Tâm sự Lựa chọn đội tuyển lớp 8

Hà _Min

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2020
72
174
36
Hải Dương
Học Mãi Forum

Diệp Hạ Bạch

Cựu TMod Anh
HV CLB Địa lí
Thành viên
28 Tháng sáu 2020
732
2,508
306
Thái Bình
Muốn biết hãy hỏi :D
Mk sắp lên lớp lớp 8 , ko biết nên vào đội tuyển nào cho phù hợp .Mọi người có thể cho mk vài lời huyên , góp ý đc ko ạ !!!!
Chị thấy mình giỏi và hứng thú môn nào nhất thì tham gia môn đó thôi ạ.Nếu như trong trường hợp chị hứng thú với môn kia nhưng lại ko học giỏi nó thì e nghĩ chị nên học môn mình hứng thú ạ , môn nào mk thích mới học tốt hơn đc.Đây là ý kiến của e.Chúc chị thi đội tuyển thành công

Hà _Min

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2020
72
174
36
Hải Dương
Học Mãi Forum
Chị thấy mình giỏi và hứng thú môn nào nhất thì tham gia môn đó thôi ạ.Nếu như trong trường hợp chị hứng thú với môn kia nhưng lại ko học giỏi nó thì e nghĩ chị nên học môn mình hứng thú ạ , môn nào mk thích mới học tốt hơn đc.Đây là ý kiến của e.Chúc chị thi đội tuyển thành công
Cảm ơn em đã góp ý nha !!!Chị ko biết nên vào Hóa hay Sinh nx

• Like
Reactions: Diệp Hạ Bạch

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Cảm ơn em đã góp ý nha !!!Chị ko biết nên vào Hóa hay Sinh nx
Chị cảm thấy sinh học thuộc nhiều hơn hóa, hóa thì làm bài tập nhiều hơn. Nên em xem mình thích làm bài tập tính toán hơn hay thích học thuộc hơn thì chọn thôi. Tiếp nữa là dự định tương lai e chọn nghề gì, ngành nào, khối nào thì nên học đội tuyển môn đó. Ý kiến cá nhân của chị thôi nhé. ^^

Hà _Min

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2020
72
174
36
Hải Dương
Học Mãi Forum
Chị cảm thấy sinh học thuộc nhiều hơn hóa, hóa thì làm bài tập nhiều hơn. Nên em xem mình thích làm bài tập tính toán hơn hay thích học thuộc hơn thì chọn thôi. Tiếp nữa là dự định tương lai e chọn nghề gì, ngành nào, khối nào thì nên học đội tuyển môn đó. Ý kiến cá nhân của chị thôi nhé. ^^
Em cảm ơn chị ạ !!! Mà chị theo đội tuyển nào zậy ạ ??? @Thu Phương 195

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Em cảm ơn chị ạ !!! Mà chị theo đội tuyển nào zậy ạ ??? @Thu Phương 195
Chị lại k có học 2 đội tuyển em định chọn rồi.:D Chị chỉ đưa ra lời tư vấn dựa trên cái học trên lớp thôi á. hihi
Có lẽ các bạn trong 2 đội tuyển đó sẽ tư vấn cho em 1 cách khách quan và tốt nhất.
Chúc em lựa chọn được đội tuyển phù hợp và học tập tốt nhé! ^^

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Tzuyu-chan

Học sinh tiến bộ
HV CLB Địa lí
Thành viên
16 Tháng một 2019
1,420
2,113
261
Thanh Hóa
THCS Nguyễn Du
Mk sắp lên lớp lớp 8 , ko biết nên vào đội tuyển nào cho phù hợp .Mọi người có thể cho mk vài lời khuyên , góp ý đc ko ạ !!!!
Mình đã từng học qua 2 môn mà bạn phân vân ( Sinh và Hóa )
- Sinh lớp 8 rất khác với lớp 6,7 đã học (về cơ quan , bộ phân của người ) nâng cao thì khá là khó và cần độ nhớ rất sâu và hiểu biết
- Còn Hóa thì mình không học đội tuyển nên không biết rõ nhưng nếu bạn học được Toán ( Đại) thì sẽ học được Hóa thôi ( cần sự logic cao )
Nói tóm lại muốn vào đội tuyển nào thì vẫn theo bản thân nên học qua để hiểu rõ hơn .
Chúc bạn học tốt ^^

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Mk sắp lên lớp lớp 8 , ko biết nên vào đội tuyển nào cho phù hợp .Mọi người có thể cho mk vài lời huyên , góp ý đc ko ạ !!!!
Không biết em cảm thấy lực học em như thế nào chứ chị có một số cảm nhận cá nhân như này.
- Sinh 8 khá đơn giản, chủ yếu là học thuộc và chỉ tính toán vài bài tập liên quan đến phổi và giá trị dinh dưỡng, chị nghĩ là chăm một chút là được, nếu em có ý định đi xa hơn với môn Sinh thì nó lại là một vấn đề khác, Sinh 9 với Sinh 8 khác hoàn toàn nhau, lượng bài tập cực kì nhiều và rối, theo chị thấy khó ấy.
- Hóa 8 không khó, tính toán nâng cao cũng không quá rối và em học ổn Toán là oce, mà muốn tiến xa với Hóa 9 thì .... cần nỗ lực rất nhiều ý :<

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Chọn môn nào thì phải tuỳ thuộc vào khả năng và sở thích của em.
Về kiến thức thì nếu em học thuộc tốt,từng học đội tuyển môn xã hội ở lớp dưới hay trong đội tuyển toán mà thấy đuối hơn nhiều so với các bạn thì em nên chọn môn Sinh, còn thành tích của em trong đội toán những năm trước cao thì em chọn Hoá sẽ thành công hơn. :)

Hà _Min

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2020
72
174
36
Hải Dương
Học Mãi Forum
Chọn môn nào thì phải tuỳ thuộc vào khả năng và sở thích của em.
Về kiến thức thì nếu em học thuộc tốt,từng học đội tuyển môn xã hội ở lớp dưới hay trong đội tuyển toán mà thấy đuối hơn nhiều so với các bạn thì em nên chọn môn Sinh, còn thành tích của em trong đội toán những năm trước cao thì em chọn Hoá sẽ thành công hơn. :)
E cảm ơn chị ạ nhưng lớp 7 em lại ko trong đội nào cơ :>(:>(:>(

Nguyễn Linh_2006

Cựu Mod Hóa
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
4,076
12,758
951
Nam Định
THPT chuyên Lê Hồng Phong
E cảm ơn chị ạ nhưng lớp 7 em lại ko trong đội nào cơ :>(:>(:>(
Dân cùng cảnh này :D
Nếu ko vào đội tuyển nào thì em chọn sinh đi,sinh dễ hơn hoá nhiều
Chị ơi em nói thật... Đánh giá môn Sinh dễ hơn môn Hóa hay môn Hóa dễ hơn môn Sinh là 1 Và vấn đề cảm nhận của nhiều người
* Nếu chị thấy học thuộc là sở trường của chị thì chị cảm thấy dễ
* Nếu chị thích làm bài tập nhất là tính toán mà học thuộc không đâu vào đâu cả thì chị thích Hóa hơn.
Và cả việc chị có thật sự hứng thú vs môn học đó không? Có thật sự cố gắng học môn đó không? => nhiều yếu tố phụ thuộc lắm chị ạ

Tiểu Bạch Lang

Cựu TMod Toán|Duchess of Mathematics
Thành viên
9 Tháng tư 2020
1,049
1,064
181
18
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Chị ơi em nói thật... Đánh giá môn Sinh dễ hơn môn Hóa hay môn Hóa dễ hơn môn Sinh là 1 Và vấn đề cảm nhận của nhiều người
* Nếu chị thấy học thuộc là sở trường của chị thì chị cảm thấy dễ
* Nếu chị thích làm bài tập nhất là tính toán mà học thuộc không đâu vào đâu cả thì chị thích Hóa hơn.
Và cả việc chị có thật sự hứng thú vs môn học đó không? Có thật sự cố gắng học môn đó không? => nhiều yếu tố phụ thuộc lắm chị ạ
Thực ra chị ko giỏi học thuộc,cũng chẳng thích học thuộc. Chị thích tính toán hơn. Nhưng đánh giá khách quan thì môn sinh vẫn dễ hơn môn hoá.

Top Bottom