Nhật ký ~ My Memories - I love ~

Thảo luận trong 'Nhật ký ngày xanh' bắt đầu bởi Harry Nanmes, 12 Tháng ba 2018.

Lượt xem: 6,412

1. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Happy new year >< Chúc chị năm mới mạnh khỏe , hạnh phúc và thành công trong cuộc sống <3

Harry Nanmes thích bài này.
  2. Kuroko - chan

Kuroko - chan Học sinh tiêu biểu Thành viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Năm nay bà có ăn Tết ở Hải Dương không?

3. Harry Nanmes

Harry Nanmes Tài năng sáng tạo 2018 | Cựu Mod Văn Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 22 tháng 1 năm 2019.
    "Trong cuộc sống này, có đôi lúc chuyện ta không tưởng nó lại đến trước mắt và qua đi thật bất ngờ. Và rồi, cái điều ta muốn nói trong lúc chia ly ấy lại không thể thốt ra khỏi miệng. Phải chăng cảm xúc đã đóng băng lời nói ấy? Liệu mai này, ta còn có thể nói chuyện trực tiếp nữa không? Không...chỉ là nói chuyện gián tiếp, liệu còn có thể chứ? Hừm...có lẽ nó quá xa vời. Bởi ta đang ở hai cuộc sống, hai thân phận...hai thế giới cách biệt thì làm sao có thể... Cũng bởi người đã xa rồi, người cách biệt hai thế giới sẽ liên lạc kiểu gì đây?
    Nếu mai này còn có thể cùng chung một cuộc sống có gặp lại và đối diện với nhau thì đừng dửng dưng như người xa lạ nhé! Lúc ấy, hãy nói ra nhưng lời chân thành nhất! Đừng để ta phải hối hận như bây giờ...
    Cảm ơn đã đến và sống một cuộc đời trọn vẹn, thắp sáng thanh xuân của tôi..
    Tạm biệt!
    Hẹn gặp lại tại một cuộc sống mới, con người mới, tại những thanh xuân mới...và tại cùng... một thế giới!"

Hừm..bài này chưa trọn vẹn cho lắm, mình viết nó lên 1 tờ giấy và bị cô thu( vì làm bài cũng tại tờ giấy đó nên cô mới thu). Nếu cô trả lại, mình sẽ hoàn chỉnh lại nó. Bài viết này mình lấy cảm hứng từ Your Name và chính cuộc sống của mình.
    Có những người mình vô cùng trân trọng, nhưng bản thân lại chưa hề nói ra cảm xúc của chính mình. Như ông mình, mình chưa kịp nói với ông nhưng người đã ra đi thật đột ngột... Cảm hứng nghĩ ra mấy lời này là do mình nhớ tới sự việc ấy...
    Và rồi, trong cuộc sống này, mình đã từng rời xa bạn bè từ thuở ấu thơ, những người đã từng học với nhau trong một thời gian...nhưng đến khi liên lạc gián tiếp, đối mặt trực diện thì...tất cả coi mình như một người dưng...Thế đấy, phải chăng không chung một lớp nữa..thì như vậy? Đồ vô tâm, ích kỉ...
    P/s: Đã chỉnh sửa ngày 25/2/2018

Lời mình viết trên có phần khó hiểu, nhưng mong là hãy hiểu theo sự"song song" nhé! Nó mang cả hai nghĩa đấy!

Last edited: 25 Tháng hai 2019
    Son GohanKuroko - chan thích bài này.
  4. Kuroko - chan

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Nghe mà não nề đau khổ thế nhưng nói cũng đúng

5. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 28 tháng 1 năm 2019.
    Trong một bức thư nhỏ...
    ***​
    "Vậy là cũng đã gần 1 năm kể từ ngày bạn rời xa trần thế! Cũng đã gần một năm tôi có được sự sống trên thế giới này... Liệu bức thư này sẽ đi về đâu? Trong khi hai chúng ta đang ở hai thế giới cách biệt? Thiên đàng và nhân giới? Nhưng, đừng lo A nhé! Tôi sẽ biến cái điều xa vời ấy trở thành hiện thực... Cuộc sống này- nơi luôn mang đến cho ta những điều kì diệu sẽ cùng tôi "hô biến" những khó khăn, cách trở ấy thành tình cảm thân thương, thành nghĩa cử cao đẹp. Bởi lẽ đó, ngành bưu chính nói đây- bác đưa thư hiền hậu sẽ thay tôi gửi nó đến bạn, đến thiên đàng...."
    "Hừm, phải chăng cái tình, cái nghĩa, cái ấm áp luôn tồn tại trong những khó khăn, trách trở? Liệu có phải thế không? Thiên đàng và nhân giới chắc cũng không cách trở là bao đúng chư? Có như vậy, bác đưa thư của tôi mới có thể mang đến cho em bức thư này... Cảm ơn ngành bưu chính hiện đại ngày nay đã giúp tôi trao thư cho em... Cảm ơn em đã đến bên đời, mang tình thương, sự ấm áp đến nhân giới...Cảm ơn em vì đã cùng tôi sống một cuộc đời... trọn vẹn..."
    #Chiều hôm ấy, cái chiều thấm đẫm nước mắt, nỗi buồn... em đã rời xa dương thế... thiên sứ ấy đã cất cao đôi cánh bay về với bầu trời cao rộng....#

Vĩnh biệt em, thiên thần- chủ nhân- tình yêu bé nhỏ của tôi!

#dung-mang-no-di-dau-nhe!

Last edited: 16 Tháng hai 2019
    Kuroko - chantanthucui056 thích bài này.
  6. Kuroko - chan

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Nghe sao mà lâm li bi đát buồn và đau khổ thế?

7. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Haha, viết thư cho người trên thiêng đàng phải vậy chứ! Nếu search trên gg sẽ biết ai là thiên sứ đấy! :D

Kuroko - chan thích bài này.
  8. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 21 tháng 2 năm 2018.
    Ngày chỉ cười và cười... Đó là ngày mà hai mẹ con Chip tán gẫu với dì :D
    [​IMG][​IMG][​IMG]

P/S: Con ma trong hình... This is my sister :D

9. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 25 tháng 3 năm 2019.
    Hừm, nhận được tin từ nhà trường thứ 2 sẽ giao lưu với nhạc sĩ Ngô Hồng Quang mà trong khi mình không hề biết một tí thông tin gì.. và khi lên mạng tra thì... tự dưng nghe mấy bài hát mà con người này thể hiện nó hay và mới lạ làm sao!

Bài hát này cũng đã được thể hiện ở lễ hội ánh sáng tại TP Hồ Chí Minh nhé!

Và chiếc đàn có một không hai trên thế giới do anh ấy sở hữu nhé! Đây gọi là đàn chiêng dây, có tuổi đời hơn 30 năm.

Một bài hát có lẽ ai cũng biết, Chiếc khăn Piêu được thể hiện qua nhạc nền do anh và Bác Nguyên Lê sáng tác, mix nhiều thể loại nhạc và đã ra đời :D

Và một bài hát tôn vinh Tiếng Việt, tiếng mẹ đẻ của chúng ta:D

Xem qua và biết lí do mình trở thành FAN của anh ấy ngay hôm ý roài chứ?

Last edited: 1 Tháng ba 2019
  10. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 1 tháng 3 năm 2019.
    Vâng...cảm xúc...nói thế nào nhỉ? Á..... Vui quá. Thần tượng trả lời... Stop... Calm Calm Calm.... Con người thân thiện nhất mình hâm mộ đây roài...hiuhiu
    Bình tĩnh, trần tĩnh lại....
    Ok... Chấp nhận... Ui.... Chẳng lẽ mình hét to để cả thế giới cùng biết người nghệ sĩ chơi đàn- đàn có 1 0 2 trên thế giới đã chấp nhận kết bạn fb roài à? Hiuhiu... Nói gì giờ nhỉ?.... OK, I'M FINE :D!

