Một vài câu trắc nghiệm hay hay

A

ancksunamun

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1/ pứ tạo nhựa phenol phomande hit có phải là pứ trùng hợp ko?
>:)
2/(tính trong 1,5 ')
A dùng để đc xà phòng .A có 76,85% C và 12,36%H.còn lại là O.tìm CTPT theo A
3/: Cho 1,35g Al tác dụng đủ với dd chứa NaNO3 và NaOH, tính thể tích khí bay ra ở dktc?
4)cho hỗn hợp X gồm Cu:Fe với tỉ lệ khối lượng 7:3. Cho m gam X tác dụng với 44,1 gam HNO3 (axit hết).sau phản ứng thấy còn 0,75m gam chất rắn va tạo 0,25 mol hỗn hợp NO và NO2.tính m?
A:50,4
B:50,2
C:40,5
D 52.4

K

ktrinh12a

pứ của phenol và andehit fomic

n C6H5OH + (n+1) HCHO => nhựa phenol fomandehit +( n+1) H2O
đây là pứ trùng ngưng là đúng rồi!

H

hacbeo

Thực chất phản ứng này có 2 nấc, nấc 1 là trùng hợp, nấc 2 là như thế nên là pứ trùng hợp chú em ạ

N

ngucu

hừm, cô giáo tôi cũng bảo là trùng hợp.tiếc là lúc cô giải thích tôi lại đang ngủ.
Hình như đây là bài thi thử đh của trường tôi thì phải.Cả trường chả có mấy người đúng đc câu này

N

ngucu

phanhuuduy90 said:
hacbeo said:
quangdo said:
phanhuuduy90 said:
phenol ---> nhựa fomanandehit là phản ứng trùng ngưng
nHCHO+nC6H5OH--->[-C6H5OH-CH2-]n +(n)H20
viết sai roài chú em, mà trùng ngưng là sai, nói mãi thôi
quangdo viết đúng rồi
[C6H4OH-CH2-]n đến 1 đoạn mạch polime mà bạn cũng viết sai, cân bằng sai là phải

P

phanhuuduy90

ngucu said:
phanhuuduy90 said:
hacbeo said:
quangdo said:
phanhuuduy90 said:
nHCHO+nC6H5OH--->[-C6H5OH-CH2-]n +(n)H20
quangdo viết đúng rồi
[C6H4OH-CH2-]n đến 1 đoạn mạch polime mà bạn cũng viết sai, cân bằng sai là phải
sai là chuyện bình thường

P

phanhuuduy90

ngucu said:
hừm, cô giáo tôi cũng bảo là trùng hợp.tiếc là lúc cô giải thích tôi lại đang ngủ.
Hình như đây là bài thi thử đh của trường tôi thì phải.Cả trường chả có mấy người đúng đc câu này
sao lại thế được

N

ngucu

hỏi mấy người khác xem, hình như giống hacbeo thì phải.Khổ quá lúc đó tôi ngủ gật.Cái này gặp mấy anh khóa trước là rõ nhất, họ thi rồi mà

N

ngucu

Thật lắm người ngốc nghếch.Thi thử đh của Lam sơn đấy ông ạ.Trùng hợp đấy ông ạ.Ông mà thi thử trượt đầu nước .SGK ko nói 1 chữ nào đây là th hay trùng ngưng.Nó cố tình lờ đi vì ko muốn giải thích nấc trung gian pứ.Các sách tham khảo nhiều chỗ cũng viết sai (trên thị trường)
để cm những vô lý ta ko ngờ tới đó (mạn phép ngoài bài này), Tớ có câu này hỏi cậu
câu 1:C6H5COOH với HCOOH axits nào mạnh hơn?
câu 2: H của axit HCOOH và O của H2O có lk hiddro với nhau ko?
(cái H tớ đánh dấu đó)
nhớ giải thích :D

H

hacbeo

quangdo said:
hacbeo said:
quangdo said:
phanhuuduy90 said:
nHCHO+nC6H5OH--->[-C6H5OH-CH2-]n +(n+1)H20
bà chị đọc lại sách giáo khoa lớp 12 đi đó là phản wngs trùng ngưng đó
ai là bà chị ở đây hả X( X( X( .Đừng bắt tôi thảo luận cái này với mấy người nữa. Tôi giờ cũng ko học mấy cái này nên ko thích nói chuyện nữa X( X(

Top Bottom