Thích - Thương Nên yêu xa không ạ?

0902243063

Học sinh
Thành viên
26 Tháng mười 2018
16
15
31
19
Hà Nội
THPT Chu Văn An

buck humble

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười 2020
185
655
81
Đồng Nai
thpt văn hiến
Hiện tại thì mình là học sinh 12 ..Thời điểm hiện tại nên yêu xa không ạ?
Hi chị!
Em muốn hỏi yêu xa của chị là cùng tỉnh hay khác tỉnh?
Nếu cùng tỉnh thì mối quan hệ có thể duy trì lâu lâu
Còn khác tỉnh thì sẽ phải tin tưởng và nhiều yếu tố nữa
Nói thật nếu chị hỏi em chỉ biết nói cứ yêu nếu chị cảm thấy bắt đầu được thì cứ yêuuuu
Còn lại chị sắp thi nữa nên em chúc chị thi tốt <3

gnghi.nd

Học sinh gương mẫu
Thành viên
3 Tháng chín 2020
467
5,734
451
Bến Tre
HMF
yêu xa thì thường khó bền, nhưng không phải không được, chỉ là khi chấp nhận yêu xa thì phải mất nhiều thứ lắm. VD như nhìn người ta có cặp có đôi đi chơi cùng nhau thì mình chỉ có một mình, nhiều khi nhớ mà không thể gặp ngay được, sợ hơn là mỗi lúc 2 người giận nhau, lại có một người nào khác nhân cơ hội vào mà an ủi nói lời ngon ngọt rồi làm người ta xiêu lòng .. nếu không đủ niềm tin, và sự quan tâm cho nhau thì dễ dẫn đến nghi ngờ lẫn nhau, đôi lúc tủi thân này nọ rồi từ từ thấy mệt mỏi rồi tình cảm nhạt đi ... Nói chung yêu xa phải cần sự cố gắng, thấu hiểu của cả 2 người luôn đấy, nó cũng giống 1 thử thách nhỉ, khá khó khăn nhưng mà em nghĩ không phải là không thể nè. mà dù gì bây giờ chị cũng lớn rồi, nên chuyện tình cảm cũng tự do hơn, nếu thấy đủ yêu thương thì hãy tiến tới nè, dù có ra sao thì cũng là một kỉ niệm đáng nhớ mà :333
Đó là những gì em biết thôi ạ, nói nhiều như thế từng trải chứ thật ra em chỉ là 1 con nhóc 14 tuổi đầu thôi ạ, mong sẽ giúp được gì đó cho chị
Chị thi tốt ạ <33

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Được hay không là do chính 2 ng em ạ. nếu các em thấy ổn thì điều đó ổn/ bây giờ có nhiều cách để "xích lại gần nhau" mà em. chỉ có điều không thể gặp mặt nhau trực tiếp hàng ngày thôi. đấy là điều hạn chế duy nhất.
còn nếu các e vượt qua đc hạn chế đó thì chị nghĩ mọi điều đều có thể làm được em ạ
Chúc 2 em luôn ĐỦ! :D

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Ờm, mình thấy nên hay không nên nó còn tùy suy nghĩ và cảm nhận của mỗi người thôi bạn ạ. Cá nhân mình thấy yêu xa nó tùy thuộc vào nhiều yếu tố lắm, nhưng cái quan trọng là cần có niềm tin vào nhau ấy. Nếu, bạn có đủ tự tin theo đuổi tình yêu đó, làm sao mà cân bằng giữa yêu và học, yêu nhưng không ảnh hưởng đến việc học thì cũng nên thử. Khoảng cách duy nhất ở tình yêu xa là khoảng cánh về địa lí. Nhưng nếu đủ tin tưởng nhau thì xa cũng thành gần thôi ý.

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
C nghĩ là k nên, lớp 12 e nên dành thời gian ôn thi đh thì hơn. Rảnh thì vẫn nt tán ngẫu với các bạn(bao gồm cả người e định đồng ý yêu xa) nhưng đừng nhận lời vội. Nếu sâu đậm sau này vẫn còn nhiều thời gian bên nhau, nếu k thì bỏ qua coi như có duyên nhưng chưa đủ phận với người đó vậy. Chưa yêu thấy đối phương lúc nào cũng tuyệt vời, yêu rồi lại sinh ra kiểm soát nhau nhiều hơn.
Lúc yêu k tránh khỏi giận hờn, cãi vã, tủi thân; nó sẽ ảnh hưởng khá lớn đến tâm trạng, sức khỏe và tinh thần của e trong lúc ôn thi.
Nghĩ xa hơn nữa, nếu là con gái c khuyên e nên yêu và lấy gần. Còn lí do thì e có thể hỏi mẹ hoặc nhìn những người đi trước ấy. @@
Còn quyết định cuối cùng vẫn là của e. Chúc e hoàn thành tốt chặng đường dài của mình.

