minh muon biet?

R

riven

Chương dao động cơ là 1 trong những chương khó của vật lý 12 nhưng lại là khởi điểm để học tốt sóng cơ, điện xoay chiều và dao động điện từ. Chương này có khá nhiều vấn đề phải nghiên cứu, như là con lắc đơn, con lắc lò xo, tổng hợp dao động v...v... Theo mình thì nên năm bắt toàn bộ tư tưởng của chương (tức là đọc sgk toàn bộ chương này trước) để năm cái chung rồi mới học cụ thể từng cái. Chúc bạn học tốt!

C

congpv21

minh nghi ko phai phan bai tap ma phan ly thuyet chuong nay cung kho nua cac ban co canh nao giup nho phan li thuyet tot ko?

R

riven

Nếu bạn hiểu bài rồi nhưng mà mắc phải tình trạng "không động đến là quên" như mình thì mình nghĩ bạn nên mua 1 cuốn sách bài tập để làm thêm (chọn sách cẩn thận nhé). Mỗi sáng thức dậy làm 5 câu bất kì trong đó, nếu cần thì có thể tung đồng xu, xúc sắc để đảm bảo tính ngẫu nhiên rồi trả lời câu hỏi đó và so sánh với đáp án. Đúng thì thôi còn sai thì mở sách ra rồi xem lại cho nhớ, ngày nào cũng vậy thì chả có cái lí gì mà không nhớ nổi lý thuyết đúng không nào?

H

hocmai.vatli

Trả lời em

@-)anh hocmai.vatly oi em thay minh hoc phan dao dong dieu hoa va con lac lo xo hoi bi kho hieu theo anh em phai hoc phan nay nhu the nao de tot hon ha anh va can chu trong nhung dang nao hay xuat hien trong de thi@};-

Chào em,
Muốn học phần dao động điều hòa và con lắc lò xo tốt em cần học hiểu phần lý thuyết. Đồng thời, em cần học tốt chuyển động tròn đều cũng như sử dụng thành thạo đường tròn lượng giác. Tất cả những kiến thức đó sẽ giúp em giải quyết tốt không chỉ các bài tập về dao động điều hòa và con lắc đơn mà còn giải quyết được các bài tập về dòng điện xoay chiều.
Chúc các em học tốt và bước vào kì thi sắp tới với tâm lý tốt nhất.

Top Bottom