Môn học khác Lỗi máy Casio-fx 580VN X

Zo_yaaaa

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tư 2020
243
190
61
Hà Nội
Chu Văn An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Máy mình mới mua nhưng dạo này mình không hay dùng lắm (Tại mình có cả Vinacal).Bình thường On vẫn được. Song hôm nay mở thì nó không hiện cái gì luôn. ( Trong điều kiện thoáng mát không ẩm).
Mình về nhà không gần chỗ bán máy nên không ra hỏi được lại không cầm "bảo hiểm máy" về.
Bối rối quá, bạn nào có cùng trường hợp thì cho mình xin ý kiên với ( Mất bao nhiêu tiền :>(:>(:>(:>(:>(:>(:>(:>()

Zo_yaaaa

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tư 2020
243
190
61
Hà Nội
Chu Văn An
có tua vít ko?
vặn ra chơi coi
dù gì cũng hỏng rồi mà : D

*mà nghi do pin á, nhiều khi máy em cũng bị như vậy
580 ngoài cái pt bậc 4 ra thì có j hơn vinacal đâu nhỉ?
Vặn ra là đi luôn đấy:>(:>(
Đúng là có cai phương trình bậc 4 :(:(
Mà cũng tại vì mới mua mà lại toang nhanh thế sau này vào phòng thi nó như thế thì thế nào:>(:>(:>(:>(

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Máy mình mới mua nhưng dạo này mình không hay dùng lắm (Tại mình có cả Vinacal).Bình thường On vẫn được. Song hôm nay mở thì nó không hiện cái gì luôn. ( Trong điều kiện thoáng mát không ẩm).
Mình về nhà không gần chỗ bán máy nên không ra hỏi được lại không cầm "bảo hiểm máy" về.
Bối rối quá, bạn nào có cùng trường hợp thì cho mình xin ý kiên với ( Mất bao nhiêu tiền :>(:>(:>(:>(:>(:>(:>(:>()
là do pin hết (cái này khá phổ biến)
Cách mà hs hay dùng là
Quay mặt sau máy tính vỗ vỗ vô phần đỉnh máy ý, kiểu gì chả ra
không được thì vặn ra thay pin

dangtiendung1201

Cựu Mod Toán
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
1,272
1,359
191
20
Thái Bình
THCS Lương Thế VInh-Thành phố Thái Bình
Vặn ra là đi luôn đấy:>(:>(
Đúng là có cai phương trình bậc 4 :(:(
Mà cũng tại vì mới mua mà lại toang nhanh thế sau này vào phòng thi nó như thế thì thế nào:>(:>(:>(:>(
Mong là hết pin chứ mua phải hàng fake là mệt lắm :(

• Like
Reactions: Tungtom

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,657
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
- mình có mua một máy casio fx-580VN X mới tầm chưa đầy một tháng nên dùng cũng được vài lần :v mình vẫn chưa thuộc hết chức năng của chúng :v nói chung là chưa mò hết ;; mỗi máy vinacal 570es plus II thì thuộc gần hết rồi, tiếc là nó bị lỗi gì đó.. đi thay pin này nọ, sửa rồi dùng chưa được tí thì nhấn bàn phím nó chẳng hiện số hay gì luôn :< muốn tắt cũng không được, giờ phải mua máy casio đó :) 2 con máy này cũng đủ 1 củ rồi :< tiếc thật, nhưng sửa mãi nó cũng vậy nên đành phải mua thôi :>(:>(

• Like
Reactions: Zo_yaaaa

Zo_yaaaa

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tư 2020
243
190
61
Hà Nội
Chu Văn An
- mình có mua một máy casio fx-580VN X mới tầm chưa đầy một tháng nên dùng cũng được vài lần :v mình vẫn chưa thuộc hết chức năng của chúng :v nói chung là chưa mò hết ;; mỗi máy vinacal 570es plus II thì thuộc gần hết rồi, tiếc là nó bị lỗi gì đó.. đi thay pin này nọ, sửa rồi dùng chưa được tí thì nhấn bàn phím nó chẳng hiện số hay gì luôn :< muốn tắt cũng không được, giờ phải mua máy casio đó :) 2 con máy này cũng đủ 1 củ rồi :< tiếc thật, nhưng sửa mãi nó cũng vậy nên đành phải mua thôi :>(:>(
Mình hiểu mà :) ( Cái mặt cười ở đây nó hiền quá không diễn tả nổi tâm trạng này :Tuzki1)

Top Bottom