Các file đính kèm:

Diệp Ngọc Tuyên thích bài này.
  11. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 8 tháng 3 năm 2019.
    "Hôm nay là ngày 8/3 đấy! Liệu bạn có biết không? Tôi biết chứ, đây là ngày mà phụ nữ VÀ CẢ CON GÁI được tôn vinh nhiều nhất! "Ấy vậy sao tôi lại không có cái gì? Không một món trên tay, trong khi.... lớp người ta thì....." Tôi sẽ không phải là người than lên câu như vậy. Vì sao ư? Bởi... tôi không muốn giống người ta, tôi không muốn trở thành một đứa con gái cứ kè kè bên cạnh mấy bạn trai để... "đòi quà". Sáng nay, gặp bạn cũ, nó đã lườn tôi rồi nói "Mày đi gần tao để đòi quà 8/3 chứ gì?" . Tôi chỉ biết cười và đáp lại rằng tôi không như vậy, không như những đứa con gái khác. Hơ hơ :D
    "20/10/2018:
    Thực sự thì hôm nay, nó rất là bình thường. Đối với mấy đứa con gái lớp mềnh thì nó rất chán. Còn đối với mình nó là một ngày đặc biệt nhưng nó không đến nỗi chán như cảm nhận của vài bạn ấy. Tại sao ư? Vì từ bé đến giờ, mềnh chưa được nhận quà 20/10 gì cả. Thật đấy! Con bạn nó bảo: M tội nghiệp nhỉ? Không, mềnh chả thấy tội nghiệp chỗ nào cả. Nhưng đến năm lớp 8 mình cũng được tặng 1 cái kẹo mút, đặc biệt thế còn gì? Nghĩ lại 3 năm cấp 3 mà cứ diễn ra như thế này thì cũng hơi chán thật :3"

Ừm...nghĩ kỹ lại nó cũng chán, cô dạy văn lớp tui bảo lớp người ta có 1 đứa con còn tổ chức cho con gái được huống chi lớp E, G có đến 3 đứa.... Và rồi chúng nó đã bị cô mắng cho một trận, yêu cô quá!

Góc nhắc nhỏ:
    Các bạn à, đặc biệt mấy bạn 2k4, đừng mong sao cho lên cấp 3 sớm nhé, sẽ tiếc nuối lắm đấy! Cũng như tôi, mong sao cho lên cấp 3 thật nhanh và rồi giờ còn lại là sự tiếc nuối....
    Thanh Xuân à, chạy chậm thôi nhé! Để tôi còn kịp lưu lại, kịp giữ những hình ảnh đẹp, ngây thơ nhất của tuổi học trò! :D
    Lên fb và đây là tên nhóm lớp cũ của mình! :D :D :D

Pham Thi Hong Minh thích bài này.
  12. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 20 tháng 3 năm 2019.
    Ngày hôm nay tôi chợt nhớ lại....
    "Vào một chiều nọ, tôi lang thang, đi đi đi lại cái chợ R nhỏ bé cùng với mẹ. Mẹ tôi lúc đó đi mua cam và tôi đã đứng chờ mẹ. Liệu bạn có biết tôi đã thấy gì không? Tôi đã thấy, tận mắt nhìn thấy chứ không phải trên phim ảnh... Số phận những con người mưu sinh.... :(
    ...Đâu đó gần những gian hàng quần áo...
    - Ông làm chi rứa?
    Người đàn ông được hỏi với cái túi xách- thực chất lag túi ni lông, nhìn ngượng ngạo trả lời lại:
    - Tui... tui....- Vừa nói chú ấy vừa đưa tay sờ những bộ quần áo...
    - Định mua quần áo chư hỉ? Mồ, bây giừ đi về thôi, mấy hôm nữa ta về quê rồi, về quê là về nhà đầy quần áo như thế, không phải mua nữa đâu. - Nói rồi chú ấy cười và nhìn thầy tôi, nở một nụ cười trên gương mặt lấm bẩn.
    Người đàn ông kia nghe vậy lên xe mà lòng đầy tiếc nuối. Và rồi, họ đi, đi thẳng, có lẽ là trở về nhà trọ hoặc về công ty mà họ làm...
    Không hiểu sao lòng tôi như thắt lại, có một nút thắt dường như chả tháo nổi khi tận mắt chứng kiến câu chuyện này."

