Tin học Tăng Ram cho smart phone android

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Để từ từ tiết kiệm đã anh ạ
đúng rồi ,,,,,như anh cho khỏe ...cục đá cũng ko có chứ đừng nó cục gạch ....ra net sài cho rồi ....
tầm 2 triệu là ok ..dưới 2 triệu thì mấy con tàn lắm
toàn là 1 gb chip cũ ......nên mua con nào full box nhé ,,,,,chính hãng (hoặc cũ tùy ý)
hàng lock bây h đã có sim ghép chuẩn rồi nhé ...đừng lo hàng lock

• Like
Reactions: damdamty

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
đúng rồi ,,,,,như anh cho khỏe ...cục đá cũng ko có chứ đừng nó cục gạch ....ra net sài cho rồi ....
tầm 2 triệu là ok ..dưới 2 triệu thì mấy con tàn lắm
toàn là 1 gb chip cũ ......nên mua con nào full box nhé ,,,,,chính hãng (hoặc cũ tùy ý)
hàng lock bây h đã có sim ghép chuẩn rồi nhé ...đừng lo hàng lock
Anh ơi, vậy bây h mua máy thì cấu hình nào là tốt ạ

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
Đấy là bạn hay cắm sạc pin lâu kiểu như là:Vừa chơi vừa sạc
↔Bị chai pin
Nhưng mà mk hay dùng sạc dự phòng bn à
Sac dự phòng càng dễ bị chai pin bạn ạ.
Các bác sai hết ròi, vì dùng sạc gì hay vừa sạc vùa chơi không liên quan tới chai bin, cac sbanj lên Internet tìm hiểu maxmolbi
3 triệu là cả một vấn đề đóa anh ui
3 triệu thì redmi note 4x nhé, không có lựa chọn nào khác. Nếu muốn thấp hơn thì nói cho anh nhu cầu rồi tư vấn cho !!! (không quảng cáo nhé, vì mình cũng là HS)

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Các bác sai hết ròi, vì dùng sạc gì hay vừa sạc vùa chơi không liên quan tới chai bin, cac sbanj lên Internet tìm hiểu maxmolbi

3 triệu thì redmi note 4x nhé, không có lựa chọn nào khác. Nếu muốn thấp hơn thì nói cho anh nhu cầu rồi tư vấn cho !!! (không quảng cáo nhé, vì mình cũng là HS)
đúng rồi con 4x là con xiaomi bá nhất trong phân khúc đó tui kết cái pin trâu của nó ...chơi game ko lag dung lương khá ok (32g or 64g)

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
Em có con Oppo R829, Ram gần 1G, bộ nhớ trong 2,96G. Máy chạy yếu, h thì có cách nào để tăng Ram không
p/s: máy chưa root
tóm cái váy lại, ram 1 g thí chỉ có ip là dùng tiếp đươc, còn lại thì đừng chơi game cũng như chỉ xài app cơ bản như youtube, facebook.
cố gẵng quết ưng dụng, tắt app chạy ngầm.trên mạng có nhiều bài viete về cách dùng ram cho hieeujq quả đo. còn tăng ramthif k có đâu, nên dừng hi vọng nhé, mua máy mới đi !!!

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
Anh ơi, vậy bây h mua máy thì cấu hình nào là tốt ạ
tuỳ cái ví của em nữa. có thể thấy ngay, em là nguwois có túi tiền không cao, nên em phải luwacj chọn khá khó và phải cháp nhận chuyện dùng máy cũ, hoăc máy xách tay (không bảo hành ), hoặc 1 số mặt hàng rephobit ...
tuỳ vào mong muốn của em và nhu càu( chỉ you tube và facebook hay chơi game, hay camera tốt .... em nói rõ thì anh mới tư vấn dc chứ ???

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Em có con Oppo R829, Ram gần 1G, bộ nhớ trong 2,96G. Máy chạy yếu, h thì có cách nào để tăng Ram không
p/s: máy chưa root
adr 4.2 thật sự quá cũ để dùng rồi ,,,dung lương pin lại thấp ......dung lương trong là 16GB mà (anh coi trên thế giới di d)
máy này vài tab vụ thôi ...ko nên mở quá nhiều tab vụ ....nên chạy lại ct thử coi sao

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
adr 4.2 thật sự quá cũ để dùng rồi ,,,dung lương pin lại thấp ......dung lương trong là 16GB mà (anh coi trên thế giới di d)
máy này vài tab vụ thôi ...ko nên mở quá nhiều tab vụ ....nên chạy lại ct thử coi sao
em chạy rồi nhưng máy vẫn cứ lag, em cx k bt vì sao, hay do em unroot nhiều quá

• Like

Nguyễn Mạnh Trung

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng năm 2017
450
218
81
21
Đắk Nông
nếu nói đến chịu khổ thì các bác đừng than nữa. Neus khong kể cục gạch thì mình là khổ nhất.Mình cái UIMI A3:
ram 512 mb, rom 1.5 g, chip mt 65....( không nhớ)

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
tuỳ cái ví của em nữa. có thể thấy ngay, em là nguwois có túi tiền không cao, nên em phải luwacj chọn khá khó và phải cháp nhận chuyện dùng máy cũ, hoăc máy xách tay (không bảo hành ), hoặc 1 số mặt hàng rephobit ...
tuỳ vào mong muốn của em và nhu càu( chỉ you tube và facebook hay chơi game, hay camera tốt .... em nói rõ thì anh mới tư vấn dc chứ ???
em muốn máy đáp ứng tốt: chơi game k lag, ram đủ để làm các tác vụ bình thường

• Like
Top Bottom