ra cũng phải có ti' tâm trạng chứ nhi?.....

Top Bottom