Đấy, số phận con người thế đấy! Tưởng chừng đất HD quê tôi chỉ có những người lên HN, lên thành phố để mưu sinh... Nào ngờ đất Kỳ Sơn nơi tôi lại có những con người cực khổ từ nơi khác đến để mưu sinh... Lòng tôi dường như... đau lắm... thương thay cho họ.... Thật chẳng thể diễn tả cảm giác này...
    :(

13. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Hiện tại, ngày 28 tháng 3 năm 2019.
    Xin rút lại lời nói ấy, lời nói muốn quay trở lại học tại lớp đó...
    Tôi... Hừm.. Một đứa ngu dốt thì biết bao giờ mới có tiếng nói? Một đứa lắm lời, chuyên lí sự cùn thì làm sao được tôn trọng? Vâng, họ nói họ tôn trọng phụ huynh nhưng lấy tên phụ huynh ra gọi thay tên con thì tôn trọng ở đâu chứ? Tôi biết tìm ai mà nói lí giờ? Tôi ghét nhất là việc bạn bè cùng trang lứa lại đi LẤY TÊN PHỤ HUYNH RA GỌI THAY CHO TÊN CON. Từ lúc đó tôi đã vậy rồi... May thay lớp mới không ai gọi tôi như thế, cùng lắm chỉ là Rận, Rệp..... Mong ai đó hiểu rằng tôi không muốn và cũng không như ai đó. Cách tôn trọng của tôi khác cán của họ.

hiep07The key of love thích bài này.
  14. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 1 tháng 4 năm 2019.
    Chào cá tháng tư! Hôm nay quả thực muốn trêu ai đó với cú lừa ngoạn mục, cơ mà mình không như người ta, phải hành động và suy nghĩ kỹ... Nhỡ làm người ta đau lòng thì bản thân mình lại thành cá thối thì chết mất... :D
    Ngày này năm trước, mình cùng lớp khảo sát thi cấp 3. Ngày ấy nóng chứ không như hôm nay. Hôm đó cũng là chủ nhật chứ không phải thứ hai. Và như mọi lần mình vẫn chăm chỉ cắm cúi cặm cụi viết văn... Và vẫn dài lê thê nhất :3. Hôm đó tự dưng kiểm tra xong, ra ngoài phòng cảm giác như mình bị người ta nói khá nhiều... Rằng "Ê mày, bạn kia viết 3 tờ, t chưa xong tờ 1 nó đã sang tờ 2..' rồi lại "Cái bạn trâu bò tao bảo mày kìa..." Đau lòng quá... Và rồi mình gặp thầy, trước đó mình đã làm bài kiểm tra rất kém..special là môn Văn... Thầy chỉ mỉm cười " D lại 3 tờ nhỉ?" -.- Ôi đúng là thầy... Ngoài cười và dạ rơm thì mình biết làm gì giờ?
    Hôm đó quả thực rất nóng, mình lại ngồi 1 mình bàn đầu... Do vần D đầu mà... Thi cụm nên vần A khá nhiều. May sao cô giáo lúc ấy không hiểu sao biết tên mình... Kèm theo...học sinh thầy H nhỉ... Hơ hơ... Đúng là người thầy nổi tiếng có khác... Cô chuyển cho mình ngồi xuống chỗ có quạt...hihi... Và mấy bạn nữa... Xong cả buổi cảm thấy áp lực kinh khủng vì cô cứ kè kè xem bài mình...+.+ Thấy mấy bạn trai ngồi gần thì nhìn bằng ánh mắt "Con này là trâu hay bò?" hì hì... Mình chém thôi mà..nhìn gì dữ thế. .
    Còn môn toán mình phải khâm phục một bạn vì khả năng kém toán thậm tệ... Ngay cả chuyển dấu hpt cũng phải hỏi..à nhầm pt... Về học, thầy Q bảo mình hôm đó là cá thánh tư sao không lừa nó một phát? Haha...nếu lừa thì hơi quá nhỉ? Nhỡ lừa thế mai sau khảo sát chung nữa thì mình sống sao giờ?
    Khảo sát ở HĐ cũng lại gặp bạn đó và khi đi về bạn ý còn chỉ tay vào mình... Ê bạn viết văn siêu kìa...
    Hồi đó mình xóa fb rồi nghe chị kể bảo em mình- đồng tuổi bảo là có bạn trai nào đó xin fb để hỏi cái gì đó. Nó bảo là cô dạy văn đọc bài văn của mình trước lớp... Cô chấm rồi chụp lại bài mình... +.+ giáo viên có tâm-.- ..... Ôi đau! What? Cái chữ của mình...siêu xấuuuuuuuu biết dấu mặt đi đâu....

