Tâm sự Lớp trưởng lớp tôi!

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khổ thân nhỏ lớp trưởng, đang đứng trước vực sâu, chỉ cần 1 sơ xuất nhỏ là bị cắt chức. Đã nói bao nhiêu lần rồi mà không nghe, phải nghiêm lên chứ, mà cứ thích để bọn nó trèo đầu cưỡi cổ. Giờ cô giáo đang có chút ác cảm với nhỏ, vì thấy nhỏ không đủ nghiêm. Giờ nhỏ muốn gây ấn tượng xíu với cô giáo và là một lớp trưởng thật sự, vậy nhỏ phải làm sao đây, làm sao để vừa có ấn tượng với cô mà không làm mất lòng các bạn. Và là 1 lớp trưởng tốt ạ. Mong mọi người giúp nhỏ chứ giờ nhìn nhỏ thê thảm lắm.

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Khổ thân nhỏ lớp trưởng, đang đứng trước vực sâu, chỉ cần 1 sơ xuất nhỏ là bị cắt chức. Đã nói bao nhiêu lần rồi mà không nghe, phải nghiêm lên chứ, mà cứ thích để bọn nó trèo đầu cưỡi cổ. Giờ cô giáo đang có chút ác cảm với nhỏ, vì thấy nhỏ không đủ nghiêm. Giờ nhỏ muốn gây ấn tượng xíu với cô giáo và là một lớp trưởng thật sự, vậy nhỏ phải làm sao đây, làm sao để vừa có ấn tượng với cô mà không làm mất lòng các bạn. Và là 1 lớp trưởng tốt ạ. Mong mọi người giúp nhỏ chứ giờ nhìn nhỏ thê thảm lắm.
Chị cũng là một lớp trưởng nên khá hiểu, mọi người cứ cái gì cũng đổ lên đầu lớp trưởng rùi đặt kỳ vọng này kia. Chị thì cũng khá nghiêm, đứa nào lớ quớ là chị xử tất, nên bọn nó cũng khá sợ. Còn về phần bạn em thì cứ nghiêm lên, nhưng mà phải đúng trường hợp, thời điểm mọi người trong lớp chắc chắn sẽ hiểu được. Ngoài ra bạn em cũng phải tích cực trong các phong trào, hoạt động, lãnh đạo tốt, có tâm với lớp tí là okie nè ^^

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,498
6,408
511
Bắc Ninh
HocMai Forum
Chị cũng là một lớp trưởng nên khá hiểu, mọi người cứ cái gì cũng đổ lên đầu lớp trưởng rùi đặt kỳ vọng này kia. Chị thì cũng khá nghiêm, đứa nào lớ quớ là chị xử tất, nên bọn nó cũng khá sợ. Còn về phần bạn em thì cứ nghiêm lên, nhưng mà phải đúng trường hợp, thời điểm mọi người trong lớp chắc chắn sẽ hiểu được. Ngoài ra bạn em cũng phải tích cực trong các phong trào, hoạt động, lãnh đạo tốt, có tâm với lớp tí là okie nè ^^
Làm sao để cho mọi người biết mình có tâm ạ, nhỏ tâm sự với em là nhỏ khá là quý cái lớp đó

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh

Hmm, là một lớp trưởng quá nghiêm thì lại ko có được sự ủng hộ của các bạn trong lớp. Kinh nghiệm cá nhân thì mình thấy càng nghiêm thì mọi người trong lớp là càng quậy và cố tình gây mất trật tự trong giờ học điểm sổ đầu bài thì chỉ có đi xuống ko thấy đi lên :))) Nên theo bản thân mình thì chuyện gì cũng vừa phải thôi, xử lí một cách khôn ngoan và bình tĩnh sẽ thu được 1 kết quả, nếu cứ xử lý mọi chuyện bằng quyền thì bị mọi người nói là lạm quyền thì càng bị ghét. Còn việc cô giáo thì cứ thoải mái thôi, ko việc gì phải gây ấn tượng cả, phải cho cô thấy mình làm được việc hay không là ở kết quả thành tích lớp và kỉ luật của lớp ^^
Nên đừng có thua cả lớp dễ dàng quá, nó khinh cho...Bảo với lớp trưởng lớp em là: Hãy cứ cố gắng hết sức của mình, hoàn thành được nhiệm vụ của mình một cách tốt nhất là được

Top Bottom