Nếu thi khối A1 và luyện đề của khối D thì có tốt không hay hai khối nội dung khác ?

Q

quynh9896

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình mới mua quyển Gỉải thích ngữ pháp tiếng anh của Mai lan Hương có đáp án vì thấy trên mạng nhiều người khen. MÌnh định năm nay sẽ thi khối a1. Nhưng mình không biết nên học quyển sách này như thế nào để có hiệu quả và nhớ lâu. Mình đang học theo cách làm bài tập trước,không hiểu thì coi lý thuyết vì lý thuyết nhiều quá có có vài thứ mình đã biết nhưng học theo cách này thì mình lại bỏ mất nhiều kiến thức. MÌnh cũng sợ là nếu học theo trình tự từ đầu đến cuối quyển sách thì không kịp vì có nhiều chương và lo khi học đến chương cuối thì sẽ quên những chương đầu. Các bạn có thể chỉ mình cách học được không và khối a1 thì nên học những cấu trúc,nội dung gì vì mình nghĩ quyển sách này có nhiều kiến thức dư so với trình độ a1. Thanks

Mình thấy có nhiều sách,video hướng dẫn giải đề môn anh khối D quá,còn A1 thì không thấy nhiều,minh lại thuộc diện tự học.Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
H

hocmai.tienganh

Chào em,
Về cơ bản môn Tiếng Anh của 2 khối A1 và D1 là giống nhau: nghĩa là dựa trên cùng một cấu trúc đề thi gồm các phần như ngữ âm, tìm lỗi sai, kỹ năng đọc, kỹ năng viết...
Em chưa thấy nhiều các video chữa đề thi khối A1 là do đây là một khối mới được Bộ GD&ĐT mở ra năm 2013.
Một phần cũng là do đây là khối mới nên lượng từ vựng và câu hỏi khó trong đề khi khối A1 thấp hơn đề thi khối D1 nên nếu em đang ôn Tiếng Anh theo khối D1 cứ yên tâm nhé :)

Chúc em học tốt và dành được điểm số cao trong bài thi ĐH :)

Top Bottom