Trở lại với hiện tại, hôm nay trời mưa to và mình như một con chuột lột. Chấm hết. Cấp 3 vào hè ở miền Bắc sẽ còn phải đối mặt với nhiều cơn mưa to ... :D Cứ chuẩn bị tinh thần ướt là vừa :D

15. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 17 tháng 6 năm 2019.
    Thực sự là hơn 2 tháng mình chỉ lượn như cá cảnh trên HMF bỏi vì mình không biết nên làm cái gì? Nhưng giờ gì.... "Anh" Harry Nanmes đã quay lại rồi đây!!! Ten ten tèn..
    Vắng bóng trên HMF cũng chỉ vì mình ôn thi, ho sụ sụ, ... Và lười nữa T.T
    Quay lại HMF cảm thấy mình thật xa lạ, ai cũng cố gắng hết mình còn mình thì... 1 cái tên chả còn ai nhớ... T.T Chắc vì bản thân nhận được nhiều quà từ HM hay sao để rồi ban cho mình cái phước phần "nghỉ dưỡng"???? Thôi thì bây giờ cố mà thay đổi con heo này đi nhé!!! :D

16. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 31 tháng 7 năm 2019.
    Phủi bụi....
    Aido, hôm nay sinh nhật Harry iu dấu mà mình chả nhớ tí gì cả, đãng trí thật...:W:W
    Hazzz, sắp khảo sát rồi mà mệnh vẫn chưa ôn được cái gì, định không viết nhật ký nhưng thôi, viết để lưu lại hòm nay sinh nhật Harry và mình đã quên.....

Tác phẩm truyện thứ hai của mình....
    Mong mọi người ủng hộ!!!
    Xin cảm ơn!

Tống Huyphamkimcu0ng thích bài này.
  17. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 2 tháng 8 năm 2019.
    Hôm nay mình đã hoàn tất mọi việc và trở về với Bù nhìn nhàn rỗi...
    #Đôilờichiasẻvềtácphẩmdựthicủamình...
    Đúng như bạn#N nói thì tác phẩm khá là lẫn lộn cảm xúc.. Thì thực tế đúng là như vậy...
    Câu chuyện về nữ cảnh sát trong "Chờ!", không phải lấy cảm hứng mà là mình muốn mượn câu chuyện, một câu chuyện về anh cảnh sát đã hy sinh 6 năm về trước. Lúc mình biết đến câu chuyện này thì anh đã ra đi được một năm. Anh ra đi ở cái tuổi 24-26(mình không nhớ rõ vì cũng đã hơn 5 năm mình nghe kể). Ở cái tuổi mà biết bao người đang lập nghiệp, đang tự mình trải nghiệm cuộc sống thì anh đã không còn trên cõi đời này. Cái chết của Hân trong truyện khá là nhẹ nhàng, nhưng người công an ấy lại phải chịu cái chết một cách đau đớn. Anh đã về với nơi vĩnh hằng trong một đêm đi làm về. Anh đã bị những tên giang hồ chặn và chúng đã ra tay một cách tàn nhẫn để cướp đi mạng sống của anh. Giữ đêm hôm, một mình người chiến sĩ hẳn sẽ chẳng thể nào đấu lại chúng. Khi đã cướp đi mạng sống của anh, chúng không còn lương tâm, là người vô nhân tính đã treo xác anh lên cây... giữa đường.
    Và câu chuyện mình viết ra cũng là để cho mình(ai đọc bài dự thi của mình trong sự kiện Những điều con chưa nói hẳn sẽ biết lý do)
    Mình viết ra câu chuyện xong mà không biết nên vui hay buồn.... Dù sao thì cũng nhẹ lòng vì đã dành hết tâm huyết cho câu chuyện của mình. Dù kết quả có ra sao thì mình vẫn cảm ơn mọi người vì đã ủng hộ mình. Cảm ơn mọi người...
    P/S: Không dám đọc lại truyện mình viết... T.T. Khảo sát xong roài.... ****** thẳng tiến....

