Một câu hỏi vui ôn tập HKII

L

lecongtouyen

sao lại thế???????Cái này lần đầu tiên mình nghe đấy....mình nghĩ chắc me chua quá nên kích thích dạ dày va tuyến nước bọt của mấy thằng cha thổi kèn thôi!!!!!!!!!!!!!1:khi (46)::khi (99)::khi (184)::khi (141):

H

happykid

đúng!
tại thấy me phản xạ không điều kiện của chúng ta là mước bọt tiết nhiều hơn(có lẽ vì me chua:D)
(hiện tượng vẫn thường gặp là chảy nước dãi)
thế làm sao mà tập kèn
bố mắng là đúng wa'
:)):)):))=))=))=))

M

mytngoc

ukm ờ theo em là vyf nó mang me ra ăn bọn kia no thèm nên không tập được:p
hỳhỳ đoán bừa tý sai đưngb-( em:p

B

balaothuytinh

Theo tớ thì là ông bố bị hưm! Hoặc là thằng Tí này ăn không mời bố nên ổng mới mắng :D

H

hinhacon_ha

đúng!
tại thấy me phản xạ không điều kiện của chúng ta là mước bọt tiết nhiều hơn(có lẽ vì me chua:D)
(hiện tượng vẫn thường gặp là chảy nước dãi)
thế làm sao mà tập kèn
bố mắng là đúng wa'
:)):)):))=))=))=))

theo tớ thì chưa đúng lắm ai bảo thấy me phản xạ ko điều kiện của chúng ta là tiết nước bọt, theo mình thì đối với trẻ em mà chưa từng ăn me bao giơ thì nhìn thấy me chắc chắn nó sẽ không tiết nước bọt nhiều hơn vì nó đâu biết me chua, sự tiết nước bọt chỉ xảy ra khi đã từng ăn và cảm nhận mùi vị của me thui

H

happykid

theo tớ thì chưa đúng lắm ai bảo thấy me phản xạ ko điều kiện của chúng ta là tiết nước bọt, theo mình thì đối với trẻ em mà chưa từng ăn me bao giơ thì nhìn thấy me chắc chắn nó sẽ không tiết nước bọt nhiều hơn vì nó đâu biết me chua, sự tiết nước bọt chỉ xảy ra khi đã từng ăn và cảm nhận mùi vị của me thui

cô tớ dạy thế!
ai bik:D
để hỏi lại cô xem thử thía nào!!!!!!

H

hinhacon_ha

ai bảo cái này không liên quan đến muôn sinh, hơnnữa còn là nhiều ý chứ

D

dieuan_27

khi mắt ta nhìn thấy me thì sẽ có 1 phản xạ không điều kiện=> tiết nước bọt ra miệng.Mà thởi kèn thì phải lấy hơi từ miệng nên như thế thì sao mà thổi được.Ông bố mắng là fải rồy =))

H

happykid

uh cô tớ cũng bảo đó là phản xạ không điều kiện!.........................sao là phản xạ có điều kiện đc?khó hỉu?

K

kido_b

đúng đó ! mà cũng ko đcj chính xác cho lắm . Một vài người hình thành phản xạ ko điều kiện dựa trên phản xạ có điều kiện còn nhiều người chưa hình thành phản xạ đó thì có nhìn thấy me hay mận thài họ vẫn trơ mắt ếch ra mà nhìn thui ---> chắc tất cả thành viên trong đọi ken hình thành hết roài nên khi nhìn thấy me ai cũng tiết nươc miếng( gọi cho lịch sự đó mà ) ----> bố mắng là phải ----->còn trẻ người non dạ mà bik thế nào -----> cho vào box sinh là hợp lí quá còn gì

Top Bottom