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
Yêu xa ở đây nó có 2 vấn đề lớn ạ:
+ Thứ nhất là về mặt cảm xúc dù chúng ta có giận có hờn dỗi gì đi chăng nữa thì thứ duy nhất mình có thể làm là gặp nhau chỉ qua chiếc màn hình điện thoại thôi ạ
+ Rất dễ đa nghi nói chung yêu thì người ta sẽ tin tưởng nhau nhưng một lúc nào đó người ta sẽ sinh ra nghi ngờ ạ, với lại rất khó để giữ được mạch cảm xúc khi mới ban đầu vì càng về sau chúng ta càng không có gì để nói hoặc là bận quá rồi nó nhạt dần, nhạt dần.
Nhưng nói đi cũng phải nói lại vẫn còn rất nhiều cách để giữ cho tình yêu này một cách bền chặt và điều đó nằm ở bản thân 2 người.
Trên đây là một số vấn đề phát sinh khi yêu xa và em nghĩ là chị đang trong giai đoạn nước rút để thi Đại Học cho nên là em nghĩ là không nên đâu ạ, tập trung vào vấn đề học hành là hàng đầu.
Tuy nhiên quyết định là ở chị, em chúc chị có một quyết định đúng đắn

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
yêu xa thì theo cảm nhận riêng của mình thì
Nếu tìm được người phù hợp thì làm động lực cho cả 2 cùng cố gắng , cùng học tập , yêu xa thì thường tình cảm nó khá thoải mái , dễ bày tỏ . Rất nhiều cặp yêu xa đã có kết quả :>>
còn 1 số trường hợp nhá , mình nhận thấy là không có thời gian cho nhau quá nhiều , vì lớp 12 dồi , việc học nó cũng khá qtrong ấy . Thứ hai nữa là mới bắt đầu nc thì cảm thấy rất vui , sau sẽ thấy k thoải mái vì bị kiểm soát thời gian và dần dà sẽ chán . Hơn nữa bạn sẽ không cảm nhận được tình cảm của đối phương

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,251
606
20
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Rất trực tiếp vấn đề....
Mình cũng từng là học sinh lớp 12 cách đây vài tháng, nên mình thấy:
- Ưu điểm:
+ Yêu xa đôi khi giúp bạn có động lực làm một cái gì đó gấp nhiều lần.
+ Yêu xa làm cho bạn sẽ cảm thấy bản thân mình kiềm chế được nhiều cái ấy. Mình nghĩ tốt cho mối quan hệ.
- Nhược điểm:
+ Yêu xa sẽ làm bản thân và người đối diện cảm thấy thật sự chạnh lòng, bởi sao, khi nhìn thấy các cặp đôi khác tình cảm, bạn có thôi nhớ về người thương ở phương xa được không?
+ Yêu xa đối khi khiến mình và đối phương nghi ngờ lẫn nhau nếu chưa đủ tin tưởng.
+ Vết thương lòng khi yêu xa lớn không? Có.
+ Yêu xa bền không? Tùy cặp.
+ Yêu xa, liệu có hiểu nhau được nhiều không? Chưa chắc.

Mặt khác bạn khối 12 rồi, nên phải cân nhắc yêu có ảnh hưởng học tập hay không. Đúng không nè?
Tuy thế, người ta nói có hai thứ không thể bỏ qua là người thương yêu mình thật lòng và chuyến xe cuối cùng đưa mình về nhà. Vì thế nếu thấy đúng người, đúng thời điểm thì cứ nhích. Tới đâu hay tới đó.

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo
Chào chị nha. Thực ra những câu hỏi liên quan đến tình yêu rất khó để trả lời một cách chính xác. Người ta vẫn thắc mắc là chọn con tim hay là lí trí.
Lớp 12 là năm học cuối cùng để cj chọn con đường đi cho riêng mình nhưng việc yêu và học hoàn toàn không giống nhau và cũng chẳng liên quan đến nhau. Yêu xa đúng là rất khó, lúc cj thấy mệt mỏi lại không có người ấy ở bên cạnh mình, không có người ấy ủng hộ động viên mình nhưng mà có lẽ đấy cũng là một động lực. Động lực để bản thân tốt hơn, cố gắng hơn để có thể gặp mặt người ấy, có nhiều thời gian hơn bên cạnh người ấy. Đâu ai muốn mất thêm 1 năm để vùi đầu vào học để thi lại phải không nhỉ. Nếu người kia biết rằng cj đang cố gắng để học để thi đỗ thì người ấy sẽ ủng hộ cj , chấp nhận chờ cj học xong rồi nhắn tin, nói chuyện.
Câu hỏi có nên yêu xa hay không khi đang học lớp 12 có lẽ chị cũng đã có câu trả lời của mình . Chỉ là chị vẫn còn do dự chưa chắc chắn. Em chỉ có thể khuyên như vậy thôi. Chúc cj may mắn :3

Top Bottom