phamkimcu0ng thích bài này.
  18. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 3 tháng 8 năm 2019.
    Tiếp tục viết lên ký chuỗi ngày của mình...
    Hôm nay bão nhưng như mọi hôm mình vẫn cứ 5.giờ dậy... Hừm, có hôm thì 4 giờ mấy đã lật đật dậy roài cơ... Đặc biệt là trong tháng cô hồn mà mình cứ dậy sớm thì chắc có ngày ghost gọi mình đi quá... Và cũng nhờ dậy sớm mà mình kịp lên fb và thông báo cho cả lớp... Hôm nay được nghỉ... Do có một bạn ở lớp và mềnh kết bạn với cô mà bạn kia không lên thì cô nhờ mình thông báo là phảiiii :D (p/s: vì nhà mình cách trường 11,6 km, đi mất 30p nên dậy sớm là phải thoai... Còn mùa đông thì thôi rồi, cái lạnh cắt da cắt thịt về đã thế lại còn xa trường thì hơi bị khổ.. nhưng có khổ thì mới có học chứ nhỉ? Nói thế thôi chứ mỗi lần đông đến trường là y như rằng tay lạnh cóng.. à mà tay mình mùa đông có bao giờ nóng đâu nhỉ???o_O. Mình thuộc tip người mùa hè tay nóng- mình lại bị dị ứng mùa hè thế mới đau.. 3năm chuyển từ Nam về mới biết bị dị ứng, khổ thế chứ lị... Còn mùa đông thì tay lạnh như cục đá... Và không ai muốn động vào tay mình lúc đông đến cả :D. Éc, có hơi lạc đề)
    Và tối nay mình mới nhớ ra là mai phải đi học thêm anhhhh. Nhưng vì một số chuyện mà mình quyết định nghỉ học thêm ngoài và mình đã nói với mẹ. Mẹ nghĩ mình chắc không học được nên xin nghỉ nhưng thực ra là một lý do khác, nói ở đây mẹ mình mà đọc được chắc mình đi đời... (Mẹ đọc được câu này con xin lỗi mẹ nhé!:cool:) Một lý do nữa là vì nhà cô học thêm cũng khá xa~ ngang với trường mình và lại học tối nên lúc về có phần hơi sợ. Mặc dù là đường phố, xe cộ đi nhiều nhưng tháng này mìn sợ phải đi về tối một mình, lúc về ghost mà ngồi đằng sau chắc mình chớt quá...T.T. Và mình đã nhắn tin với cô, trình bày lý do, cô đã đồng ý rồi nhắn thêm với mình vài câu. Chả hiểu sao đọc tin của cô mà mình ... tự dưng nhé, tự dưng cry... Thế đấy, mình đã xin nghỉ nhưng cũng khá là tiếc vì cô dạy mình thấy hiểu. Nhưng học trên lớp chắc sẽ đủ thôi nhỉ, cộng thêm việc mình tự học nữa thì chắc sẽ ok thoai.
    Hừm, vậy là kết thúc ngày bão với sáng mưa, gió giật liên tục+ mất điện, chiều thì vẫn mưa và mình dọn lá cây lúc sáng anh bão đi qua tàn phá... Cái biển quảng cáo trước cửa cả sáng lẫn chiều đều bị chị gió phá tan tành... Quên mất, sáng nhà mình còn bị lụt, do ở chỗ thấp hơn so với đường... Hụ hụ... Ai cũng bảo sau cơn mưa trời lại sáng, mong là sau cơn bão trời lại nắng... :D
    P/s: Nắng nhẹ thôi nhé, con vừa hết dị ứng xong ông ạ! :D

