Văn 7 mình cần gấp mình cảm ơn rất nhiều ja

only.kthjjk

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng năm 2022
2
2
6
14
Đà Nẵng
  • Like
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Viết đoạn văn ngắn từ 12-15 dòng nêu cảm nghĩ của em về sự giản dị trong lối sống của Bác trong bài ''Lối Sống giản dị của bác Hồ''
only.kthjjkGiản dị là một đức tính vô cùng đáng quý của dân tộc ta. Đức tính này được truyền từ đời này sang đời khác, một trong những tấm gương vô cùng tiêu biểu không thể không kể đến đó là Hồ Chủ Tịch một con người vĩ đại cả về phẩm chất lẫn nhân cách sống. Đức tính đáng úy ấy được tác giả Phạm Văn Đồng trình bày lại vô cùng xuất sắc qua tác phẩm “Đức tính giản dị của Bác Hồ”. Trong tác phẩm tác giả khẳng định một chân lí không thể thay đổi đó là sự vĩ đại của Bác trong các hoạt động chính trị cũng như những hoạt động thường ngày, Bác có thể làm những việc vô cùng lớn lao mà không phải ai cũng có thể thực hiện được nhưng trong cuộc sống hàng ngày Bác lại trở về với lối sống của một người lính, một con người hết sức bình thường. Qua những câu văn tiếp theo tác giả đã chứng minh được sự giản dị của Bác trên ba phương diện là cách ăn, cách ở, cách làm việc. Từ đây, lối sống giản dị của Bác ngày càng được nâng cao và tiếp tục phát huy cho đến tận ngày nay.

Bạn có thể tham khảo qua bài làm của mình ạ, có gì không rõ có thể cmt ngay phía dưới.

=> Bạn có thể xem thêm kiến thức các môn tại topic nha:https://diendan.hocmai.vn/threads/t...c-mon-danh-cho-ban-hoan-toan-mien-phi.827998/

Top Bottom