[LTĐB Thầy Phương] Tích phân

O

ontoandaihoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy ơi em xem hết dạng của thầy dạy rồi, nhưng em đọc các sách tham khảo khác có dùng phương pháp dùng hằng số bất định, mà em không thấy trong các dạng của thầy, thế cho em hỏi có phải học dạng naỳ không ạh, em cảm ơn.

D

defhuong

Thầy ơi em xem hết dạng của thầy dạy rồi, nhưng em đọc các sách tham khảo khác có dùng phương pháp dùng hằng số bất định, mà em không thấy trong các dạng của thầy, thế cho em hỏi có phải học dạng naỳ không ạh, em cảm ơn.

cậu không nge thấy dặn đấy à :D
thầy nói đại học không thi mấy dạng đặc biệt ;)
P/S nếu cậu có thời gian học thêm sách tham khảo thì đó là điều quá tốt nó giúp nhìu thứ nữa mà... cần gì hỏi thầy ;))

H

hocmai.toanhoc

Hi em!
Phương pháp hệ số bất định thầy có sử dụng trong bài giảng đấy chứ. Trong bài tính tích phân bằng phương pháp tách đấy em ạ.

D

dangkinhanh

thầy giải giùm em bài này với: tích phân cận chạy từ 0 đến 1 của dx/căn bậc 3((x^3 + 1)^4)

Top Bottom