Pham Thi Hong Minh thích bài này.
  19. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 4 tháng 8 năm 2019.
    Hừm.... Có vẻ chiến dịch kêu gọi không ổn tí nào. Hay để nó tự nhiên thôi nhỉ?
    Hôm nay tưởng mưa lại được nghỉ sinh hoạt, ai dè cô phụ trách đi lấy đồ, để lại cả lũ trẻ con cho mình cầm đầu. Mang tiếng là thanh niên rồi, đoàn viên rồi nà vẫn phải nhảy vào mà ngồi đánh trống. T.T Hôm đấy chắc mình xấu hổ chết mất T.T. Mọi hôm do cô chủ trì và mình chỉ việc ngồi canh trống cho các em, vậy mà tối nay tất cả mình đều phải làm... Từ dạy, trống, trông coi,... Tất tần tật mềnh làm... Và chẳng thể chấp nhận nổi là các em lì hết mức mới sợ.. Rồi dĩ nhiên là mình lại phải lên cơn... gào, thét... Không còn là chị D hiền hậu ngày nào... Mất hết hình tượng... Rồi tự dưng có em ra hỏi mình... Chị tên hỏi chấm, chị lớp hỏi chấm, chị không có gia đình à? Mình đứng hình ra đó... Chả biết nên nói thế nào nữa...
    Cuối cùng thì chị giọng của mình lại bắt đầu chuẩn bị quay lại với anh khảnnnn T.T.
    Cô: Mày cầm cái túi kẹo này về, thứ năm có gì mang ra cho chúng nó nhá!
    Mình: *Cười* Cô gửi nhầm người rồi... Hehe, cô không biết cháu thích kẹo mút nhất à??? :D
    Cô: Mà mày ăn hết cũng được, con nhà cô cứ đòi ăn, có gì thứ năm chúng nó nhịn có sao đâu :D
    All and all, mình cầm một đống kẹo mút về và... Ngắm thôi chứ chả dám ăn...
    P/s: Khoe tí em đáng iu của mình... Cái cục đen đen kia đóa... Em ý đang ngủ ở đó nên chụp luôn.. :D

20. Harry Nanmes

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Ngày 11 tháng 8 năm 2019.
    Hmmm. Hôm nay mềnh động đến cái máy.... may.... Phần vì quá chán và phần vì có "siêu mẫu nhí" đến nhà! :D Hừm, nói là siêu mẫu nhí nhưng thật ra thì là bé Chip xinh xẻo....
    Lật đật lại với cái dây đo... Chiều dài vai.. Hai mấy nhỉ? À 28... Vòng eoooo 54... Em NT đóa nha!!! :D Và ten ten ten tèn.... Chỉnh sửa và ra đời bộ quần áo cho bé Chip nhà mềnh!!!
    Lại nhắc đến chuyện may quần áo... Ông anh nhà mình... Sau khi hoàn thành một bộ váy be bé xinh xinh cho em Barie của Chip, nhưng lỡ sai một vài chỗ nên mềnh tháo chỗ đóa ra.. Ai ngờ, bẵng một thời gian sau, lục lại thì... Hiuhiu, bó đã bị tan tành mây khói, may vá lung tung. Chẳng biết thì ông anh rể của mình là người tiếp tục tháo nó ra và... "Khảo sát" máy may hay cố tình nữa... Mời mọi người chuẩn bị đón xem "siêu mẫu nhí" Chip nhà mềnh nhé!
    P/s: Tôi qua chẳng thể ngủ được và lục lọi, làm ra cái này đâyyy

phamkimcu0ng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted
Tags: